ผู้เขียน หัวข้อ: จากที่เคยตั้งกระทู้ว่า ถ้า HS ถูกกว่าเจ้าตลาด 400K จะหวั่นไหวมั้ย แต่ตอนนี้...  (อ่าน 9428 ครั้ง)

ออฟไลน์ SRY

• Sr. Member
ไม่หวั่นไหวครับ
ขนาด ยี่ห้อทนถึกยังเสีย
คงไม่กล้าพอ เพราะผ่อนไป ซ่อมไป คงไม่ไหว ชื่อเสียงก็รู้ๆกันอยู่ ยังไม่น่าไว้วางใจ พอที่จะผ่าน ต้องให้เงินเหลือซื้อมาเล่น ถึงจะหวั่นไหว
ตัวเลือกอื่นยังมีให้สนกว่าอยู่ เลยหวั่นไหวยากครับ
ถ้ามีแค่ตัวเดียวให้เลือก แบบอัลเมร่าเมื่อปี 2013 ถึงจะไหวหวั่น

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
สุดๆอะทั้งหน้าตาออฟชั่นบีเอ็มชัดๆ ดีไม่จองxtrail ก่อนหน้านี้ไปคาใจตายเลย ขอลองขับก่อนนะถ้าดีซื้อเลย เป็นรุ่นแรกและรุ่นเดียวของmgที่สวยดึงดูดใจและอยากขับมาก

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ดีเลยครับ มีคนซื้อเยอะๆ ผมก็ได้รอดู feedback เยอะๆประกอบไว้เป็นข้อมูลสำหรับเลือกรถใหม่ในอนาคต

ถ้าดีจริง Gen หน้าค่อยพิจารณาครับ ตอนนี้ขอทำแค่มองอยู่ห่างๆ ปล่อยให้ผู้กล้าเขาไปบุกเบิก  ;D

สำหรับผมรถมีไว้ใช้ไม่ได้มีไว้เก็งกำไร ซื้อช้าไม่เสียหาย ราคามันไม่ไปไหนครับ รอได้สบายๆยังแฮปปี้กับคันปัจจุบัน 8)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ถ้าผมมีงบจะเอาตัวท็อปของ HS ผมเลือกไปเอาตัวถูกสุดของ CRV 1.35 ล้านครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ akewizard

ผมลุ้นให้ MG HS ดึงราคาคู่แข่งลงมามากกว่านะ..........

อย่าง Subaru forester ถ้ายอดขายไม่ขยับผมว่ามีโอกาสลงมาราคาเหลือล้านนิดๆได้เลย อันนี้ล่ะน่าหวั่นไหวจริง

ออฟไลน์ Ty ESC

ประเด็นไม่ใช่แค่มันถูกกว่า หกแสน แต่มันมาพร้อมออฟชั่นจัดเต็ม ด้วยในขณะที่เจ้าอื่นมีนั่นขาดนี่กั๊กๆไว้

ด้วยราคาที่ต่างขนาดนี้ มันสะท้อนให้เห็นความอุ้ยอ้ายหลอกฟัน ของ บ รถเจ้าอื่นๆ ที่อ้างว่าทำราคาไม่ได้ไม่คุ้ม ซึ่งจริงๆคือกำไรไม่พอขนกลับไปประเทศ

จากเคยที่ สงสัย แอบไม่เชื่อ ใน MG

ตอนนี้เห็นการทำราคา ทำตลาดแล้ว ยอมรับในความตั้งใจ และสนับสนุนให้เกิดการทำตลาดแบบแข่งขันไม่ใช้แอบสับขาหลอกในหมู่ชาติเดียวกัน

ออฟไลน์ ไทบ้าน

บรรยากาศมันช่างเหมือนตลาดมือถือซึ่ง Oppo Huawei Xiaomi ถล่มเจ้าตลาดซะกระเจิง
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
บรรยากาศมันช่างเหมือนตลาดมือถือซึ่ง Oppo Huawei Xiaomi ถล่มเจ้าตลาดซะกระเจิง

สุดท้าย ไอโฟนใหม่ก็ยอมลดราคา  ;D

ออฟไลน์ SM.

รอดูกันไปก่อนครับ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ถ้าเงินถึง CR-V คงไม่มองครับ โดยเฉพาะคนที่มี Brand Loyalty

แต่เอาเป็นว่าเป็น MG ตัวแรกที่ทำให้ใจสั่นได้

ที่แน่ๆ คู่นี้ ระหว่าง HS vs Captiva ผมชู HS ขาดลอยเลย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ XyteBlaster

ไม่หวั่นไหวเลยครับ .. ยังไงขอรออีกซัก 10 ปีก่อนค่อยพิจารณารถจีน

แต่ผมชอบนะครับที่ mg อัดราคา เสปคแบบนี้ ยินดีอย่างยิ่งครับ .. เจ้าตลาดทั้งหลาย ก็ต้องลด อัดอ๊อปชั่น ลงมาสู้เหมือนกัน

