ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแก้ไขปัญหาเสียงลม Camry 2019 ทาง Toyota แก้ไขได้แล้วครับ  (อ่าน 6765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
แชร์ต่อมาจากใน  FB ครับ เผื่อจะมีประโยชน์

เรื่องเสียงลมรบกวนขณะขับขี่สำหรับ Camry  2019 ที่ผลิต ตั้งแต่เดือน ตค.2561 - กค.2562   (ล็อต สค.2562เป็นต้นไปทางโตโยต้าได้ทำการแก้ไขมาให้แล้วครับ)

ให้เข้าไปแก้ไขเรื่องเสียงรบกวนที่เป็นปัญหาได้ที่โชว์รูม ใกล้บ้านท่าน  :) :)

-------------------

เหมือนของคัน 2.5g ที่บ้านผมก็ไม่มีเสียงลมดังเกินจนผิดปกติ  เดาว่าน่าจะเป็นรถล็อตใหม่ที่แก้ไขปัญหาแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2019, 20:11:30 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ FyGI

เป็นข่าวดีครับ

ผมจะได้เข้าไปแก้ไขบ้าง จะได้เงียบขึ้น

เหลือเสียง ป็อก เวลาขึ้นลูกระนาด ที่รอแก้ไขเป็นอันดับต่อไป

ออฟไลน์ TonSL65

• Jr. Member
  • **
แก้ยังไงคับ เพราะผมเคยเอาเข้าไปเค้าอ้างว่าเป็นเพราะผมเปลี่ยนล้อ เลยทำให้เสียงดัง งงมาก ล้อก็เปลี่ยนเป็นขอบ 18 ขนาดยางเดียวกับตัว 2.5 ล้อดังมันไม่เกี่ยวกับเสียงลมเข้าเลยนะ แต่เสียงจากซันรูฟแก้แล้ว แต่เสียงดังกุกๆ ก้อมีให้ได้ยินบ้าง ซึ่งข้ออ้างก็เช่นเดียวกับการที่ไปเปลี่ยนล้อมา เช่นเคย แต่มันได้ยินตั้งแต่ตอนขับล้อเดิมตอนออกจาก 0 นะ ปวดหัวๆ
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ Carrera

แก้ยังไงคับ เพราะผมเคยเอาเข้าไปเค้าอ้างว่าเป็นเพราะผมเปลี่ยนล้อ เลยทำให้เสียงดัง งงมาก ล้อก็เปลี่ยนเป็นขอบ 18 ขนาดยางเดียวกับตัว 2.5 ล้อดังมันไม่เกี่ยวกับเสียงลมเข้าเลยนะ แต่เสียงจากซันรูฟแก้แล้ว แต่เสียงดังกุกๆ ก้อมีให้ได้ยินบ้าง ซึ่งข้ออ้างก็เช่นเดียวกับการที่ไปเปลี่ยนล้อมา เช่นเคย แต่มันได้ยินตั้งแต่ตอนขับล้อเดิมตอนออกจาก 0 นะ ปวดหัวๆ

เสียงลมตรงเสา B ที่มีในรีวิวมั้งครับ   รู้สึกว่าจะแก้ตรงวัสดุซับเสียงตรงประตู  กับยางขอบประตูเพิ่มมั้งครับ

อันนี้พึ่งเป็นอัพเดตล่าสุดเลย  เห็นบางคนไปทำ แล้วก็บอกดีขึ้นพอสมควร   แต่คันบ้านผมเงียบสนิทนะ   เดาว่าคงแก้มาก่อนแล้ว   

คนโพสเห็นเค้าแจ้งว่าทำที่ 0 toyota เภตรา รังสิต มั้งครับ     แต่เห็นก่อนหน้านั้นก็มีอีกคน ทำแถวๆ เกษตร ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2019, 22:00:11 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.

เสียงลมตรงเสา B ที่มีในรีวิวมั้งครับ   รู้สึกว่าจะแก้ตรงวัสดุซับเสียงตรงประตู  กับยางขอบประตูเพิ่มมั้งครับ

อันนี้พึ่งเป็นอัพเดตล่าสุดเลย  เห็นบางคนไปทำ แล้วก็บอกดีขึ้นพอสมควร   แต่คันบ้านผมเงียบสนิทนะ   เดาว่าคงแก้มาก่อนแล้ว   

คนโพสเห็นเค้าแจ้งว่าทำที่ 0 toyota เภตรา รังสิต มั้งครับ     แต่เห็นก่อนหน้านั้นก็มีอีกคน ทำแถวๆ เกษตร ครับ

อยากให้ c-hr แก้เสียงลมตรงเสา b บ้างจัง :'(
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ KxoZ

• Jr. Member
  • **
แหม่ซื้อเร็วไปเดือนนึงสินะ

ขอบคุณมากสำหรับข่าวครับ จะรีบเข้าไปแก้เลยครับ

ออฟไลน์ TeslaX

อารมณ์เหมือน civic fb เสียงลมเข้า ฟังจนหงุดหงิด ไม่นึกว่ารถคันละล้านกว่าก็มีปัญหานี้

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ข่าวดีเลยครับ อ่าน First Impression ของ Mazda3 ใหม่เก็บเสียงดีกว่า Camry แล้วสะดุ้งเลยครับ  ;D

ส่วนตัวไปทดลองขับมาตอนเปิดตัวใหม่ๆ เสียงลมเข้ามาตั้งแต่ 100 เลยครับ