ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะ เพื่อปรับปรุงการขับรถ ครับ  (อ่าน 6087 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zachary C

• Hero Member
  • Beauty is in the Eyes of the Beholder
Re: ขอคำชี้แนะ เพื่อปรับปรุงการขับรถ ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 12:13:38 »
ถ้าเดจล็อคแบบนี้
ชุดแรกน้ำใจหมดไปหรือไหลไปด้ยเหตุผลใด
คันที่สองของแต่ละเลนควรหยุด
เพื่อให้ชุดแรกมีพื้นที่เบี่ยงหลบ
ชุดสองต้องมีตาและน้ำใจครับ
พูดตรงๆนะครับ ช่วงเวลานั้น มีรถตรงรถเลี้ยว
ถ้ารถไม่ติดสะสม มันไม่ล็อคกันหรอกครับ
มันไม่มาหยุดชิดกันตรงกลางพอดีหรอกครับ
มีแต่ใจเราเท่านั้น เทคนิคไม่เกี่ยว
เทคนิคประสบการณ์จะพาเรากลับให้ได้ไปให้ถึง
ในยามคับขัน แต่น้ำใจจะทำให้เราถึงบ้านในทุกๆวันครับ

ขอบคุณ สำหรับข้อคิด เตือนสติ ครับผม
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)