ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้เรื่องการติดสติกเกอร์ โชว์ว่ามี "ของ" นี่ผิดมั้ยครับ  (อ่าน 13618 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
  ไม่ว่าจะติดโชว์ทั้งตรงๆ และอ้อมๆ เช่น 
Glock in car
Rifle in car
(รูปปืน) in car
ลองดีเจอ .357
9ล9

ออฟไลน์ Xyclop

ผิดหรือ ไม่ผิดไม่รู้ 
มีของจริงหรือไม่มีจริงไม่รู้  แต่ที่แต่ๆ ผมไม่กล้าเข้าใกล้ก้อแล้วกันครับ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
ขับรถมา 20 ปี ยังไม่เคยเจอเลยครับ แต่คิดว่าเป็นพวกมีปมอ่ะครับ พวกติดตราต่างๆที่กระจังหน้าด้วย จะติดไปทำไม ไม่เข้าใจ

ออฟไลน์ Tien.W

ติดไป เจอด่าน คงโดนขอเรียกตรวจตลอด

อาวุธปืน มีไม่กี่คน ที่จะมีใบอนุญาตพกพา

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ผมเคยเจอติดสติ๊กเกอร์ "วิศวกร In Car" ด้วยหละ ช่วงที่ดังๆ 555+
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ Stp

คนจริง vs คนจริง ก็คงสมกัน

คนปลอม vs คนจริง จะซวยเอา  8)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
เอาเรื่องจริงไหมครับ ในวงการปืนนะ
เขาไม่มีใครแปะเลย เล่นเงียบๆ ไม่มีใครอยากให้รู้ว่ามี เข้าด่านมีแต่จะพาพวกมาค้นรถครับ
ส่วนที่ไม่มีหรือมีเถื่อน 100% อันนี้จะพยายามโชว์ เจอก็อย่าเข้าใกล้ครับ

แต่ถ้าเจอพวก ทะเบียน 686 อันนี้น่าจะมี เป็นรุ่นปืนของนักเรียนรบหลัก ของ ศรภ
หรือพวก เลข 357 / 45 / 223 / 556 / 308 / 38 / อันนี้ก็เป็นทะเบียนนิยมในคนเล่นปืนครับ

แต่จะบอกว่าคนเล่นปืนมีทะเบียนไม่ยิงหรอกครับ เขารู้กฏหมายดี ป ๔ มี พวกที่กล้าคือปืนเถื่อนนั่นแหละ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ของจริงเค้าไม่โชว์หรอกครับ แค่กระซิบเบาๆก็พอ(เวลาเจอด่าน)  ::) ::) ::)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Magl

ผมก็ได้ซื้อไว้ สหกรณ์เอามาขายผ่อนถูกๆเลยซื้อไว้เล่นๆ เอาไปยิงเล่นที่สนามบ้าง มีใบอนุญาตนะครับ ยิ่งเพื่อนผมแถว3 จังหวัดชายแดนใต้ นี่มีใบพกพาได้หมด เวลาเอาไปยิงสนามก็ใส่กระเป๋าปืน แยกเครื่องกระสุน แยกแม็กออก ตำรวจตรวจก็ไม่มีอะไรครับ

ออฟไลน์ akewizard

ผิดครับ ข้อหาข่มขู่หรือทำให้ผู้อื่นเกิดความกลัว โทษสูงสุดปรับ 1 หมื่นบาท จำคุก 1 เดือน

http://sawinewsonline.blogspot.com/2018/09/1-1.html

ออฟไลน์ mochalatte

ไม่แน่ใจกฎหมายเมืองไทย
แต่ที่ california หลีกเลี่ยงได้โดยแยกตัวปืนและกระสุนไว้ด้านหน้าหรือหลังรถ พกเป้าที่ยิงมาแล้วไปด้วยก้อผ่านสบาย
มีใบเสร็จโชว์ว่ามาจาก shooting range วันเดียวกันผ่านเลย แทบไม่ต้องถาม แต่ต้องแจ้งเค้าก่อนถ้ากรณีเจอด่าน หรือ pullover
เค้ามีรัฐธรรมนูญ ที่น่าสนใจ
“ ประชาชนทุกคนมีสิทธิ์ครอบครองปืน!”
อายุได้ตามเกณฑ์ ซื้อได้เกือบทุกคน
แล้วแต่รัฐ บางที่พกกันไปง่ายๆเช่น Texas
บางที่ก้อเหมือนเมืองไทย
พรุ่งนี้จะลองติด sticker AR 15 ท้ายรถ
อาจใช้ชีวิตได้ง่ายขึ้น..เพราะมันไม่ผิดกฎหมาย😅

