ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่านสมาชิกที่ใช้ยางอินเดียว่าดีไหม  (อ่าน 8142 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: ถามท่านสมาชิกที่ใช้ยางอินเดียว่าดีไหม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2019, 08:41:09 »
ก็จริงที่ว่า ของดีราคาถูกไม่มี
แต่ให้มองว่า ราคา กับสิ่งที่ได้ เหมาะสม คุ้มไหมมากกว่า
ของแพงประสิทธิภาพห่วยกว่าราคา ถึงมันดีกว่าถูกๆ แต่มันก็ไม่คุ้มที่จะซื้อจริงไหม

ผมใช้ apollo alnag 4g ของเดิม bridgesto ยางค้างปีเก่า ไม่ถึงปี เพียงแค่ไปซื้อตอนเลยปีใหม่ เลยได้มาเส้นละ 900
ใช้ 2 ปีกว่า ครับ แทบไม่ต่างจากของเดิมที่แพงกว่า แถมไม่กระด้างเท่า สะเทือนน้อยกว่า เบรคใช้ได้ เกาะพอประมาณ ถ้าดูจากราคาถือว่าคุ้มสำหรับคนงบน้อย ไม่ซิ่ง ไม่อัดโค้งลุยกระจาย
ถ้าสำหรับผมถือว่าราคาถูก คุณภาพได้

ถ้าคุณใช้แบบเนิบๆ ขับแบบอีโค่คาร์ ไม่ได้ไปแข่ง ใช้ได้ครับ ไม่แย่ ประหยัดตังเยอะด้วย

อ้อ ปล. ยังไม่แข็งเร็วเท่าอันเดิม ไม่บวม ไม่อะไร
ต้องลองหามาใส่คันเล็กที่บ้านแล้ว