ขอให้ผู้กล้าท้ังหลายโชคดีมีชัย ใช้รถดีไม่มีปัญหานะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เอาแบบสมมุตินะครับ

ถ้าผมมีเงิน 1.8 กำลังจะซื้อรถ 1 คัน เป็น C-SUV ตัวท๊อปๆ เลย
- ตัวเลือกแรกคือ CR-V
- ดูตัวเลือกรายรอบราคาพอๆ กัน CX-5 หรือ X-Trail
- ดูตัวเลือกราคาถูกกว่าอย่าง Captiva และ HS

ถ้าให้ตัดสินใจซื้อ ก็ยังเอา CR-V ถ้า MC ได้ Honda Sensing ด้วย แทบไม่มีเหตุผลที่จะมองตัวอื่นเลย

ต่อมา ทีนี้ถ้าให้เหลือ 2 ตัวเลือก คือ CR-V (ตัว MC) vs HS โดยมองที่ส่วนต่าง 4 แสน(กับเบนซิน) และ 6 แสน(กับดีเซล)

ผลลัพธ์คือ ผมก็ยังเลือก CR-V (MC) อยู่ดี ออฟชั่นแทบจะชิ้นต่อชิ้นแล้ว ส่วนต่าง 4-6 แสน สำหรับผมมีค่านะ ถือว่าเยอะด้วย แต่.....ศูนย์บริการ อะไหล่ การซ่อมแซม ราคาขายต่อ และปัญหาตัวรถ มันซื้อด้วยเงินไม่ได้

แต่ก็ยังไม่กล้าบอกว่า HS ดีหรือไม่ มีปัญหาหรือไม่นะ เพราะเร็วเกินไป

แต่ ...............

ถ้าเป็นกลุ่มลูกค้ากำลังซื้อไม่เกิน 1.4 ล้าน แล้วยังไม่รู้ว่าจะเอาคันไหนดี ไม่ไช่แฟนค่ายไหน ไม่รู้เรื่องรถ เอาแค่หน้าตา กลุ่มนี้อาจจะไปตกลงปลงใจกับ MG HS ได้ไม่ยาก เพราะน้องในทีมผมก็ใช้ MG3 และ MG ZS อยู่ ซึ่งเป็นคนแนวไม่รู้เรื่องรถ(เลย) ไม่ได้สนใจหรืออะไรเลย ซื้อรถ 1 คันได้ในราคาถูกกว่าคู่แข่งมาเพื่อใช้งาน

ปล.ตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้ Honda แต่ใช้ยี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ adsajan

• Jr. Member
  • **
มีเพื่อนไปจองกันแล้ว ทีแรกกะๆไว้1.2ล้านกว่า เปิดมาถูกกว่าที่คิด ไปจองกันเลย

ออฟไลน์ mark_pro

• Jr. Member
  • **
ผมรอ CRV MC รอฟังข่าวว่ามี 1.5 Turbo อยู่ เห็นว่าไม่มา เซ็งเลย
แต่เจอ HS ส่วนต่างเกือบ 6 แสน เข้าไป เริ่มลังเลละ ว่างๆ จะเข้าไปดูหน่อย ศูนย์ MG อยู่แถวปากซอยพอดี

ออฟไลน์ aum_nattha

• Full Member
ผมเองก็ดูไปดูมา เกิดรู้สึกอยากได้ซะงั้น ฮ่าๆๆ  ;D
MB E280 V6 3.0 AV W211 FL
MB E280 I-6 W124
LEXUS RX300 V6 (XU35)
Citroen Xantia 2.0i Exclusive
Volvo S 90 (960) 3.0L I-6
BMW E12 520 M20 Inline 6
Ford Focus 1.8Ghia
Honda Jazz GE

Bike : Honda Goldwing F6B 1,800 Boxer 6 สูบ

ออฟไลน์ Newhang

สุดท้าย ไอโฟนใหม่ก็ยอมลดราคา  ;D

จีนนี่น่ากลัวมากครับ ไม่ใช่ว่าเค้าไม่ดีนะ แต่เค้าพร้อมจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าผมจะซื้อบอกตรงๆว่าหวั่นไหวมากครับ...

ส่วนไอโฟนลดเพราะค่าเงินบาทนะครับ ราคาเมืองนอกยังเท่าเดิม
ยกเว้น11ธรรมดาที่ถูกลงนิดนึง แต่ตัวเรือธงยังแพงเท่าเดิม

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมไปทดลองมา งานประกอบดีมากครับ ระบบไฟ ลูกเล่นมากไปหมด  ;D
แต่ยางยี่ห้ออะไรจำไม่ได้แล้ว ไม่แน่ใจว่า กู๊ดเยียร์ หรือ บริตสโตน

ปล. แต่เรื่องเครื่องแอบชอบ mg zs ev มากครับ แรง ดึง มาก แต่เหมือนช่วงล่างเอาไม่อยู่  :P