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผิดครับ ข้อหาข่มขู่หรือทำให้ผู้อื่นเกิดความกลัว โทษสูงสุดปรับ 1 หมื่นบาท จำคุก 1 เดือน

http://sawinewsonline.blogspot.com/2018/09/1-1.html
กำลังจะเดาว่าอย่างนี้แหละ

เลข 357 / 45 / 223 / 556 / 308 / 38 / อันนี้ก็เป็นทะเบียนนิยมในคนเล่นปืนครับ

ไม่พอ ขอแทรกเป็น 338 ละกัน  ;D

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ถ้าคนเล่นปืนจริง พยายามเงียบที่สุดครับ ไม่ชอบโชว์ใคร

ใจเย็นให้สุด เพราะรู้ว่า หยิบมาใช้หมายถึงเรื่องไหญ่

ออฟไลน์ MUK

น่าจะเขียนเสือให้วัวกลัวครับ

ออฟไลน์ aobness

อวดแบบนี้ถ้าลองโทรแจ้ง ตร
พอ ตร ไปเช็คจะหงอยฟรีไหมครับนิ  8)

ออฟไลน์ YenChar

คนที่เค้ามีของ เค้าก็จะเหนี่ยวไกใส่คุณแบบไม่ลังเล

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore

ออฟไลน์ BigCat

ผิดไหม ก็คงไม่ผิด

แต่คนมีจริงๆ แหม่ เก็บซ่อนยิ่งกว่าอะไร เพราะส่วนใหญ่ มีถึงแค่ใบ ป4 เอามาพกในรถยังไงก็ผิด ต่อให้แยกลูก แยกแมกกาซีน แยกตัวปืน

ไม่อยากวุ่นวายเวลาเจอด่านครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
ติดได้ไม่ผิด
แต่ระวังเจอคนจริงครับ
ยังไม่รวมถึงด่าน

อยู่เงียบๆดีกว่ามั้ง ไม่ต้องไปชงไปโชว์อะไรให้มากมาย

ออฟไลน์ XMSL

เคยเห็นแต่พวกกระบะภูธรติด ฝากพี่ๆจนท.ที่ด่าน..ถ้าเจอสติกเกอร์ก็ช่วยค้นให้ทั่วๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ the kit

ติดแค่ "Sticker" ไม่ผิด กม.
ติดทำไมแค่ 357, 11 ติดว่า RPG, M16, Uzi in car ไม่ดีกว่าเหรอ

คนมีจริงๆ ไม่มีใคร "ติดติกเกอร์โชว์" ไม่มีใครอยากให้คนอื่นรู้หรอก มันไม่ได้โก้อะไร
"หมาเห่าไม่กัด"
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ Newhang

ไม่ผิดครับ แต่มันมีแรงดึงดูดแน่นอน

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ผมเคยเจอติดสติ๊กเกอร์ "วิศวกร In Car" ด้วยหละ ช่วงที่ดังๆ 555+
อันนี้ฮา 555  ::)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight

ช่วงนี้ต้อง      แว่น In Car
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ apinui

แล้วพวกที่รถสีขาว แต่แป๊ะสติ๊กเกอร์ รถคันนี้สีแดง ... อันนี้ผิดข้อหาหลอกลวงป่าวครับ ...

ออฟไลน์ deertesla

พวกกร่างชอบโชว์

ออฟไลน์ deertesla

แล้วพวกที่รถสีขาว แต่แป๊ะสติ๊กเกอร์ รถคันนี้สีแดง ... อันนี้ผิดข้อหาหลอกลวงป่าวครับ ...
เค้ามีจุดประสงค์อะไรครับถึงได้ติดสติ๊กเกอร์พวก  อย่างรถคันนี้สีฟ้า สีขาว สีดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2019, 11:47:39 โดย deertesla »

ออฟไลน์ madboy

ต้องติด "ปตอ. incar" ครับ  ;D

ออฟไลน์ rapee001

เค้ามีจุดประสงค์อะไรครับถึงได้ติดสติ๊กเกอร์พวก  อย่างรถคันนี้าีฟ้า สีขาว สีดพ

ชอบสีไม่ถูกวันเกิด และเชื่อเรื่องนั้น เลยติดสติกเกอร์หลอกสีเอา

เรื่องของดวงล้วนๆ