ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเติมน้ำมันเชื้อเพลิง ท่านสมาชิก ดับเครื่องยนต์กันไหมครับ ?  (อ่าน 9678 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChangNoyRacing

• Jr. Member
  • **
ปกติผมไปเติมน้ำมัน ปั๊มปตท.สาขาพระราม5 พนักงานจะบอกให้ผมดับเครื่องยนต์ทุกครั้งครับ แรกๆก็งง จะให้ดับเครื่องทำไม พนักงานแจ้งเพื่อความปลอดภัย

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เมื่อก่อนไม่เคยดับอ่ะ หลังๆพนักงานให้ดับบ่อยอยู่

ออฟไลน์ recycleman

ดับครับ เพราะถ้าไม่ดับค่า info ในรถมันจะเพี้ยนไปหมดทั้งอัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ย,ระยะทางที่เหลือ

คราวนี้ต่อให้สตาร์ทใหม่มันก็จะยังเพี้ยนไปอีกพักใหญ่กว่ามันจะปรับเข้าค่าปกติได้

ไม่รู้ว่ามันเป็นเฉพาะคันที่ผมขับรึเปล่าน่ะ

ออฟไลน์ Darkart

ดับทุกครั้ง พนักงานเติมน้ำมันบอกทุกครั้งที่เติมน้ำมัน เพื่อความปลอดภัยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์