ผู้เขียน หัวข้อ: altis ใหม่เปิดตัวมา1เดือนกว่าแล้ว ทำไมไม่เห็นตามท้องถนนเลยครับ  (อ่าน 9911 ครั้ง)

ออฟไลน์ wonder

• Jr. Member
  • **
ตามหัวข้อเลยครับ ตั้งแต่เปิดตัวเมื่อ 3 ก.ย. เจอแค่2คันเอง ซึ่งเป็น taxi ทั้งคู่ครับ

แต่ที่เป็นรถบ้านทั่วไปยังไม่เคยเห็นวิ่งบนถนนเลย ส่วนตัววิ่งแถวๆปทุม กับเส้นกาญจนา บรม แต่ก็ไม่เคยเจอเลยครับ เลยแปลกใจหน่อยๆ

หรือต้องเข้ากรุงเทพฯ ถึงจะเจอป้ายแดง

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆเคยเจอบ้างรึยังครับ

ออฟไลน์ basterias

• Hero Member
ผมอยู่ กทม ก็เจอไม่บ่อย เจอรถบ้าน 2 คันเองครับ ส่วนใหญ่คงไม่ทันสังเกต
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
เริ่มเห็นบ้างแต่ยังไม่เยอะ
รุ่นนี้หลังนั่งไม่สบายเท่ารุ่นก่อนๆ
ตอนนี้หลายคันมีปัญหาเรื่องเบรคกับจานเบรค
แต่ศูนย์ก็มีพาร์ทใหม่ให้เคลมแล้ว

ออฟไลน์ rut191

อยู่ใน กทม. เริ่มเห็นเรื่อยๆแล้วครับ แต่เจอแบบแท็กซี่บ่อยกว่า

ออฟไลน์ aobness

ตอนนี้เคยเห็นแต่ที่เป็น taxi ครับ

ออฟไลน์ AkE

ผมเห็นรถปกติที่ไม่ใช่รถสาธารณะ 2 คัน เห็นรถสาธารณะ5-6 คัน ครับผมอยู่ กทม กับ ชลบุรี แต่ทั้งหมดที่

เห็นๆใน กทม. ครับ ก้ไม่แปลกนะครับพอไปดูรถตัวจริง ก้งั้นๆจริงๆมีหลายอย่างที่ดูไม่เป็นอย่างที่คิดจะขาย

Tnga อย่างเดียวไม่ง่ายหรอกครับ ถ้าเป็นผมเชียร์บางคนซื้ออาจจะเป็นไปได้แต่ซื้อเองไม่เอาแน่ครับ

คู่แข่งน่าสนใจกว่า ที่เห็น taxi ไม่ได้สังเกตส่วนรถปกติเป็นไฮบริดทั้ง2 คันครับ GR ไม่เห็นครับเห็นแต่รถ

Demo จอดอยู่หน้าศูนย์ ส่วน mazda 3 พึ่งเห็นวิ่งวันนี้คันนึงสีขาว 4 ประตู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2019, 22:04:42 โดย AkE »

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
อยู่โซนรามอินทรา มีรุ่น Hybrid Hi ผ่านมาให้เห็นอยู่เรื่อยๆ นะครับ นอกนั้นก็เป็นแท็กซี่

ส่วน GR Sport ยังไม่เคยเห็นเลย

Mazda 3 ใหม่ ก็เคยเห็นแค่รถ Demon คันเดียว

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
กทม ที่ทำงาน รัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่ง สนง ใหญ่
เห็น 3 คันละครับ สีขาว เทา บลู ตัว Hv Hi ทั้งนั้น

ออฟไลน์ Sit: )

เห็น hrbrid บ่อยครับ
สีเทาสะดุดตาดี
Taxi ก็เห็น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เจอแต่แท็กซี่

ออฟไลน์ Pegasus7700

Mazda3 สีเทา. 1คัน. กทม
Altis hybrid 3-4คัน. กทม
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ spn

ในรอบ 1 สัปดาห์ เจออยู่ย่านระยอง ชลบุรี 2 คัน เป็น Hybrid สีฟ้า กับ Taxi แถวแยกเกษตร 1 คัน ก่อนหน้านั้นไม่ได้สังเกตเลยครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ bubball

