ผู้เขียน หัวข้อ: จากที่เคยตั้งกระทู้ว่า ถ้า HS ถูกกว่าเจ้าตลาด 400K จะหวั่นไหวมั้ย แต่ตอนนี้...  (อ่าน 9445 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
      ถูกกว่าเจ้าตลาด 600K
สาวก CRV ยังยืนยันคำเดิมกันอีกมั้ยครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
สาวก CRV น่าจะยืนยันคำเดิม เพราะซื้อ CRV ไปแล้วครับ

ปล. 1000 คันผมว่าหมดอย่างไว ในคลับเด้งเรียกเซลกันรัวๆ ยังกะรถคันละห้าร้อย

สำหรับผมตอนแรกว่าจะรอ CRV MC 
แต่ตอนนี้ กำเงิน ส่วนต่าง 5 แสน ขอวัดดวง กับ ตัวนี้ดูกันสักตั้ง
พรุ่งนี้จะไปจเงแล้วครับ

สงสัย ผู้บริหาร มาอ่านกระทู้ผม
เลยไปสั่งว่า เฮ้ย จะลดสี่แสน ไม่ได้เเล้วนะ พวก crv ไม่ยอมเปลี่ยนใจเลย
เลยตั้งมาลด 6 แสน ซะเลย
  ผม ตบะแตกไปอีกคนแล้วครับ  ได้ผลจริงๆด้วย

ออฟไลน์ PC CK

ต้องบอกว่าการตลาดมาดีมากครับ มาถูกทางแต่ออฟชั่นตัวล่างมันต่างจสกตัวบนมากไปหน่อยสำหรับบางคน เลยมีความรู้สึกว่าออกตัวบนไปเลยคุ้มสุด อิอิ
แต่สำหรับผมหรือหลายๆคนที่มีรถมี่รออยู่แล้วคงไม่หวั่นไหวครับ แบบผมเองก็รอcx8อยู่ครับต่อให้มันมาสองล้านสอง ผมก็ไม่มองคันอื่นครับ อิอิ
ปล.เห็นHSแล้วขัดใจแค่เครื่องเล็กกับไม่มีขับสี่เท่านั้นจริงสำหรับผม

สำหรับผมตอนแรกว่าจะรอ CRV MC 
แต่ตอนนี้ กำเงิน ส่วนต่าง 5 แสน ขอวัดดวง กับ ตัวนี้ดูกันสักตั้ง
พรุ่งนี้จะไปจเงแล้วครับ

อยู่แถวไหนครับ ถ้าแถวศรีนครินทร์ ศูนย์เทพารักษ์บริการดีมากๆ ในด้านการแก้ไขปัญหาวันนี้เพิ่งไปมา ประทับใจ

ใช้ MG ต้องเลือกศูนย์ครับ เข้ามั่วๆ ปวดหัวแน่นอน 555

โหดร้ายมาก ค่ายนี้  กะทุบให้ตายเหมือนทุบหุ้นยังงัยยังงั้น
กะให้ตายทั้ง CRv ทั้ง HRV เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2019, 16:39:35 โดย Xyclop »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
พี่มาโหดเลยยยย เลือกไม่ยากเลยนะ อะไหล่ยอมเสียเวลาได้ ถ้าราคานี้จริง รถสำรองก็มีอยู่แล้ว
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ GOBBS

HS C 0.919
CRV 2.4 S 5seat 1.359 .... ห่างกัน 4.4แสนนิครับ ไม่ถึง 6แสน
เทียบแบบ option พอๆกัน(crv ได้ครุยส์ทุกรุ่น คือบวกให้ละกัน HS C ไม่มี)
จริงๆ HS D จะ option ใกล้เคียงกว่า CRV 2.4S ครับ ควรจะเอาตัวนี้มาเทียบด้วยซ้ำ
เอาเข้าจริงก็อยู่ระดับราคาต่างกันราวๆ 3.5แสน ถ้าไล่รายละเอียดลึกๆ มันเปย์น้อยกว่ากระทู้นั้นด้วยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2019, 16:42:33 โดย GOBBS »
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
HS C 0.919
CRV 2.4 S 5seat 1.359 .... ห่างกัน 4.4แสนนิครับ ไม่ถึง 6แสน
เทียบแบบ option พอๆกัน(crv ได้ครุยส์ทุกรุ่น คือบวกให้ละกัน HS C ไม่มี)
จริงๆ HS D จะ option ใกล้เคียงกว่า CRV 2.4S ครับ ควรจะเอาตัวนี้มาเทียบด้วยซ้ำ
เอาเข้าจริงก็อยู่ระดับราคาต่างกันราวๆ 3.5หมื่น ถ้าไล่รายละเอียดลึกๆ มันเปย์น้อยกว่ากระทู้นั้นด้วยนะ
ที่ เจ้าของกระทู้พูดน่าจะเทียบตัวท้อปด้วยกันน่ะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

