ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Subaru XV ครับ  (อ่าน 3680 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bigtae

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับ Subaru XV ครับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 08:42:14 »
สนใจจะออกรถช่วงนี้ มีท่านใดพอจะทราบส่วนลด ข้อเสนอบ้างไหมครับ
แล้วใกล้ๆนี้จะมีปรับอุปกรณ์อะไรหรือเปล่า

ปล.เค้าไม่มีสีดำขายแล้วหรอครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Subaru XV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 09:07:45 »
โปรฯเท่าที่เห็นก็ผ่อน 0% 48 เดือนคับ (ประหยัดดอกไปได้แสนกว่าบาท)  บางที่อาจจะมีส่วนลดให้อีก 7-8 หมื่น
สีดำมีมาเรื่อยๆคับแต่ช่วงนี้อาจจะหมดล๊อตพอดี ต้องรอสักพัก

มีอีกวิธีคือซื้อแบบไม่เอา waranty รถ ราคาจะถูกลงเหลือไม่ถึงล้าน แต่ไม่แนะนำสำหรับคนทั่วไปคับ
เพราะอะไหล่บางตัวถ้ามีปัญหาค่าซ่อมค่อนข้างแพง (แม้มันจะไม่ค่อยเสียก็ตาม)

ออฟไลน์ superest

• Full Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Subaru XV ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 09:23:41 »
ผมออก xv เดือน มิ.ย ที่ผ่านมา โปร 0% 60 เดือน ประกันฟรี ของแถมตามปกติ+เคลือบแก้ว +ของแถมพิเศษอีกนิดหน่อย

สีดำเลิกผลิตแล้วครับ เพราะมีสีที่ใกล้เคียงกันมาก คือ เทาดำเข้ม เวลาไม่ออกแดด แทบจะเป้นสีดำ

ปล.รถขับดีนะครับ ผมออกให้ แฟนใช้ แต่ส่วนตัวก็ได้ขับอยู่เรื่อยๆ เป็นรถที่เครื่องไม่แรง ช่วงล่างนุ่มนวล แต่ให้ความรู้สึกปลอดภัยดี   เหมาะให้คุณแม่คุณลูกนั่งครับ  เสียดายแค่ option บางอย่างที่ไม่มี เช่น memory seat , Auto lock unlock.

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 09:47:00 »
คิดเหมือนกันเลย เป็นรถที่สวย น่ารัก น่าใช้ เหมาะให้คุณแม่บ้านขับไปรับส่งลูกจริงๆ ยิ่งถ้ามีโปร 999K นี่ น่าสนสุดๆ ผมเคยคิดจะเปลี่ยน CRV เป็นเจ้านี่เหมือนกัน ติดว่าศูนย์แถวบ้านไม่มีเลย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 19:46:00 »
ในเฟส เห็นว่าถ้าเป็นลูกค้าเก่า subaru ได้ส่วนลดพิิเศษ 1.4 แสน  ???

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 00:32:29 »
ถ้าไม่รีบ แนะนำให้รอครับ เดี๋ยวจะมีตัวประกอบในประเทศมาขายครับ คุณภาพการประกอบดีกว่าโฉมนี้ที่ประกอบมาเลย์เยอะมากครับ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2019, 07:54:49 »
ในเฟส เห็นว่าถ้าเป็นลูกค้าเก่า subaru ได้ส่วนลดพิิเศษ 1.4 แสน  ???
ผมเห็นบางศูนย์ให้ถึง 1.7 แสนครับ .. สอบถามแล้วแค่แสดงหลักฐานการเป็นเจ้าของรถซูบารุครับ