ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression: Isuzu D-max V-cross 3.0M //  (อ่าน 18319 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression: Isuzu D-max V-cross 3.0M //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2019, 09:24:22 »
เอาเรื่องมาก ถ้าแพ้แค่ ranger บางจุดนี่ไม่ธรรมดาแล้วนะ น่าสนใจมาก

Model ใหม่ น่าจะเอาให้ดีกว่าไปเลยน่าจะดีกว่ามาเทียบเท่านะผมว่า

ผมอ่านตรงนี้แล้วทำให้นึกถึงถ้าเป็น BT50 ในบอดี้นี้

โดยที่มาสด้าเป็นคนเซ็ทช่วงล่างและพวงมาลัยเอง และด้วยชื่อเสียงด้านนี้ที่มาสด้าไม่เคยทำให้ผิดหวัง ...

ผลจะออกมาเป็นอย่างไรน่าติดตามนะ ...

ถ้ามาสด้าออกแบบ จะดีไซน์หน้าแบบ cx8 - cx9 ป่าวนะ รอชมเลยครับท่าน  :-*

ออฟไลน์ Pegasus7700

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression: Isuzu D-max V-cross 3.0M //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2019, 12:04:28 »
ในบรรดารถกระบะทั้งหลาย Ranger คือหนุ่มหล่อกล้ามโตประจำหมู่บ้าน Triton เป็นเด็กตัวผอมแต่แต่งตัวทันสมัย D-max ใหม่..เป็นเหมือนผู้กำกับสน.ที่ตัวเล็กแต่โหด ชอบมองคนลอดผ่านแว่นด้วยสายตาหงุดหงิด ในขณะที่ Revo ..ในกรณีที่ไม่ใช่ Rocco ..ก็เป็นชายอุตสาหจิต ชีวิตอยู่กับการค้าขาย ชอบมานั่งคุยข้างท่านผู้กำกับ หน้าตาออกเด๋อด๋านิดๆ ตัวผอมโย่งแต่สู้ชีวิต ..อย่าเพิ่งด่า นี่มันแค่ความเห็นจากจินตนาการพิลึกๆของผม
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2019, 14:56:21 »
ขอบคุณครับ

น่าใช้ขึ้นกว่าเดิมมากๆ

ออฟไลน์ rerk.com

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2019, 15:18:40 »
ไม่ใช่ว่าตอนนี้ใช้อิซุสุอยู่แล้วก็เลยอวยยี่ห้อนี้นะครับ ข้อเสียของเค้าก็คือชอบกั๊กออฟชั่นเหลือเกิน เทียบกับยี่ห้ออื่นแล้วน้ำตาจะไหล ให้มาขนาดนี้แล้วถึงกับตื้นตันใจเลยทีเดียว 555

แต่ถ้าลองมองถึงจุดดีของมันก็มีอยู่ อย่างน้อยสำหรับผมก็คือเรื่องประหยัดนี่แหละ เครื่อง 3.0 (มิวเอ็กซ์) ทำได้ 14.4-14.9 กม./ล วิ่ง 100-140 ยาวๆ ทางไกล มันโคตรจะประหยัดสำหรับเครื่องใหญ่ๆ แบบนี้ ออกตัวปรู๊ดปร๊าดทันใจ
ถามว่าชอบกระบะยี่ห้อไหน ผมชอบฟอร์ดเรนเจอร์ แต่ถ้าจะซื้อมาใช้งานคงเป็นดีแมกซ์

ออฟไลน์ naphon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2019, 21:08:31 »
เมื่อวานผมตั้งใจไปดูตัววีครอส  ต้วรถจอดอยู่ด้านล่างเซลบอกเป็นตัวลองขับ ผมบอกมาดูเฉยๆ เค้าบอกลองเลย  เท่าที่ลองสั้นๆทางที่กำลังทำมีหลุ่ม เก็บเสียงดีกว่าเดิมมาก เทียบกับตัวใฮที่ผมเคยใช้(ขายไปแล้ว) ความแรงติดเท้าดีมาก เทียบกับปาเจโร่ที่ใช้อยู่ ก็แรงม้ามากกว่านิ  ไม่ได้ไปไกลมากครับ10กิโลมั้ง

ออฟไลน์ bear286

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2019, 08:58:43 »
ไม่ใช่ว่าตอนนี้ใช้อิซุสุอยู่แล้วก็เลยอวยยี่ห้อนี้นะครับ ข้อเสียของเค้าก็คือชอบกั๊กออฟชั่นเหลือเกิน เทียบกับยี่ห้ออื่นแล้วน้ำตาจะไหล ให้มาขนาดนี้แล้วถึงกับตื้นตันใจเลยทีเดียว 555

แต่ถ้าลองมองถึงจุดดีของมันก็มีอยู่ อย่างน้อยสำหรับผมก็คือเรื่องประหยัดนี่แหละ เครื่อง 3.0 (มิวเอ็กซ์) ทำได้ 14.4-14.9 กม./ล วิ่ง 100-140 ยาวๆ ทางไกล มันโคตรจะประหยัดสำหรับเครื่องใหญ่ๆ แบบนี้ ออกตัวปรู๊ดปร๊าดทันใจ
ถามว่าชอบกระบะยี่ห้อไหน ผมชอบฟอร์ดเรนเจอร์ แต่ถ้าจะซื้อมาใช้งานคงเป็นดีแมกซ์
เครื่องใหม่190แรงนี่ประหยัดกว่าเดิมด้วยนะครับ อิ อิ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2019, 11:38:58 »
แสดงว่าเดี๋ยวนี้เจ้านี้ เค้าเริ่มปล่อยให้สื่อเจ้าอื่นทดสอบรถมากขึ้นแล้วใช่ไหมครับ :)

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2019, 16:30:53 »
แสดงว่าเดี๋ยวนี้เจ้านี้ เค้าเริ่มปล่อยให้สื่อเจ้าอื่นทดสอบรถมากขึ้นแล้วใช่ไหมครับ :)

***การทดลองขับ***

เนื่องจากรถคันที่เราขับนี้ ผมได้ไปกับน้องหมู ซึ่งเป็นลูกค้าของ Isuzu Metro และ ยังเป็นรถ 3.0 ลิตรตัวท้อปที่มีอยู่เพียงคันเดียว ทำให้ได้มีโอกาสทดลองขับเป็นระยะไม่ถึง 100 กิโลเมตร มีเวลาที่จำกัด ทำให้ต้องพยายามหาคำตอบให้กับคุณผู้อ่าน แม้จะได้ไม่ครบในทุกหัวข้อ เช่นอัตราสิ้นเปลือง ซึ่งทำได้แค่ดูบนมาตรวัดของรถ เรายังคงต้องหาทางนำรถมาทดสอบโดยพี่ J!MMY อีกครั้ง แต่ผมพยายามหาข้อมูลให้ได้มากที่สุด เผื่อใครที่กำลังรีบตัดสินใจ

http://www.headlightmag.com/first-impression-review-isuzu-d-max-v-cross-3-0-m/

ไม่ใช่รถทดลองขับแต่ประการใด

ออฟไลน์ rerk.com

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2019, 17:11:31 »

เครื่องใหม่190แรงนี่ประหยัดกว่าเดิมด้วยนะครับ อิ อิ

ไม่กลัวครับ เดี๋ยวไปรีแมพ รับรองตามกันทันแน่นอน อิอิ
แต่เรื่องออฟชั่นที่จะมีในมิวเอ็กซ์ตัวใหม่นี่สิ....เคืองล่วงหน้าจริงๆ ของเรามีน้อยมาก