HS C 0.919
เอาเข้าจริงก็อยู่ระดับราคาต่างกันราวๆ 3.5หมื่น ถ้าไล่รายละเอียดลึกๆ มันเปย์น้อยกว่ากระทู้นั้นด้วยนะ
ที่ เจ้าของกระทู้พูดน่าจะเทียบตัวท้อปด้วยกันน่ะครับ
top CRV มัน 4wd หนะสิครับ
น่าจะเทียบ option/spec to option/spec มากกว่านะครับ
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ O_o"

ต่อให้ราคาตัวท๊อปเหลือ 8-9 แสนบาท คนที่เค้าไม่เปิดใจ เค้าจะมีข้อติที่จะไม่ซื้ออยู่ดี

HS C 0.919
น่าจะเทียบ option/spec to option/spec มากกว่านะครับ

เข้าใจครับ
แต่ผมอยาก อนุมาน ใน sense ของคนทั่วไป ที่ไม่ใช่เซียนรถแบบพวกเราหนะครับ
  พวกเค้าจะรุ้สึกว่าได้รถ class เดียวกัน แต่จ่ายน้อยกว่าเยอะมาก

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ถ้าเป็นรถคันหลักในบ้านบอกเลยว่า ไม่หวั่นไหว !! ถึงจะถูกกว่าเป็น 800K  ผมก็ยังเชื่อมันในเจ้าตลาด
แต่ถ้าซื้อมาเป็นคันที่ 2-3 จัดแน่นอนครัช  8)

ออฟไลน์ kiwiwi

ก็ยังซื้อเหมือนเดิมครับ แต่ซื้อมือ 2

...
อ้าว ถ้ามีแต่คนรอซื้อมือ 2 รถป้ายแดงก็ขายไม่ออกสิ

...

HS C 0.919

เข้าใจครับ
แต่ผมอยาก อนุมาน ใน sense ของคนทั่วไป ที่ไม่ใช่เซียนรถแบบพวกเราหนะครับ
  พวกเค้าจะรุ้สึกว่าได้รถ class เดียวกัน แต่จ่ายน้อยกว่าเยอะมาก

ถ้าเทียบกับ CRV ตัวท็อป ผมว่าอ็ฮปชั่นที่มีไม่เหมือนกันมีแค่ 7 ที่นั่งกับขับ 4 เอง ผมว่าคุณเทียบกันได้ครับ ไม่ผิด

แต่จริงๆ ไม่ต้องถามว่าจะเปลี่ยนใจจาก CRV ไหม ถามว่าจะเปลี่ยนใจจาก HRV ไหม น่าจะเหมาะกว่าครับ เพราะราคาพอๆ กันแล้วในตอนนี้

ถ้าไม่ได้ติดแบรนด์ ตัวเลือกมัน Obvious มากๆ ใหญ่กว่า แรงกว่า อ็อปชั่นเยอะกว่า ถูกกว่า ภายในดีกว่า อันนี้กล้าพูดเลยเพราะขับ HRV มาแล้ว ตอนนั้นชอบ HRV ถือว่าเป็นรถที่ลงตัว ถึงแม้ช่วงล่างจะโหวงๆ ไปบ้าง

