ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอา civic มาใช้แทน vios รบกวนขอความเห็นเพื่อน ๆ หน่อยครับ  (อ่าน 7895 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
ถ้ามันตอบโจทย์ ละ ดีขึ้นจิงๆ ผมเชียร์ให้เปลี่ยน
อยู่ในช่วงเปลี่ยนถ่ายเหมือนผมเลยแฮะ  Almera>>> Civic FB
ผมเปลี่ยนจาก อัลเมร่า ท็อป
(แม่แฟนยกให้ใช้ สภาพก็ค่อนข้างเยินละหละ  ดูแลอู่บ้านๆ มาตั้งแต่ป้ายแดง ไม่ชอบเข้าศูนย์ขี้เกียจ เคยโดนชนมา ซ่อมแอร์กับช่างกากๆ มา  หนูกัดสายไฟ แฟนผมขับรถจากจรัญ ไปทำงาน แจ้งวัฒนะ รถตายกลางทางบ่อยมาก ซ่อมในรอบ สามปี หมดไป 4-5หมื่น บูรณะกลับมาหให้มันดีที่สุด แต่ไม่ไหว ออก ตจว เที่ยว รถพัง จนทะเลาะกันแทบเลิก   )   

ล่าสุด ไปดู Civic FB 2.0 ที่เต๊นมา  ไมล์ น่าจะโดนกรอมาหละ  แต่รถสภาพดี พาช่างไปรุมดูเลย ไม่มีชนหนัก ไม่แก๊ส ตะแข็บสวย เครื่องยังแน่นดี แต่ยางแท่นเครื่องมี ยวบๆบ้างละ  โดนมา 4.2 แสน 
ขับรถสุนทรีขึ้นเยอะ  ออก ตจว ก้ไม่ต้องระแวงละ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2019, 09:27:25 โดย Bunyarit344 »

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
ขายซีวิคครับ ใช้คันเดิมได้ตังเยอะหว่าขายวีออสครับ

ออฟไลน์ starlight

• Sr. Member
ถ้าเงินที่ขายวีออสได้ พี่ชายไม่ได้ขอแบ่ง    เปลี่ยนสิครับ  ไม่ต้องคิดไรมากเลย

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ซีวิค FD โฉมนี้มีปัญหาเยอะนะครับเครื่อง1800เสียงสับหมูต๊อกๆๆๆบ้างก็มีอาการกินน้ำมันผิดปกติ กระจกตกร่อง แอร์เหม็น แอร์ตัดรอบตก แต่ที่ร้ายแรงที่สุดคือยางแท่นเครื่องทรุดไวมาก หลายคันเคลมเปลี่ยนไป2-3ชุดภายในปีเดียวก็มีมาแล้ว  :-\ ไม่ต้องรีบเชื่อผม ลองค้นดูปัญหาเรื่องนี้ในกูเกิ้ลก็จะมีขึ้นมาให้อ่านเยอะแยะเลยครับ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ palmpspp

• Full Member
วีออสตัวนี้​  ผมว่ามันเป็น​พาหนะ​พาจากจุดนึงไปจุดนึง​แค่นั้นเลยครับ​ จัดวางตำแหน่ง​ทุกอย่างไม่ดี​ นั่งไม่สบาย​ คันเร่งไวไปมาก​เกียร์1เหมือน​มี​ 280ม้า​ เกียร์ถัดมาเหลือแค่​80 ม้า

รุ่นนี้ จะออกตัวไฟแดง กดคันเร่ง ถึงกับผวา
แล้วพอขับนานทำให้ปวดข้อเท้าขวา เหมือนเราเกร็งข้อเท้ามากไป

เห็นด้วยเลยครับ สำหรับรุ่นนี้

ออฟไลน์ bingoman

ถามพี่ชายก่อนครับ ว่าทำไมเปลี่ยน ตรงไหนพัง ตรงไหนไม่ดีแล้ว  ถ้าฟังแล้วรับไหว ค่อยรับช่วงต่อก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ก็ต้องดูว่า civic สภาพดีมัั้ย โดนหนักมาหรือเปล่า
ถ้าสภาพแจ่ม ก็จัด civic นะครับ เก็บเงินไว้บำรุง น่าจะขับสบายกว่า

หาก vios ใช้มามือเดียวสภาพดี ไม่โดนหนัก ก็ vios เหมือนเดิมครับ สบายใจ  8)

ออฟไลน์ ทาเคชิ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นมากนะครับ

สรุปคือผมเลือกขาย civic แล้วเก็บ vios ไว้นะครับตั้งใจว่าจะใช้ vios อีก 2 ปีแล้วซื้อคันใหม่ครับ
ก็ฉันชอบเที่ยวมันผิดหรือไง ก็ฉันรักในเสียงดนตรี