นครปฐม - บรม - วิภาวดี
สัปดาห์ที่ผ่านมา เจอวันละไม่ต่ำกว่า 5 คันตลอดครับ

ออฟไลน์ Newhang

ที่หมู่บ้านผมมีอยู่คันนึง ป้ายขาวแล้วด้วย
ผมยังคุยกับที่บ้านอยู่เลยว่า นี่ถ้าไม่ใช่คนสนใจรถนะ แค่ผ่านๆ แทบไม่ต่างจากตัวเดิมที่เป็น mc
ที่ผมพูดแบบนั้นเพราะใกล้ๆกันอีกบ้านก็เป็น altisตัวเก่า mc ขับผ่านแล้วเหมือนกันจริงๆ

ออฟไลน์ rega

ต่างจังหวัดยังไม่เห็นสักคัน ใช้ถนนมิตรภาพเกือบทุกวัน นครราชสีมาครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ Left lane driver

Altis ผมเจอเรื่อยๆเลยครับ ทั้งรถยนต์ส่วนตัวและแท๊กซี่ ไม่ได้นับเหมือนกันว่ากี่คัน แต่ก็ไม่เจอจนเกลื่อนถนน
ส่วน Mazda3 ใหม่ เคยเจอ 2 คันในวันเดียว แต่หลังจากนั้นก็ยังไม่เคยเจออีกเลย
ผมวิ่งแถว ปทุม-นนทบุรี-กรุงเทพฯ

ออฟไลน์ turbo lover

ผมเจอแท็กซี่ครับ 3คันแระ
ส่วนตัว อีก2คัน

ออฟไลน์ Fly to dream

ไล่บนมอเตอร์​เวย์​เล่นอยู่ไม่นานนี้เพราะรู้​ว่าปลายตัน 😊😊
เจอแต่คันซิ่งๆตัวใหม่เนี่ย ไม่แพ้คัมรี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Panerai II

รออีกนิดครับ เดียวก็เต็มถนนครับ
Taxi ต่างจังหวัดก็มาละครับ

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
เจอบนถนน ผมว่าเส้นโครเมี่ยมตรงไฟท้ายหลังยาวไฟหน่อยเหมือนมีหนวด กับไฟเลี้ยวไฟเบรคเล็กมาก

ออฟไลน์ ไทบ้าน

สงสัย Taxi จองหมดมั้ง ใช้ Civic ไปพลางๆ ครับ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ lunacy

เจอแบบรถบ้านกับแท๊กซี่อย่างละเท่าๆกันครับ 2-3คัน

ออฟไลน์ jones

ผมอยุ่ขอนแก่นพึ่งเจอรถบ้านแค่คันเดียวครับ mz3 ใหม่อีกคัน
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ N_Peace_B

• Newbie
  • *
เจอหลายคันแล้วครับ เช้านี้ยังเจอบนมอเตอร์เวย์ชลบุรี สีแดงป้ายแดงน่าจะไฮบริด
มาตามท้ายแล้วก็หายไปในกระจกหลัง (เขาเปลี่ยนเลน :) :))
Toyota Vios 1.5S MC 2006
Mazda CX-5 2.2 XDL MC 2016
Honda Civic FK MC 2021

ออฟไลน์ XMSL

เจอน้อยมาก...ไม่ตั้งใจดูอาจจะนึกว่าเป็นตัวเก่า

ออฟไลน์ rotaryman

แถวนนท์เจอทุกวันส่วนใหญ่เป็น Taxi ครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
Taxi เจอเยอะแล้วครับ ส่วนรถบ้านเจอแต่ Hybrid High

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
อยู่ขอนแก่นเจอ 2-3 คันละ
ผมว่ารถที่ยอดขายพันกว่าคัน/เดือน
จะให้เห็นผลภายในเดือนเดียว ไม่น่าจะเห็นชัดเจนขนาดนั้น
รอดู Dmax ใหม่เลยครับ ผมว่ารถยอดขายหมื่นคัน/เดือนชัดเจนกว่าเยอะ
มากกว่าอัลติสประมาณ 10 เท่าอ่ะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เห็นครับ ผมอยู่กรุงเทพฯ เห็นเพียบเลย ทั้งรถบ้าน ทั้งแท็กซี่

แต่ก็ตามสภาพ รถบ้านจะน้อยๆ เพราะ "สำหรับผม" มันไม่ Wowww เท่าไหร่ แต่ taxi เยอะแล้ว เห็นตลอดทุกวันเลย

ออฟไลน์ StruckleP

• Newbie
  • *
ผมเจอทุกวันเลยครับ สาทร สีลม
บ้านอยู่แถวนี้เจอ Mazda 3 ใหม่แค่คันเดียวเองแต่ Altis 5-6  คันล้ะ