ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Everest ใกล้จะ Model Change หรือยัง ช่วงนี้มี ส่วนลด อะไรแนะนำไหมครับ  (อ่าน 4323 ครั้ง)

ออฟไลน์ itbanktop

• Newbie
  • *
Ford Everest ใกล้จะ Model Change หรือยัง

รุ่น Bi-Turbo กับ Turbo เดียว การขับขี่แตกต่างกันมากหรือไม่ครับ

ช่วงนี้มี ส่วนลด อะไรแนะนำไหมครับ

กลัวซื้อมาใช้ ได้ ปี เดียว แล้ว Model Change

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ต้องรอ all new​ ford​ Ranger​ เปิดตัวก่อนครับ

ออฟไลน์ masuoka

หลาย 0 บางช่วงลดกันถึงสองแสนกันเลยครับ ลองหาดูครับไม่น่าจะหาโปรนี้ยาก ช่วงนี้ยอดตกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2019, 12:36:46 โดย masuoka »

ออฟไลน์ SM.

น่าจะอีกอย่างน้อย 2 ปีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

รถปรับอุปกรณ์หลักๆครับปลายปี เลยลดเยอะไม่แปลก  ส่วนลดสองแสนอะไรนั่นรถเทสรถโชว์ครับ รถขายลดไม่ถึงอย่างมากเกือบแสน 
 ส่วน new model หลัง Ranger นู่นครับ 2024 มั้ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ legion

• Full Member
Ford Everest ใกล้จะ Model Change หรือยัง

รุ่น Bi-Turbo กับ Turbo เดียว การขับขี่แตกต่างกันมากหรือไม่ครับ

ช่วงนี้มี ส่วนลด อะไรแนะนำไหมครับ

กลัวซื้อมาใช้ ได้ ปี เดียว แล้ว Model Change

ต่างเยอะครับถ้าขับเร็วๆ เข้าโค้ง ถนนเปียก bi turbo4x4 แรง มั่นคง และขับดีกว่าพอสมควรเลยครับ

ออฟไลน์ OP

• Newbie
  • *
bi turbo. 4*4. เรื่องเกียร์ ทอร์คหลุดหรือื่นๆได้รับการแก้ไขหรือยังครับ

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
bi turbo. 4*4. เรื่องเกียร์ ทอร์คหลุดหรือื่นๆได้รับการแก้ไขหรือยังครับ

ช่วยอุดหนุนกันไปก่อนครับ ส่วนลดเยอะ ประกัน 5 ปี เรื่องเกียร์เรื่องทอร์ค น้ำมันเครื่องหาย เดี๋ยวศูนย์คงจัดการให้

ออฟไลน์ madboy

ตอนนี้ส่วนลดที่เร้าใจที่สุด ก็คงจะเป็นน้ำมันเครื่องล่ะครับ  :D ;D ;D ;D

คงยังไม่ปรับโฉมอีกนานครับ แต่ปรับรายละเอียดคงมี ตามนิสัยของเค้า ส่วนลดตอนนี้ก็คงพอสมควรล่ะครับ หากซื้อในนามนิติบุคคลยิ่งเยอะ

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
Ford Everest ตัวถังปัจจุบัน เพิ่งเปิดตัวมาตอน พ.ย. 2014

http://www.headlightmag.com/exclusive-first-impression-ford-everest-2015/
ถึงวันนี้ ยังไม่ครบ 5 ปีเต็มเลยครับ ..

แล้วเพิ่งมี Minorchange ไปตอนปีที่แล้ว (มิ.ย. 2018)
http://www.headlightmag.com/ford-everest-minorchange-2-0-bi-turbo-coming-soon-thailand/

ผมว่า บอดี้นี้ อยู่ต่อไปอีกอย่างต่ำ ก็ 3 ปีล่ะครับ
รอถึง 2022 เป็นอย่างเร็ว ถึงจะ Model Change เปลี่ยนใหม่หมดทั้งคัน

ออฟไลน์ Fly to dream

ทอร์ค ถึงตอนนี้นิ่งๆแล้วครับมีหลุดมานับคันได้  ส่วนตัว Bi น้ำมันเครื่องไม่หายกันครับถ้าหายก็แบบไม่เท่าพวกโบเดี่ยว แต่ตัวโบเดี่ยวนี่เป็นเยอะอยู่แต่หลังๆศูนย์เรียกมาเป็นฝาหน้าเครื่องกันครับ และก็เปลี่ยนสเป็คน้ำมันเครื่อง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
คงต้องให้ ranger เปลี่ยนรุ่นก่อน สัก 1 ปี+-ครับ  8)