ผู้เขียน หัวข้อ: เชพโรแลตไทย กับความหวังรถจะมาแทนที่้ sonic และรถ suv ในปีหน้า?  (อ่าน 4177 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ตอนนี้ทำไมมันดูหายเหมือนหายไปกับสายลม กินบุญเก่าๆของกระบะโคโรราโด GM มีแผนอะไรในปีหน้ามั้ยครับ สำหรับตลาดเอเซีย 8) 8)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
คงเป็น​ All new กระบะกับ PPV ไปก่อนครับ ดีค่อยว่ากัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ apinui

ผมว่าเชฟฯ น่าจะไปทางแนวเดียวกับ mitsu นะ เน้นกระบะและ PPV เพราะเป็นตลาดเดียวที่ยังพอมียอดขายเข้ามาบ้าง

จะไปแข่งเก๋ง กับ 3 แบรนด์เช่น โตโยต้า ฮอนด้า มาสด้า นาทีนี้ตามยากแล้ว ไม่คุุ้มที่จะเอาออกมาขายเลย

แต่ผมหวังว่า เชฟฯน่าจะกลับมารุกตลาดรถยนต์นั่งอีกครั้งก็จะเป็นตัวเลือกที่ดีนะ (แต่ขอเป็นรถเกาหลีนะรถจีนไม่เอา)

ป.ล.พูดถึง mitsu ผมก็หวังว่าสักวัน เค้าจะกลับมาทำตลาด Lancer อีกครั้งเช่นกันนะ ...

ออฟไลน์ Staples

บางคนอาจมองว่าเชฟ ปัญหาเยอะ แต่นั่นมันก็เกิดกับ Cruze เมื่อ 7-8 ปีที่แล้ว มันควรจะถึงเวลากลับมาได้แล้วหละมั้ง คนอื่นบางส่วนอาจมองแนวกระทืบซ้ำ แต่ผมมองว่า ดมืองไทยควรมีค่าบรถฝั่งยุโรปที่พอลืมตาอ้าปากได้บ้าง

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
รอลุ้นว่า Onix 1.0 Turbo จะมาไหม

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
คงไม่ เพราะทาง GM Thailand คงจะเน้น กระบะ SUV เป็นหลัก
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ SM.

คงเป็น​ All new กระบะกับ PPV ไปก่อนครับ ดีค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ O_o"

ในไทย กลัวจะเอารถจีนมาติดตรา Chevrolet มาขายมากกว่าครับ

ทั้งๆที่รถของ Chevrolet ที่พัฒนาเองมีหลายรุ่นแต่ไม่เอามาขาย

ออฟไลน์ Amnaj

SUV เอา Blazer  มาขายสิ จะอุดหนุน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมว่าทำตลาดแค่ กะบะ / ppv / suv ให้ดีเยี่ยมก่อนดีกว่านะครับ

ยิ่ง กะบะ เจนใหม่จะแยกกับอีซูซุแล้วก็น่าเป็นห่วงจริง ๆ  8)