ผู้เขียน หัวข้อ: altis ใหม่เปิดตัวมา1เดือนกว่าแล้ว ทำไมไม่เห็นตามท้องถนนเลยครับ  (อ่าน 9909 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
 เจอ เปน แทกซี่ บ่อยกว่า
หน้าตามันดูโล้นๆเรียบๆ ไม่ได้สะดุดตา
ยิ่งพอเปน เขียวแดง มันกลืนเส้นไปหมด

ส่วนรถบ้านไม่ค่อยเห็น อาจจะเพราะไม่เด่นอะไร

ความรู้สึกคือเห็นMz 3 บ่อยกว่า อาจจะด้วยรูปทรงหน้าตามัน เด่นสวยกว่าชัดเจน เจอตัว Fastback ส่วนใหญ่ด้วย

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
เดี๊ยวก็เห็นเยอะครับ บริษัทใช้เป็นรถเช่าช่วงแล้ว 15 คัน บริษัทอื่นๆน่าจะตามมาจำนวนนึงแต่น้อยกว่าเดิมครับตาม สภาพเศรษฐกิจ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมเห็นบ่อยนะครับ  ขับออกถนนเมื่อไหร่ก็เจอ และแท็กซี่ก็มีวิ่งเรื่อย ๆ แล้วครับ  8)

ออฟไลน์ AgentMolder

หน้าตามันไม่ค่อยฉีกจากเดิม ผมห็นเนืองๆ สัปดาห์ละคันสองคัน ต้องดูดีๆถึงจะอ้อ altis ใหม่

แต่ Maz3 ผมยอมรับ้เลยว่าแยกไม่ออก

ออฟไลน์ gorilla

เห็น TAXI บ่อยมากครับ

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
ไม่เห็นบ้าไร หลังเปิดตัวแค่ อาทิตย์เดียว อู่แท็กชี่ ส่งมอบ รถกันแล้ว ผมยังไปขอยืมเฮียเจ้าของอู่เอามาขับ เล่น แพพหนึ่ง อุ่แท็กชี่อยุ่หลังบริษัทที่ทำงานผม สั่งมาจอด 20 คัน มีทั้ง เขียวเหลือง ส้ม ฟ้า ม่วง น้ำเงินเหลือง แท็กชี่ต่างจังหวัดก็มาออกรถที่นี่กัน ผมถึงบอกไง มันเกิดมาเป็นแท็กชี่ ชื้อใช้ ไปเอายี่ห้ออื่นเถอะ!!!  แต่เฮียบอกผมว่า altis ตัวใหม่นี้ ขายฟรีดเยอะมากๆ เป้น รถหน่วยงาน รถราชการ รถประจำธนาคาร หลายที่มากๆ ไม่เกินปี เกลื่อน คอยดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2019, 10:39:19 โดย locomotive »

ออฟไลน์ axister

เพลินจิต - บางนา ขับช่วง 9โมง กับ ทุ่มนึง

เจอวันนึงเกิน 10 คันเลยครับ ส่วนใหญ่เป็นไฮบริด

mazda3 เจอวันละ 1-2คัน ไม่นับที่คอนโดคันนึงเห็นทุกวันเพราะไม่ค่อยได้ขยับมั้ง

ออฟไลน์ HHHsung

ไม่รู้ว่าเพราะรูปทรงมันเดิมๆ หรือเปล่า เลยไม่รู้ว่าคันนี้รุ่นใหม่

ปล. ผมขับทางด่วนทุกวันก็ไม่เจออาจเพราะไม่สะดุดตาหรือคิดว่ารุ่นเดิม แต่เจอที่ทำงานเพราะป้ายแดงและจอดชั้นเดียวกัน

ออฟไลน์ CHANOM

ตึกที่ทำงานเห็น GR Sport ป้ายแดงอยู่หลายคันค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นรถประจำตำแหน่ง
แต่ถ้าไม่ได้จอดรวมกันหลายๆคัน เราก็ไม่สังเกตจริงๆนะคะ ส่วนตัวไม่คิดว่าต่างจากโฉมเก่าขนาดนั้น ไม่ค่อยเด่นน่ะค่ะ ^^"
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ Lammerison

