ผู้เขียน หัวข้อ: รถทะเบียนพม่า นำมาใช้ในไทยได้ไหมครับ  (อ่าน 2804 ครั้ง)

ออฟไลน์ bear286

• Jr. Member
  • **
ถ้าซื้อรถทะเบียนพม่า นำมาใช้ในไทยจะได้ไหม ยุ่งยากไหมครับ :-*

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: รถทะเบียนพม่า นำมาใช้ในไทยได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 10:25:00 »
น่าจะแบบเดียวกับรถที่มาจากฝั่งลาวหรือมาเลย์คับ ถ้ายังไม่ใช่ทะเบียนไทยน่าจะเอาเข้ามาใช้ได้ไม่เกิน 30 วัน/การแจ้งลงทะเบียน 1 ครั้ง
ที่ฟังจากเขาเล่ากันมา ส่วนใหญ่คือคนที่ทำธุรกิจขับข้ามแดนไปๆมาๆ แต่ถ้าซื้อเข้ามาจดทะเบียนไทยเลยอันนี้ไม่แน่ใจว่าต้องทำเรื่องอะไรบ้าง

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: รถทะเบียนพม่า นำมาใช้ในไทยได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 11:34:25 »
ก็เหมือนประเทศอื่นขับมาในไทยนั่นแหละครับ ไม่มีอะไรพิเศษหรือด้อยกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kabutoro

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 14:04:03 »
ถ้าแถวชายแดนก็วิ่งไช้งานกันเป็นปกติ แต่ถ้าจะเอามาใช้จริงจังคงต้องไปคุยกับขนส่งดูล่ะนะ ผมเองก็สนใจเหมือนกันเพราะเห็นพม่าขับพวกกะป้อมิตซู 4x4 วิ่งกันเกลื่อนเลย  8) 8)

ออฟไลน์ bear286

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2019, 17:17:15 »
ถ้าแถวชายแดนก็วิ่งไช้งานกันเป็นปกติ แต่ถ้าจะเอามาใช้จริงจังคงต้องไปคุยกับขนส่งดูล่ะนะ ผมเองก็สนใจเหมือนกันเพราะเห็นพม่าขับพวกกะป้อมิตซู 4x4 วิ่งกันเกลื่อนเลย  8) 8)
ต้องคุยยังไงครับ มีแนวทางไหม

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2019, 09:33:22 »
ลองไปคุยกับ ขนส่ง ดูก่อนสิครับ ถ้าคิดจะเอามาใช้นานๆ เลย

แต่ถามว่า ยุ่งยากมั๊ย ผมว่าคงไม่ง่ายแน่ๆครับ