แต่ตอนนี้ดูแล้วข้อดีของ HRV ดูจะโดน HS กลบไปหมด เอาแค่ระบบ ADAS นี่ก็ดีงามมากๆ แล้ว จากที่เห็นคนใช้ ZS EV กัน ถือว่าทำงานได้ดีเลย

แล้ว HS ตัวนี้ถ้าข่าวที่ทราบมาไม่ผิดพลาด น่าจะเป็นตัวส่งออก Australia ที่พัฒนามาให้ได้ ANCAP 5 ดาว เลยรู้สึกคุ้มจัดๆ ครับ

HS C 0.919

เข้าใจครับ

ถ้าเทียบกับ CRV ตัวท็อป ผมว่าอ็ฮปชั่นที่มีไม่เหมือนกันมีแค่ 7 ที่นั่งกับขับ 4 เอง ผมว่าคุณเทียบกันได้ครับ ไม่ผิด

แต่จริงๆ ไม่ต้องถามว่าจะเปลี่ยนใจจาก CRV ไหม ถามว่าจะเปลี่ยนใจจาก HRV ไหม น่าจะเหมาะกว่าครับ เพราะราคาพอๆ กันแล้วในตอนนี้

ถ้าไม่ได้ติดแบรนด์ ตัวเลือกมัน Obvious มากๆ ใหญ่กว่า แรงกว่า อ็อปชั่นเยอะกว่า ถูกกว่า ภายในดีกว่า อันนี้กล้าพูดเลยเพราะขับ HRV มาแล้ว ตอนนั้นชอบ HRV ถือว่าเป็นรถที่ลงตัว ถึงแม้ช่วงล่างจะโหวงๆ ไปบ้าง

แต่ตอนนี้ดูแล้วข้อดีของ HRV ดูจะโดน HS กลบไปหมด เอาแค่ระบบ ADAS นี่ก็ดีงามมากๆ แล้ว จากที่เห็นคนใช้ ZS EV กัน ถือว่าทำงานได้ดีเลย

แล้ว HS ตัวนี้ถ้าข่าวที่ทราบมาไม่ผิดพลาด น่าจะเป็นตัวส่งออก Australia ที่พัฒนามาให้ได้ ANCAP 5 ดาว เลยรู้สึกคุ้มจัดๆ ครับ

ต่างกันเรื่องขับ 4 ไม่เองนะครับ ของ honda ราคาต่างกันเป็นแสน - - "
อย่าว่าแต่ฮอนด้าเลยครับ MG GS 2.0 4/2 wd ก็ต่างกันเป็นแสนนะ
ผมเข้าใจ จขกท. นะ top&top (เลยจบประเด็นไม่ quote จขกท.) แต่คุณซิ่งยกการเปรียบเทียบแบบนี้แล้วตีขลุมว่ามันเท่ากัน ผมว่ามันไม่ใช่นะ

ออฟไลน์ TeslaX

เห็นในคลับบ่นอะไหล่ห่วยกันเต็ม หนีไปเถอะ

ออฟไลน์ sukhontha

แต่กะบะขายไม่ออก....

ออฟไลน์ gorilla

ต้องบอกว่าการตลาดมาดีมากครับ มาถูกทางแต่ออฟชั่นตัวล่างมันต่างจสกตัวบนมากไปหน่อยสำหรับบางคน เลยมีความรู้สึกว่าออกตัวบนไปเลยคุ้มสุด อิอิ
แต่สำหรับผมหรือหลายๆคนที่มีรถมี่รออยู่แล้วคงไม่หวั่นไหวครับ แบบผมเองก็รอcx8อยู่ครับต่อให้มันมาสองล้านสอง ผมก็ไม่มองคันอื่นครับ อิอิ
ปล.เห็นHSแล้วขัดใจแค่เครื่องเล็กกับไม่มีขับสี่เท่านั้นจริงสำหรับผม

ถ้า​ cx8 มาพร้อมเครื่อง​ 2.5turbo อย่างที่บางท่านกล่าว​ คนซื้อ​ cx5​ อย่างผมคงช้ำใจอย่างแรง​  ไม่อยากได้​เครื่อง​ 2.0  เลย​ ดีเซลก็ไม่กล้าซื้อ​ 

