ผู้เขียน หัวข้อ: จาก mg extender ที่เจ๊งสนิท ยังมี mg hs จะมากู้สถานการณ์ได้หรือไม่  (อ่าน 8235 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
เอา MG Extender ก่อน

ตลาดกระบะแข็งโป๊กเลย MG มาขายราคาเท่าๆ กับ เจ้าตลาด มันไม่มีที่จะเกิดเลย ออฟชั่นที่ได้มาก็ไม่ได้ดีเด่กว่าเจ้าตลาดเลย

มันคือการฆ่าตัวตายทางการตลาดชัดๆ ต้องมาราคาแนว ZS ถึงจะได้เกิด

มา MG HS บ้าง

ราคา ถือว่าเปิดได้ดี

รถ ถือว่า หน้าตา ผ่านแล้ว

ออฟชั่น ถือว่า มาสมน้ำสมเนื้อ แต่ก็ไม่ได้เด่นกว่า เพราะออฟชั่นความปลอดภัย ไฟกระพริบ พวกนี้ Mazda CX-5 ก็มีครบๆ แล้ว ไหนจะ CR-V Minor Change ก็คงมาเต็ม นั้นยิ่งทำให้เจ้าตลาดยังเป็นต่อในเรื่องนี้ต่อไป

จุดที่จะทำให้ MG HS เกิดได้ คือ ราคา+หน้าตา+ศูนย์บริการ+บริการหลังจาก vs เจ้าตลาด ที่เขาแข็งกว่าแทบทุกเรื่อง เพราะเขาผ่านจุดนี้มานานแล้ว ยกเว้นราคา

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
ตอนนี้เริ่มเห็น extender มีส่วนลด 70000-50000 บาทแล้ว

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
ผมชอบที่ MG เข้ามาเปิดมิติใหม่เรื่องราคาและออปชั่นหลายๆอย่างในราคาที่ถูกกว่าญี่ปุ่นหรือบางทีรถญี่ปุ่นไม่คิดจะใส่มาให้ด้วยซ้ำ ถ้าMG ไม่ทำออกมาขายก่อน ตัวอย่างเรื่อง Moon Roof สมัยก่อน "รถเจ้าตลาด" ราคาต่ำกว่าล้าน ไ่ม่มีทางเราจะได้สัมผัส Moon Roof แน่นอน แต่ MG ใส่มาให้ตั้งแต่ราคา 6-7แสนแล้ว หลังๆ รถญี่ปุ่นก็เริ่มจะใส่มาให้ ถึงจะเป็นรุ่นที่เกินล้าน แต่ก็ใส่มาให้ ซึ่งถ้าเป็นเมื่อก่อน มันต้องเกือบๆ สองล้านถึงจะใส่มาให้ ยิ่งโตโยต้านี่ถ้าประกอบในประเทศไม่ใส่มาให้เลย ตอนนี้ก็เริ่มเห็น Camry ใส่มาให้ จริงๆ ก็อยากจะให้ MG รอด จะได้เป็นทางเลือกแล้วก็จะได้มีตัวเปรียบเทียบกับรถญี่ปุ่นบ้างก็ยังดีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
HSขายดีแน่ครับ สวยกว่าZSจม ราคาไม่แพงมาก

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมไปดูคันจริง ไม่โอเคเท่าไหร่ คือมันไม่ว้าวแบบ mg hs / mg zs ครับ

ถ้าลดราคาต่ำกว่าคู่แข่ง 15-20% น่าจะพอไปได้บ้าง 8)

ออฟไลน์ Kendow

• Sr. Member
สำหรับ Extender ยืนยันความเห็นเดิมครับ

"แต่ดูการตั้งราคาและออพชั่น คือเจตนาตั้งให้มันถูก แต่ออพชั่นก็น้อยตามราคาไปด้วย  แถมเครื่องก็เป็น low power (ใกล้เคียงกับ Ford 2.2 มากที่สุด) จากราคานี้ ถ้าไม่การันตีส่วนลด 50k+ ผมว่าอยู่ยากครับ เพราะดูราคากับสิ่งที่ได้ ไม่ได้ดีไปกว่าพวกแบรนด์รองเลย"

สำหรับ HS

"น่าจะปั่นป่วนตลาดได้พอสมควรครับ คนที่สนใจ HRV CHR CX3 XV มีหยุดชะงักแน่ๆ ครับ แต่ถ้าถามว่าจะแย่งแชมป์จาก HRV ได้ไหม ผมว่ายังครับ แต่สำหรับคนที่มอง CRV CX5 Xtrail Forester ผมว่าคนที่มองรถราคานี้คงไม่มอง HS ครับ"

2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium