ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวพ่นไอน้ำในรถยนต์  (อ่าน 3518 ครั้ง)

ออฟไลน์ kosynnex

• Newbie
  • *
ตัวพ่นไอน้ำในรถยนต์
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 11:15:12 »
ตัวพ่นไอน้ำในรถยนต์ แบบนี้ มันช่วยอะไรในห้องโดยสารมั้ยครับ

เห็นว่าใส่น้ำหอมระเหยลงไปด้วยได้

ปล.ขออนุญาตยืมรูปภาพจากเจ้าของภาพด้วยครับ

ออฟไลน์ chaithawat

• Hero Member
Re: ตัวพ่นไอน้ำในรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 13:26:41 »
ไม่น่าจะดีนะครับ เพราะมันชื้นราจะขึ้นรถรึป่าว อีกอย่างแอร์ดูดน้ำหอมเข้าไปมากๆมันจะเหม็นนะเวลาเปิดแอร์ใหม่ๆลองสังเกตุดูจะออกแนวฉุนๆหน่อย
ตัวทำแบบนี้ติดในห้องนอนดีกว่าครับ ผมก็ใช้ทำอโรมาช่วยผ่อนคลายดีแต่ต้องขยันล้างเปลี่ยนทุกวันที่ใช้เพราะทิ้งไว้ข้ามวันกลิ่นหอมๆมันจะเหม็น

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 13:35:18 »
.
.
เวลาพ่นไอน้ำมันควรมีที่ระบายอากาศออกด้วยนะครับ
ขนาดพวกพัดลมไอน้ำพนักงานยังบอกว่าเวลาเปิด
ต้องเปิดหน้าต่างระบายอากาศด้วยนะครับ
ผมเลยคิดว่าแบบนี้ไม่น่าจะดีครับ

ออฟไลน์ kabokaboh

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 15:01:04 »
เพิ่มความชื้น สำหรับเมืองหนาว หรือ คนแพ้อากาศแห้ง เพราะ เครื่องปรัวอากาศ ทำงาน จะลดความชื้นลงไป

ปล ตัวจิ๋วๆ คงไม่เพิ่มไรมากมาย ใส่กลิ่นให้หอมๆมากกว่า หวังผลด้านความชื้น

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 15:14:01 »
มันจะชื้นนะครับ ไม่ดีทั้งกับคนอาจจะไม่ชอบหรือหายใจเอาเยอะๆ จะป่วยเอา

หรือกับ แอร์ อาจจะทำให้มีกลิ่นได้ ผมเคยใช้พวกน้ำหอมในรถ แล้วมันจะมีกลิ่นอับๆ ตอนเปิดแอร์ใหม่ๆ เลิกใช้เลย

และเบาะรถอาจจะขึ้นราได้ครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 15:16:33 »
อย่าใช้แบบน้ำมันระเหยนะครับ มันจะทำให้กระจกในห้องโดยสารเป็นฝ้ามัว เช็ดออกลำบากมาก
บางแบบน้ำมันระเหยติดแน่นจนต้องลอกติดฟิล์มใหม่ก็มี ( รถผมเองเนี่ยแหล่ะ :'( )
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 17:05:05 »
นิยมใช้ในเมืองหนาวครับ  เพราะอากาศแห้ง  ส่วนบ้านเราไม่เหมาะ ราจะขึ้นเอา แถมไข้จะถามหา

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2019, 13:57:35 »
รับประกันว่าแผงแอร์ตันแน่นอนครับถ้าใส่น้ำมันหอมระเหยอีกอย่างเชื้อราโตง่ายบ้านเราร้อนชื้นครับไม่มีความจำเป็นเลยที่ต้องใช้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2019, 14:07:40 »
รับประกันว่าแผงแอร์ตันแน่นอนครับถ้าใส่น้ำมันหอมระเหยอีกอย่างเชื้อราโตง่ายบ้านเราร้อนชื้นครับไม่มีความจำเป็นเลยที่ต้องใช้

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2019, 14:23:22 »
ใช้ฉีดน้ำหอมดีกว่าครับ  8)