ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถยุโรปรุ่นไหนที่ยังทำตลาดอยู่ในปัจจุบัน ที่ปลดเกียร์ว่างจอดได้บ้างครับ  (อ่าน 3252 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ แล้วอีกคำถามนึงกลับกัน
มีรถญี่ปุ่นรุ่นไหนที่ยังขายอยู่ แต่ปลดเกียร์ว่างจอดไม่ได้ไหมครับ?

(ขอแบบปลดได้เอง ไม่ต้องงัดแงะ หรือไปหาช่างอะไรนะครับ)

ออฟไลน์ seederxx

• Jr. Member
  • **
เออ คำถามนี้ผมก็เคยนึกสงสัยอยู่เหมือนกันนะ อยากรู้ด้วยคนครับ

prsps

• บุคคลทั่วไป
เคยเห็นในยูทูปนะครับ BMW Benz สามารถปลดเกียร์ว่างจอดได้
แต่วิธีการนั้นจะพิศดารเอามากๆครับ
แต่ถ้าเป็นการแช่ N ละดับเครื่อง เกียร์จะเด้งไป P

ออฟไลน์ youngbear

• Hero Member
 8) 8) 8).....ขอบคุณฮะ เพราะไม่รู้เหมือนกัน จะได้ใช้เป็น :-X

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
prius
ขายมือสองอยู่ละกัน 55

ออฟไลน์ night77

• Newbie
  • *
volvo รุ่นปัจจุบันที่ขายทำได้ครับ
2010 - Honda City SV
2015 - Subaru XV STi
2015 - Ford Focus 2.0GDi
2016 - Mercedes Benz CLA200 Urban
2016 - Ford Focus 1.5 EcoBoost
2017 - Volvo S60 T5 Polestar Performance
2017 - Subaru WRX Lineartronic CVT
2018 - Mercedes Benz C220d AMG Dynamic
2020 - BMW 220i Gran Coupe M Sport

ออฟไลน์ mrpich

• Hero Member
  • เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่