ผู้เขียน หัวข้อ: คุณตีราคา honda sensing ให้ราคาเท่าไหร่กันครับ  (อ่าน 4376 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
คุณตีราคา honda sensing ให้ราคาเท่าไหร่กันครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 09:59:57 »
 ความหมายผมคือ  สมมุติ ตัว mc เหมือนเดิมทุกประการ ต่างเเค่เพิ่ม sensing
คุณจะยอมซื้อตัวเดิม เมื่อมันถูกกว่าตัวใหม่เท่าไหร่ครับ

Re: คุณตีราคา honda sensing ให้ราคาเท่าไหร่กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 10:04:05 »
เช่นตัว MC 1.5m
ุณจะยอมซื้อจัวเก่าเมื่อราคา?
1.4M
1.3M
1.2M

Re: คุณตีราคา honda sensing ให้ราคาเท่าไหร่กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 10:13:41 »
ที่ถามคือ ผม ไม่ค่อยคิดว่า sensing มี ปย กับผมเท่าไหร่
เลยคิดว่าถ้ามันออกตัวใหม่   เเล้วเพิ่มแค่ sensingจะซื้อตัวเก่าควรได้ ส่วนลดเท่าไหร่ ช่วงรอยต่อ ที่stock ตัวเก่ายังขายไม่หมด

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 10:29:09 »
ค่ายอื่น เพิ่ม Sense packet เพิ่ม 1 แสนบาท
ถ้าเทียบก่ะ FC Turbo > Turbo RS เพิ่ม 1.15 แสนบาท

แต่ถ้า FK ของ มีที่เหนือกว่า FC Turbo พวก ไฟหน้า+ตัดหมอก LED ม่านถุงลม
ถ้าอัพเป็น FK RS น่าจะเพิ่มราคาจาก FK เดิม ราวๆ 7-8 หมื่น (โดยเทียบกับ 1.15 แสน แล้วหักของที่มีเดิมไปคร่าวๆ)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 11:08:03 »
ผมคิดคล้าย จขกท. สำหรับผมถ้าซื้อ fc rs ตัวก่อน mc ถูกกว่า 60k ผมเอาตัวเก่าแน่นอน ที่ตัองให้ถูกกว่า

เพราะปีรถล้วนๆ ไม่ได้เกี่ยวกับ sensing เลยและผมไม่ชอบ rs ตัวmc ที่มีlogo ที่กระจังหน้าด้วยดู look

Cheap มาก สำหรับผมที่ จขกท. ถามผมเอาตั้งแต่ 1.4 ครับ ทุกวันนี้ขับ G10 turbo เพลินมาก

อีกคันที่บ้านตัว hybrid tech ต้องมานั่งคอยปิด เป็น default ด้วย G10 ไม่เหมือน G9 ที่ปิด cmbs แล้ว

ก้ปิดยาว

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 13:37:16 »
ราคาเมื่อมันอยู่บนรถ Honda แล้ว คงอยู่ที่ความพอใจละครับ

เพราะ Honda Sensing เอง คงอยู่ในตัวท๊อปๆ เท่านั้น ตัวกลางมี % น้อยมากที่จะได้

และตัวท๊อปๆ ราคาก็คงไม่ได้ขยับจากราคาก่อนจะใส่ Honda Sensing (ถ้ากรณี ModelChange หรือ MinorChange ก็ตาม)

(สมมุติ) ถ้าเดิม 1.1 ล้าน ได้ Honda Sensing มา ก็คง 1.1 ล้าน พอๆ เดิม หรือ อาจจะเพิ่ม 3 หมื่น 5 หมื่น ก็ว่าไป

แต่ให้ตีราคา Honda Sensing เพียวๆ มันตีไม่ได้หรอกครับ เพราะไม่รู้ราคา ที่มา การติดตั้ง และ อื่นๆ

ออฟไลน์ Nickie8465

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2019, 11:40:14 »
เรื่องความคุ้มค่า ผมว่าอยู่ที่คนขับมากกว่า ว่าเหมาะกับออฟชั่นนี้มั้ย
ถ้าพวกมือใหม่หัดขับ ผมว่าจะมีประโยชน์กับกลุ่มนี้มาก
แต่ถ้าเป็นพวกสายแว้น ตีนหนัก มันดูน่ารำคานมากกว่าครับ เอางบตรงนี้ ไปแต่งช่วงล่าง เครื่องยนต์ คุ้มกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Floppy-T

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2019, 12:51:55 »
ถ้า Honda Sensing เพิ่มเข้ามา ราคามันแพงขึ้นอยู่แล้ว แต่จะเท่าไร
ส่วนตัว ผมว่าขึ้นไม่เยอะ เพราะปกติ บริษัทรถจะมีกิจกรรม Cost Reduction อยู่แล้วแบบที่ผู้บริโภคไม่รู้
ถ้าคุณคิดว่า Honda Sensing ที่เพิ่มเข้ามา ไม่มีประโยชน์สำหรับคุณ หรือมีไปคุณก็ไม่ได้ใช้งาน
สู้ขอส่วนลด เป็นเล่นรุ่นรองๆที่ตกรุ่นดีกว่า
ผมเดาว่า ท่านดู CR-V ไว้

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2019, 22:49:32 »
ถ้า Honda Sensing เพิ่มเข้ามา ราคามันแพงขึ้นอยู่แล้ว แต่จะเท่าไร
ส่วนตัว ผมว่าขึ้นไม่เยอะ เพราะปกติ บริษัทรถจะมีกิจกรรม Cost Reduction อยู่แล้วแบบที่ผู้บริโภคไม่รู้
ถ้าคุณคิดว่า Honda Sensing ที่เพิ่มเข้ามา ไม่มีประโยชน์สำหรับคุณ หรือมีไปคุณก็ไม่ได้ใช้งาน
สู้ขอส่วนลด เป็นเล่นรุ่นรองๆที่ตกรุ่นดีกว่า
ผมเดาว่า ท่านดู CR-V ไว้

แม่นแล้วครับ