2.5​ turbo 2 ล้านผมก็ซื้อแบบไม่ลังเลครับ​ ส่วน​ MG ขอผ่านครับ​ ใจไม่ถึงพอครับ

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
ถึงจะทำราคาให้หวั่นไหว แต่ด้วยชื่อยี่ห้อแล้ว ส่วนตัวแล้วคง Say no ละครับ
นี่ผมก็รอดู CX-8 อยู่ อยากเปลี่ยน Pajero Sport แล้ว
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ Stp

ตราบใดที่งานบริการเป็นแบบนี้ยังไงก็ไม่หวั่นไหว ขนาดแบรนด์ยอดนิยมมีปัญหาไม่จบยังตั้งกระทู้ด่ากัน พอแบรนด์ที่เจอปัญหาชัดๆ ลดราคาเข้าหน่อยจะให้หวั่นไหวคงไม่มีทาง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ถ้าไม่ใช่รถคันเดียวที่มี ก็น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ bobsan

ทำราคาอย่างเดียวอยู่ไม่ได้นานหรอก
ทำให้มีคุณภาพ ถึงจะอยู่ได้นาน

ออฟไลน์ Kendow

ทำราคามาแบบนี้ ให้ฉันเลิกขายไปเลยเถอะ - Chevy Captiva ไม่ได้กล่าวไว้

น่าลองนะครับ ราคานี้ แต่มีข้อแม้สองอย่างคือ
1.ไม่ใช่รถคันเดียวในบ้าน
2.เงินเหลือมากพอที่จะจ่ายได้แบบไม่เดือดร้อน

นี่เป็น MG รุ่นแรกและรุ่นเดียวที่ผมอยากได้จริงๆ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ flat6

ไม่หวั่นครับ แต่ก็ทำให้อยู่ในสายตาได้ คุ้มค่ามากอยู่ทีเดียว จากที่แต่ก่อนไม่เคยเห็นในสายตา
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ PC CK

ถ้า​ cx8 มาพร้อมเครื่อง​ 2.5turbo อย่างที่บางท่านกล่าว​ คนซื้อ​ cx5​ อย่างผมคงช้ำใจอย่างแรง​  ไม่อยากได้​เครื่อง​ 2.0  เลย​ ดีเซลก็ไม่กล้าซื้อ​ 

2.5​ turbo 2 ล้านผมก็ซื้อแบบไม่ลังเลครับ​ ส่วน​ MG ขอผ่านครับ​ ใจไม่ถึงพอครับ
ผมก็คาดหวังให้เป็น2.5turboครับอิอิ เพราะมาเลเองก็ปลดตัวดีเซลแล้วแทนที่ด้วย2.5turbo
อันนี้เป็นเหตุผลยึงมี่ผมยังไม่เปลี่ยนcx5คนเดิมเป็นรุ่นปัจจุบัน เพราะรอตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ Mp4_007

ก็ยังไม่เปลี่ยนใจ รถไม่ใช่มือถือราคาไม่ใช่ถูกๆ แถมต้องผ่อนอีกหลายปี มันไม่ได้เปลี่ยนง่ายและบ่อยแบบมือถือ  ขอเลือกรุ่นที่ไว้ใจได้ก่อนอย่างอื่น เพราะรถใช้ๆไปยังไงมันก็ต้องมีเสียมีซ่อม  อยากสบายใจทักครั้งที่ขับ ไม่อยากขับไประแวงไปว่ามันจะตายกลางทาง หรือมีไฟอะไรไม่โชว์ยิบยับรึเปล่า  สำหรับผมนะ แบรนต์นี้ต้องพิสูจน์ตัวเองอีกหลายปีกว่าจะน่าสนใจสำหรับผมนะ ต่อให้ออฟชั่นเยอะแค่ไหนก็ตาม  ให้คนใจกล้าลองไปก่อนผมไม่รีบ

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
เครื่องยนต์, gear ของ  NEW MG HS เค้าผลิตเองหรือได้พื้นฐานมาจากค่ายไหนครับ

ออฟไลน์ Mr.Joe

CX8 มาพร้อมเครื่อง 2.5 ลิตร NA กับ 2.2 Turbo Diesel