ผู้เขียน หัวข้อ: Vkool vk series ตอนนี้รอบคันราคาประมาณเท่าไหร่ครับเทียบกับ 3M crystalline  (อ่าน 8667 ครั้ง)

ออฟไลน์ headduke

• Jr. Member
  • **
ถามจากตัวเเทนvkool ล่าสุด เเจ้งราคาสำหรับรถเก๋งเก่าขนาด full size ไม่มี sun roof ราคา35,000บาท เท่ากันกับ new camry ช่วงกลางเดือนมีโปรลดเหลือ 29,000บาท
ราคานี้ถือว่าถูกไหมครับ

เทียบกับ crystalline c40รอบคัน เคยติด new fortuner ไป18,500บาท เเต่รถคันที่กำลังจะติด เเจ้งราคามา28,000บาท เเพงตามรุ่นรถทั้งที่ใช้ฟิล์มน้อยกว่า ถ้าราคาเท่ากันผมไปcrystaline ไม่ลังเล

เเบบนี้พี่ๆเลือกตัวไหนดีครับ  vkool vk หรือ crystallineดีครับ
ปล.ไม่เอา lamina cerametrix ctx ครับ ติดอีกคันเเล้วไม่เวิร์ค

ออฟไลน์ Aleister TJ

• Hero Member
  • มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
จากที่เคยใช้มาทั้ง​ 2​ รุ่น​ ผมให้ vk

Crystal เคยติดมา​​ รู้สึกร้อนไม่ต่างจากเดิม
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ V221

แพงจัง ผมติด 3M Crystalline กับ BMW X5 ไม่มี Sunroof 2หมื่นบาทรอบคันครับ
V Kool ก็ดีครับแต่ผมไม่ชอบตรงที่ใช้ไปหลายๆปีจะเป็นสนิมที่ขอบฟิล์มแทบทุกคัน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Tien.W

Crystalline ลองเช็คที่ esc ดูครับ

ออฟไลน์ palma

ผมว่าขึ้นกับแต่ละคนครับ

น้องผมลองนั่ง MB สองคัน ติด VK40 บอกร้อนกว่า คันติด Crystalline C40 ครับ

รถ D-segment + sunroof  crystalline ไม่เกิน 21,000-22,000 ครับ  ไม่มี sunroof ลดไป 3000 บาทครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ kabokaboh

• Full Member
Vk กันร้อนได้ดี พอๆกับกันสัญญาณมือถือ และ gps ครับ

แต่ก็ยังใช้ได้นะ แค่สัญญาณอ่อนลงไปพอสมควร

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
Vk กันร้อนได้ดี พอๆกับกันสัญญาณมือถือ และ gps ครับ

แต่ก็ยังใช้ได้นะ แค่สัญญาณอ่อนลงไปพอสมควร

จริงคับเรื่องบล๊อคสัญญาณ ทั้ง gps และประตูรีโมทบ้าน  เวลาผมเข้าออกบ้าน ผมต้องผ่าน 2 ประตู กว่าจะกดให้รีโมทประตูทำงานต้องเข้าไปใกล้มากๆ  บางทีแบตอ่อน ต้องเปิดกระจกมากดแทน เซงๆๆ

ถ้าเทียบกับ crystalline กดติดง่ายกว่าเยอะมากๆๆๆ

ออฟไลน์ Narak-Man

ผมใช้ Crystaline C40 และv kool vk30 พบว่าVkoolเย็นกว่าชัดเจนครับ

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
ผมใช้ Crystaline C40 และv kool vk30 พบว่าVkoolเย็นกว่าชัดเจนครับ

ก็ VK30 แสงผ่านราว 30% , C40 แสงผ่านได้ราว 40% ... C40 จะร้อนกว่า มันก็ไม่แปลกกกก

ออฟไลน์ GizzY

ปีก่อน งานมอเต้อ vk30 ผมได้เก๋งขนาด c-seg
ราคาโปร 24,000
กันร้อนดี ใสไปหน่อย สัญญาน gps อ่อนลง

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมก็ยืนยันว่า Vk เย็นกว่า Crystalline ชัดเจนครับ ของผม VK40 กับ C30

แต่เอาจริงๆถ้าให้เลือกครั้งหน้า ผมอาจจะไป Crystalline เพราะวิ่งต่างจังหวัด ผมเลิกใช้ Garmin เพราะมันรับสัญญาณล่มบ่อยมาก ตอนนี้ใช้ iPhone Gmap ก็มีเน่าบ่อยๆ พอจังหวะต้องเร่งรีบแล้วหาสัญญาณพลาดนี่อารมเสียครัย แล้ว Easypass หมู่บ้านอีก ต้องเปิดกระจกยก ช่วงหน้าฝนนี่เปียกตลอด คือ VK มันบล๊อคทุกอย่างเลยจริงๆครับ