เห็น ที่กบินทรบุรี วิ่งไปสระแก้วครั้งนึง

แล้วก็เห็นที่หน้า แฟชั่นไอสแลนด์ ครั้งนึง

ออฟไลน์ chaithawat

เห็นทุกวันเลยครับ เห็นครั้งแรกนึกถึงซิตี้เลยหน้าลาดแหลมเหมือนกันเลย แต่ท้ายสวยอยู่ครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เอาตรงๆนะครับ สำหรับผมถ้าขับสวนกัน มองผ่านๆก็คงไม่รู้หรอกครับว่ามันเป็นรุ่นใหม่

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ผมเล็ง 1.8GR ไว้ให้แฟนแต่พอเปิดตัวมา เห็นชุดแต่งเลอะๆ กับสีที่บังคับ ดำ-แดง-ขาว เลิกสนใจทันทีเลย
ครั้นจะข้ามไป 1.8 HV High ก็ไม่ชอบ Hybrid อีก ส่วนภายนอกดูแล้วก็เหมือนทรงเดิม สงสัยคงจะไป CIVIC แทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2019, 12:02:40 โดย รักเธอเสมอ »

ออฟไลน์ InBkk

ผมอยู่แถวนนท์ ส่วนใหญ่ที่เจอจะเป็นแท็กซี่ รถบ้านก็เจอบ้าง แต่น้อยครับ ส่วนใหญ่เป็น Limo กับ Hybrid ยิ่ง GR Sport นี่ ยังไม่เห็นแม้แต่คันเดียวครับ

ออฟไลน์ rtong

เห็นเป็น taxi ต้งแต่เปิดตัววันแรก ( ต่างจังหวัด)
ในจังหวัดเห็นรุ่น Gr มีครบทุกสี  รองลงมาเป็นรุ่น top hybird ,และรุ่น 1.6 G
จังหวัดเล็ก  มี 10 คันละ ( ไม่รวมรถทดสอบ  เพราะจะมีสติ๊กเกอร์ติดไว้ )

ออฟไลน์ SM.

ผมเจอเรื่อยๆนะ แต่ที่ไม่เจอเลยคือตัว 1.8 GR

ออฟไลน์ Odd_yim

เจอบ้างแต่ไม่บ่อยครับ หรือผมอาจจะแยกไม่ออกเอง อย่าง Ativ กับ Vios ดูข้างหน้า ผมแยกไม่ค่อยออกครับ Altis ใหม่ก็ดูจะคล้าย ๆ กันด้วย พอดูด้านหลัง ยังดีที่มีชิ้นพลาสติกคาดไฟ ตรงกลาง (ไม่ใช่โครเมียมนะ ลองสัมผัสมาแล้ว) ไม่งั้นจะดูคล้าย Ativ มากครับ

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
ผมเล็ง 1.8GR ไว้ให้แฟนแต่พอเปิดตัวมา เห็นชุดแต่งเลอะๆ กับสีที่บังคับ ดำ-แดง-ขาว เลิกสนใจทันทีเลย
ครั้นจะข้ามไป 1.8 HV High ก็ไม่ชอบ Hybrid อีก ส่วนภายนอกดูแล้วก็เหมือนทรงเดิม สงสัยคงจะไป CIVIC แทน

เหมือนผมเลยครับ ผมมองเครื่อง 1.8 เทียบกันอยู่สี่ตัว เรียงตามลำดับความชอบได้เป็น Altis, HRV, CHR/Civic ซึ่ง Altis 1.8S โฉมเก่า เข้าวินแบบขาดลอย สีเทาดำสวยลงตัวทุกด้าน แต่ผมดันอยากรอ TNGA
พอ GR Sport เปิดตัวมาเท่านั้นล่ะ ผมนี่ต้องจำใจกลับไปมอง HRV อีกครั้งเลย เพราะว่าชุดแต่ง GR ดูเลอะๆ รถสีขาวดำก็ดูแลยาก สีแดงนี่ยิ่งไม่อยากได้เลย
ผมว่าคนที่รอ อยากได้ 1.8 เบนซิน คงจะผิดหวัง ลังเล หรืออยากหนีไปซื้อตัวอื่นกันแทนหลายคนแน่ๆ ส่วนใครที่อยากได้ไฮบริดอยู่พอดีก็คงจะไม่มีปัญหาอะไร ทั้งตัวท้อป ตัวกลาง ตัวล่าง เล่นได้ทั้งหมด แต่ผมไม่เอาครับ ผมขับน้อย กะใช้ยาวๆ คำนวณการขับกับค่าซ่อมบำรุงแล้วไม่คุ้ม ไม่ชอบการที่โตโยต้ามัดมือชกกันแบบนี้เลย ยอดขายไฮบริดคงจะเรียกลูกค้าได้ แต่ยอดขาย GR นี่ รอดูอยู่เลยครับ ว่าการตอบรับเป็นยังไง ลูกค้าหนีไปฮอนด้ากันเยอะมั้ย

