ผู้เขียน หัวข้อ: Altis 1.8 เบนซิน น่าจะเพิ่มสีเร็วสุดเมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 3159 ครั้ง)

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
ผมอยากได้ Altis เครื่อง 1.8 เบนซิน ไม่เอาไฮบริด แต่ติดที่สี ดำ แดง คนที่บ้านไม่ชอบ สีขาวแต่งแบบ GR ก็ดูรกมาก และสีขาวก็ดูแลยากด้วย ถ้ามีตัวเลือก 1.8 เบนซิน สีเทาฟ้าที่มาใหม่ เทาดำ หรือเงินก็ยังดี ผมคงตัดสินใจซื้อได้ทันที แต่ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ 

อยากถามว่า ถ้าจะรอโตโยต้าเพิ่มสี Altis 1.8 เบนซิน ต้นปีหน้า หรือช้าสุดๆกลางปี จะมีความเป็นไปได้ที่จะมามั้ยครับ ปกติโตโยต้าปรับเพิ่มสีเร็วสุดแค่ไหนครับ อย่างเช่นตอน CHR ตัวเบนซินเค้าเพิ่มสีมาให้เมื่อไหร่หลังจากเปิดตัวครับ ถ้าเร็วสุดต้องรอปลายปีหน้าผมจะได้ไม่รอ

และขอถามอีกคำถามว่า Altis โฉมนี้ cruise control ติดเพิ่มเองข้างนอกได้ง่ายเหมือนกับโฉมก่อนๆมั้ยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: Altis 1.8 เบนซิน น่าจะเพิ่มสีเร็วสุดเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 20:35:11 »
เรื่อง cruise control ผมไม่ทราบแต่เรื่องเพิ่มสีไม่มีเร็วๆนี้หรอกครับ ไม่ต้องรอถ้าจะมีก้เกินปีกว่าแหงๆ เค้า

เน้นขายไฮบริดครับ แล้วเห็นด้วยเรื่อง gr สีขาวครับดูไกลอยากให้เดินไปดูใกล้ๆ พอเดินไปใกล้มันรกมากๆ

ยังไงไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2019, 20:37:56 โดย AkE »

Re: Altis 1.8 เบนซิน น่าจะเพิ่มสีเร็วสุดเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 21:03:30 »
เรื่อง cruise control ผมไม่ทราบแต่เรื่องเพิ่มสีไม่มีเร็วๆนี้หรอกครับ ไม่ต้องรอถ้าจะมีก้เกินปีกว่าแหงๆ เค้า

เน้นขายไฮบริดครับ แล้วเห็นด้วยเรื่อง gr สีขาวครับดูไกลอยากให้เดินไปดูใกล้ๆ พอเดินไปใกล้มันรกมากๆ

ยังไงไม่รู้
:'(  รกจริงครับ ไม่อย่างนั้นอาจจะใช้วิธีเปลี่ยนกันชนด้านหน้าเอา ลำบากใจจริงๆ
ขอบคุณที่มาตอบครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2019, 21:04:47 »
ผมว่า Toyota คงวิเคราะห์มาแล้วว่าถ้ามี 1.8 คนคงไม่เอา Hybrid

ทำใจครับ ไม่รู้จะกีดกันคนใช้เบนซินไปถึงไหน เสียภาษีน้อยมันได้กำไรเยอะสินะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2019, 21:14:13 โดย FF »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 16:54:15 »
ผมว่า Toyota คงวิเคราะห์มาแล้วว่าถ้ามี 1.8 คนคงไม่เอา Hybrid

ทำใจครับ ไม่รู้จะกีดกันคนใช้เบนซินไปถึงไหน เสียภาษีน้อยมันได้กำไรเยอะสินะ

ก็คงจะอย่างนั้นละมั้งครับ และโตโยต้าก็คงจะประเมินมาแล้วด้วยว่า (หรือยอมที่จะเสี่ยงดวงว่า) คนที่มั่นใจว่าไม่อยากได้ hybrid แน่ๆแบบดันไม่ไปอย่างผม มีน้อยกว่า จนคุ้มค่าที่จะยอมเสียลูกค้ากลุ่มนี้ให้คู่แข่งยี่ห้ออื่นไป แลกกับการผลักดันยอด hybrid ให้ติดเป็นกระแสหลัก ผมก็รอดูยอดขายครับว่าโตโยต้าคิดถูกหรือคิดผิด

ส่วนเรื่องเหตุผล ส่วนนึงผมเดาว่า โตโยต้าคงจะกลัวว่า ถ้ายอด hybrid แป้ก อาจจะทำให้ cost ของอะหลั่ย hybird ไม่สามารถลดลงมาได้มาก อาจจะทำราคาไม่ได้ถูกเท่าที่อยากให้เป็น ซึ่งก็จะทำให้คนก็ยิ่งไม่อยากใช้ hybrid เกิดผลกระทบแบบ spiral วนไปอีก เลยต้องผลักดันแบบหลังชนฝากันขนาดนี้

ยังไงก็ สรุปว่าไม่น่าจะมีตัวเลือกสีและการแต่งเพิ่มในเวลาอันใกล้ อย่างน้อยผมจะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นล่ะครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2019, 16:56:06 »
น่าจะอีกพักใหญ่ๆนะครับ รถเพิ่งจะออก

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2019, 14:46:48 »
น่าจะอีกพักใหญ่ๆนะครับ รถเพิ่งจะออก
:'(  ขอบคุณครับ