ออฟไลน์ Maestro

ยืนยันว่า VK เย็นกว่าอีกเสียงครับ
ที่บ้านผมติด Crystalline C40/C20 มา 2 คัน vkool VK40 อีกคัน
ถ้าจำไม่ผิดตอน C20 ออกใหม่ๆจำได้ว่าเคลม % กันร้อนไว้เยอะกว่านี้แต่ตอนนี้ได้แค่ 62% เองกันร้อนแพ้ FXR 20 ด้วยซ้ำ

https://www.3mautofilmclub.com/%E0%B8%9F%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B8%A1/crystalline

http://v-koolgroup.com/index.php?route=module/service/detail&service_id=2
2019 - Toyota Chr 1.8 Hybrid High
2008 - Honda Jazz 1.5 S
2003 - Honda Steam 2.0 S

ออฟไลน์ pratuang

จากที่ใช้มาหลายยี้ห้อ รถ 4 คัน VKOOL อีกเสียงครับ ดีจริงครับ แสงลอดมาส่องที่แขนกับขา แต่ไม่ร้อนครับ คันใหม่ผมติดรอบคันเลย VK40 ราคา 29,000 ครับ มูลรูฟ เพิ่ม 4,000 ครับ

ออฟไลน์ tom46

ของผม 2 คันใช้ v kool เรื่องเทียบกับยี่ห้ออื่นไม่ทราบเหมือนกันนะครับ

แต่ที่ใช้มา ของ vkool ทั้งสองคันติดมาแล้ว 10 กว่าปีทั้งสองคัน ก็ยังพอใช้ได้อยู่ครับ เรื่อง ลอก พอง ยังไม่มีครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ ^Yimm@^

VK30เท่านั้นครับเข้มกว่า40นิสเดียว 3m crystallineถามว่าโอใหมผมว่าใช้ได้ แต่ถ้าเคยเล่น VK30,40แล้วอาจไม่ชอบครับ

ออฟไลน์ tonph079

• Jr. Member
  • **
มาเชียรVK ครับ
2 คันติด VK40 บานหน้า รอบคัน VK30

เย็นดีครับ แดดิ้นก็ไม่ร้อนมือ

อีกคัน กระบะ แค็ป ติด แบบ ประหยัด. บานหน้า VK 40 รอบคัน X40. ก็พอได้ อยู่นะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เท่าที่เห็น 2 ยี่ห้อนี้

บางคนบอก V เย็นมากกว่า 3

แต่บอกคน บอกว่า 3 เย็นกว่า V

ดังนั้น ถ้าไม่มีตัวเลของศาภายในรถมาคุย ผมให้พอกันหรือไกล้เคียงกัน

แต่ VK จะเย็นกว่าหน่อย เพราะผสมโลหะ แต่ข้อเสียคือ สัญญาณ GPS, EasyPass ไม่ผ่าน ต้องกรีดตรงจุดติด

3 ได้ถูกกว่าหน่อย

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

เห็นด้วยกับ หลายท่านครับ vk เย็นกว่า crystalline และ vk แพงกว่าด้วย
ไม่แน่ใจว่าถ้าเล่น vk30 อาจมีตัวอื่นที่ราคาเบากว่าแต่ กันร้อนพอๆกันไหม จำได้ว่า vk โดนเด่นมาดที่ตัวใสๆ
ข้อเสีย vk คือ gps / easypass / บัตรเข้าหมู่บ้าน สัญญานดรอป ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง น่าหงุดหงิด

ออฟไลน์ SM.

แพงจัง ผมติด 3M Crystalline กับ BMW X5 ไม่มี Sunroof 2หมื่นบาทรอบคันครับ
V Kool ก็ดีครับแต่ผมไม่ชอบตรงที่ใช้ไปหลายๆปีจะเป็นสนิมที่ขอบฟิล์มแทบทุกคัน

v-kool จะพ่นด้วย ไอโลหะครับ เลยเป็นสนิม และสี ยิ่งนานจะยิ่งเข้มขึ้น

ยี่ห้ออื่น ฟิล์มยิ่งโดนแดด จะยิ่งซีด ครับ

เรื่องฟิล์ม ที่ร้านฟิล์มไม่เคยบอกครับ  :P :P :P :P

ออฟไลน์ Warming

• Newbie
  • *
  • รถเก่า คนแก่
เข้ามาช่วยยืนยันอีกคนครับว่า vk30 ดีกว่า 3m crystalline
จ่ายแพงกว่านิดหน่อย แต่ผมว่าคุ้มครับ

;D ;D