ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้หรือมีโอกาศบ้างไหมครับที่ Lexus TH จะเอา LX570 เข้ามาทำตลาดครับ  (อ่าน 3596 ครั้ง)

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
เนื่องจากมีผู้ใหญ่ที่รู้จักสนใจ LX570 ครับแต่ไม่ค่อยอยากจะซื้อรถจาก Grey MK ซักเท่าไหร่ครับ (แกเคยใช้ LX470 ตากลมต้นยุค 2000 ที่ Lexus เอามาขายเองครับ ) ตอนนี้แกสนใจอยากที่จะหา Model ใหม่มาใช้อีกครั้ง และทราบมาว่าตอนนี้ที่ Japan กลับมาผลิตรุ่นนี้อีกครั้งหลังจากที่มีผลิตแต่ที่ USA จึงอยากสอบถามผู้ที่มีความรู้หรือมีการคาดการณ์ว่าพอเป็นไปได้บางหรือไม่ที่ LX570 จะกลับมาทำตลาดเหมือนในอดีตอีกครั้งที่เคยขาย LX470 ในช่วงปี 2020 นี้ครับ เผื่อแกจะได้รอหรือตัดสินใจได้ถูกว่าจะรอ หรือจะเอารถ Grey หรือเปลี่ยนไปมองยี่ห้ออื่นแทนครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
เหมือนว่าจะรับสั่งเข้ามาให้นะครับ
13ล้านกว่าๆ แล้วแต่ option ที่เราเลือก
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
ผมว่าเอามาก็จะมีแต่โดนด่าเรื่องราคาครับ ทำราคาไม่สวยแน่ๆ

สั่งเกรย์แล้วเอาไปหาวิธีเข้าศูนย์ยังง่ายซะกว่า

ไม่รู้ศูนย์สั่งให้รึเปล่า แต่เคยถามเล่นๆว่าถ้าจะสั่งนอกสเป็คได้มั้ย ศูนย์สุขุมวิทบอกไม่ได้ครับ ไม่ว่าจะเป็น gsf es fsport บลาๆ

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8).....รถดีที่มี คนมีกะตังค์เริ่มติดปากและรู้จักคุณภาพ ขยายกลุ่มใหญ่มากขึ้น เชื่อว่า Lexus คงนำเข้ามาครับ  :-X

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

สั่งเกรย์แล้วไปเข้าศูนย์ได้
เคยถามศูนย์ที่ภูเก็ต รับซ่อมรถที่ออกจากเกรย์ (TOYOTA และ Lexus)
แต่เขาจะมีค่าเซอวิสชาจ์ต x2
ตัวอย่าง
ซ่อมเซอวิสถ่ายน้ำมันเครื่อง 11,000 บาท เขาจะคิดที่ 22,000 บาท

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
รถใหญ่ขนาดนั้นทำใจไม่เข้ามาหรอกครับ
สั่งเกรย์โลด เครื่องใหญ่ กินจุ
Vx200 ในเมืองไทยมีไม่เท่าไร

ออฟไลน์ TorTy

สั่งเกรย์แล้วไปเข้าศูนย์ได้
เคยถามศูนย์ที่ภูเก็ต รับซ่อมรถที่ออกจากเกรย์ (TOYOTA และ Lexus)
แต่เขาจะมีค่าเซอวิสชาจ์ต x2
ตัวอย่าง
ซ่อมเซอวิสถ่ายน้ำมันเครื่อง 11,000 บาท เขาจะคิดที่ 22,000 บาท

ส่วนใหญ่จะเป็นการคิดค่าแรงเพิ่มครับกับไม่มีส่วนลดอพไหล่ให้แต่ยืนยันว่าแล้วแต่ศูนย์นะครับว่าจะบวกเพิ่มหรือไม่เพิ่มอย่างศูนย์ที่ผมใช้บริการเอา Alphard รถเกรย์เข้ากับคันเก่า RX350 รถเกรย์ก็เข้าได้ราคาปกติครับมีส่วนลดอะไหล่ปกติ

ส่วน Lexus ถ้าเป็นโมเดลที่ไม่มีขายในไทยหรือเป็นรุ่นเดียวกับศูนย์เข้าได้ปกติครับส่วนถ้าเป็นรุ่นเดียวกับรถศูนย์มีขายอาจจะโดนค่าบริการเพิ่มครับแต่เข้าได้มีแค่ 3 ศูนย์หลักที่เป็น Lexus โดยตรงลองสอบถามดูครับ

ส่วนถ้าจะเล่น LX570 เล่นรถเกรย์ประหยัดไปหลายล้านครับถ้าเฉพาะรุ่นนี้ผมเล่นรถเกรย์แบบไม่คิดมากถ้ารุ่นชนที่ศูนย์ขายเล่นรถศูนย์ได้ราคาไม่ต่างกันมากเหมือนเมื่อก่อน

ออฟไลน์ CJ.

ไม่น่าเข้านะครับ เพราะเอาเข้ามาราคาจับไม่ลงแน่ๆ ผมชอบ LS มากๆยังต้องถอยหนีเลยครับ

รถเกรย์เข้าศูนย์ได้ มีชาร์จค่าแรง ตามที่ comment บนแนะนำไว้ครับ /อะไหล่ผมหาเอง
ผมออก VX200 มา 6.9 ล้าน ที่โชว์รูมมี LX ขายอยู่ 8 ล้านครับ น่าจะคุ้มส่วนต่างกว่ากัน
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ SM.

เหมือนจะรับ by order นะครับ ลองติดต่อดู