ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota เขาเคยคิดจะผลิตรถมอเตอร์ไซค์บ้างไหมครับ  (อ่าน 5441 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  รถยนต์ประสบความสำเร็จทั่วโลกมาแล้ว Toyota ไม่คิดจะทำรถมอเตอร์ไซค์ขายบ้างเลยเหรอครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ whoami

Re: Toyota เขาเคยคิดจะผลิตรถมอเตอร์ไซค์บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2019, 18:11:50 »
Toyota มีความสัมพันธ์อันดีกับ Yamaha ครับ

Toyota เค้าเลยไม่ทำมอไซต์ และ Yamaho ก็ไม่ทำรถยนต์

ออฟไลน์ rtong

Re: Toyota เขาเคยคิดจะผลิตรถมอเตอร์ไซค์บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2019, 19:30:42 »
เคยมีต้นแบบ  แต่ไม่ทำจะเจ็บตัวน้อยกว่า  ปัจจุบันเลยแลกกันถือหุ้นกับ Yamaha วิน วินกันทั้งสองฝั่ง

ออฟไลน์ Altima

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2019, 19:40:46 »
มีหุ้นส่วนกับ Yamaha แล้วครับ

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2019, 19:46:20 »
เคยเอามาโชว์อยู่ โชว์ว่าจริงๆจะทำก็ทำได้  :P

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2019, 19:59:03 »
สงสัยจะมี Lexus ตามมา  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2019, 20:33:46 »
toyota เคยทำเป็นรถต้นแบบคงใกล้เคียงสุดแล้ว ส่วนรุ่นอื่นคือเอายี่ห้ออื่นมาติดตรา toyota Concept Bike

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2019, 22:55:45 »
แบบนี้นี่เอง ขอบคุณครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2019, 14:44:24 »
 8) 8) 8)....ทุกๆอย่างในโลก ย่อมเปลี่ยนแปลง ! เช่น บริดจสโตน ก่อนผลิตยาง ก็มาจากโรงงานผลิตรองเท้าทำไร่ ทำนา โรงงานผลิตมอเตอร์ไซล์ แล้วมาสุดท้ายที่ยางรถยนต์ ยางเครื่องบิน กับผลิตลูกกอล์ฟ ซึ่งทุกอย่างมีชื่อเสียงดีทั้งหมด  โตโยต้าเอง บริษัทดั้งเดิมผลิตเครื่องจักร์ทอผ้าทันสมัยของโลก ก่อนแยกให้สมาชิกครอบครัวมาตั้งโรงงานผลิตรถยนต์ โทโยดะ แล้วก็ โตโยต้า ภายหลัง และ ซูซุกิ ที่มีทั้งมอไซล์กับรถยนต์เล็กทุกรูปแบบ เดาว่า เขาอยู่ในวงการผลิตมอไซล์อยู่แล้วมั๊ง คุณลองตามเข้าไปให้ลึกๆ เดี๋ยวก็ได้คำตอบให้ตัวคุณเองแหละ :-X :-X

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2019, 16:26:23 »
ทำในสิ่งที่ตัวเองชำนาญ ก็ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2019, 23:25:39 »
พี่โตถือหุ้นไขว้กับ Yamaha อยู่แล้วครับ

เทคโนโลยีของ Yamaha ที่ใช้กันอยู่ทุกวันนี้ ทั้งวาล์วแปรผัน VVA และกระบอกสูบ Diasil
แม้กระทั่งฝาสูบของเครื่องโตโยต้าเอง ก็แชร์เทคโนโลยีความกันครับ

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2019, 08:59:20 »
เคยจะทำ แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้ พอลงR&Dไป หมดเยอะแล้วผลตอบรับน้อย เลยไปสานสัมพันธ์แลกเปลี่ยนเทคโนโลยีกัน สุดท้าย ถือหุ้นไขว้กันไปไขว้กันมา ถอนตัวออกจากวงการแต่ที่ไม่ถนัดทั้งคู่ วิน วิน ทั้ง 2 ฝ่าย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2019, 08:14:33 »
toyota เคยทำเป็นรถต้นแบบคงใกล้เคียงสุดแล้ว ส่วนรุ่นอื่นคือเอายี่ห้ออื่นมาติดตรา toyota Concept Bike

สวยอ่ะ แลขับง่าย
หากโตโยต้าทำรุ่นแบบนี้คง 200k ++

แต่ผมว่าควรพัฒนาโดรนดีกว่านะครับ  8)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2019, 11:06:21 »
ทำได้ แต่ไม่ทำ(ในชื่อ T) ครับ

องค์กรขนาดนี้ เขาเสกได้สบายกับมอเตอร์ไซต์ 1 คัน และ เชื่อว่า ถ้าออกมาจากก็ขายดีแน่ๆ

แต่.....มี Yamaha พันธมิตร(T ถือหุ้นด้วย)อยู่แล้ว ก็ไม่รู้จะทำทำไม