ออฟไลน์ recycleman

เจอแต่ที่เป็นแท๊กซี่ครับ ที่เป็นรถบ้านยังไม่เจอแม้แต่คันเดียว

ออฟไลน์ gunkimsong

• Newbie
  • *
เจอทุกวันเลยครับ (รถผมเอง 55555)

ออฟไลน์ monsterjeff

• Jr. Member
  • **
ครั้งแรก Taxi Pink ถนนกัลปพฤกษ์  ครั้งที่สอง ส่วนบุคคลสีดำ บางบอน3 ครั้งที่สาม Taxi Pink พระราม2
***สงสัยว่าทำไมส่งมอบ taxi เร็วกว่า/มากกว่ารถส่วนบุคคล ? หรือนโยบายเปลี่ยน หรือผมอยู่บนถนนน้อยไปกันแน่

ออฟไลน์ ynot9x

เจอสีขาวที่ทำงาน hybridge top สวยอยู่ครับ
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เหมือนผมเลยครับ ผมมองเครื่อง 1.8 เทียบกันอยู่สี่ตัว เรียงตามลำดับความชอบได้เป็น Altis, HRV, CHR/Civic ซึ่ง Altis 1.8S โฉมเก่า เข้าวินแบบขาดลอย สีเทาดำสวยลงตัวทุกด้าน แต่ผมดันอยากรอ TNGA
พอ GR Sport เปิดตัวมาเท่านั้นล่ะ ผมนี่ต้องจำใจกลับไปมอง HRV อีกครั้งเลย เพราะว่าชุดแต่ง GR ดูเลอะๆ รถสีขาวดำก็ดูแลยาก สีแดงนี่ยิ่งไม่อยากได้เลย
ผมว่าคนที่รอ อยากได้ 1.8 เบนซิน คงจะผิดหวัง ลังเล หรืออยากหนีไปซื้อตัวอื่นกันแทนหลายคนแน่ๆ ส่วนใครที่อยากได้ไฮบริดอยู่พอดีก็คงจะไม่มีปัญหาอะไร ทั้งตัวท้อป ตัวกลาง ตัวล่าง เล่นได้ทั้งหมด แต่ผมไม่เอาครับ ผมขับน้อย กะใช้ยาวๆ คำนวณการขับกับค่าซ่อมบำรุงแล้วไม่คุ้ม ไม่ชอบการที่โตโยต้ามัดมือชกกันแบบนี้เลย ยอดขายไฮบริดคงจะเรียกลูกค้าได้ แต่ยอดขาย GR นี่ รอดูอยู่เลยครับ ว่าการตอบรับเป็นยังไง ลูกค้าหนีไปฮอนด้ากันเยอะมั้ย
คือแค่อยากได้สีบรอนซ์ฟ้าตัวใหม่หรือสีเทาก็ยังดี เครื่อง 1.8 แค่นั้นพอ HV ไม่สน ชุดแต่งเลอะๆก็ไม่ต้องการครับ

ออฟไลน์ ozonenetwork

• Newbie
  • *
ตอนแรกผมก็สนใจ altis ตัวใหม่นี้นะครับ  แต่ไม่ชอบ 1.8 GR เลย (ไม่ชอบชุดแต่ง) อยากได้ 1.8 ธรรมดาแต่ option แบบ hybrid

แต่ที่ตัดสินใจตัดทิ้ง เพราะไปลองนั่งละ (ผมสูง 184)  เพดานคนขับเตี้ยลง ยังพอรับได้เพราะปรับเบาะได้ แต่ที่นั่งตอนหลังนี่ดิ ขยับตัวนิดนึง ชนเพดานตรงส่วนที่มันลาดลงแล้วอ่ะ ( เหมือนตอนหลังจะเตี้ยกว่า civic อีกนะ ) เลยคิดว่า ปลายปีนี้คงเอา civic ละ หรือไม่ก็รอดูตัวใหม่ของ civic hatchback อีกทีก่อน