ผู้เขียน หัวข้อ: จากแหล่งข่าวเจ้าหนึ่ง สรุป Revo ติดกล่อง Ultraboost ประกัน Toyota หมดครับ  (อ่าน 6839 ครั้ง)

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
จากแหล่งข่าวเจ้าหนึ่ง สรุป Revo ติดกล่อง Ultraboost ประกัน Toyota หมดครับ ไปประกัน ECU Shop แทน 3 ปี แสนโล โดยมีการเซ็นเอกสารรับทราบ ซึ่งไม่รู้ว่าประกัน ECU Shop เป็นยังไงบ้าง (จั่วหัวได้แค่นี้ พิมพ์ได้ไม่หมด)

https://www.facebook.com/thaicarinside/photos/a.2382305888704469/2470087756592948/?type=3&theater

กล่อง Ultra Boost By ECU Shop เพิ่มกำลังสูงสุดเป็น 204 แรงม้า แรงบิด 516 Nm และก็ชุดแต่งทั้งตัวยกสูงและตัวเตี้ย ใส่กล่องได้เฉพาะรถใหม่ที่ยังไม่ได้จดทะเบียนเท่านั้น และการรับประกันเครื่องยนต์จาก TMT จะสิ้นสุดทันที โดยมีเอกสารให้ลูกค้าเซนต์รับทราบ การรับประกันจะตกเป็นของ Ecu Shop โดยรับประกันให้3ปีหรือ100,000โลเท่าเดิม สำหรับลูกค้าที่ได้รับหรือซื้อ Toyota Smart Plus เพิ่มรับประกันเป็น5ปีหรือ 150,000 โล ก็จะยกเว้นการรับประกันเครื่องยนต์เช่นกัน ถ้าพร้อมรับความเสี่ยงแล้วก็จัดไปโลด !!!
ปล. ข่าวดีคือแอดได้ยินมาว่ามีรถเทสต์ใส่กล่องให้เทสต์ตามศูนย์ทั่วประเทศนะ ไปสัมผัสความแรงกันได้

เท่าที่เช็คข่าวของ HLM ดู ไม่ซ้ำกับข่าวผมนะ ถ้าซ้ำหรือผิดกฏข้อใด ลบได้เลยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

แปลกๆ แต่รถมาจาก TMT นี่หว่า ?

แบบนี้ ผมจะใส่ทำไม ? สู้ผมออกรถมา แล้วไปใส่เอง ถ้าเกิดปัญหา ผมปลดของ ขับมึนๆเดิมๆเข้าศูนย์ เพื่อเคลม ดีกว่าไหม ?

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
มาแปลกมาก อิหยังวะ?

ออฟไลน์ delete

หมดประกันเครื่องยนต์

แล้ว เกียร์ ล่ะครับ
หมดประกันไหมครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
เขียน * ตัวจางๆ ไว้ สังเกตดีๆ ก็จะเห็นเงื่อนไขครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ spn

มิน่าถึงให้ ECU Shop มาทำ
อย่างงี้ไม่ต้องมีตุ้นทุน. R&D อะไรกับเครื่องมากเลย After care ก็ยกให้ ECU Shop ไปด้วย
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
มันก็เหมือน ออกรถคอกสเปกบรรทุกหนัก มาจากศุนย์นะ เข้าใจปะ ศูนยจะไม่รับประกันในสิ่งที่เปลี่ยนหรือเพิ่มเติมที่ไม่ใช่จากโรงงาน เช่น เปลี่ยนเสื้อเพลาท้ายเป็นเพลาลอยใหม่ เสริมแหนบ แปลงระบบเบรค ดามกระบะล่างบน ดามคัสชี โยนเป็นหน้าที่รับประกัน เป้นของร้านที่รับดัดแปลง แต่พวกประกันภัย แจ้งลงเล่ม ใบวิศวรับรอง เซลล์จะทำให้ให้เราหมด เราแค่ ดาว และ ผ่อนตามปกติ

ออฟไลน์ akewizard

ผมขอรอแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือกว่านี้หน่อยดีว่าครับ เช่นรอการยืนยันจาก TMT เอง
นึกๆดูก็อยากรู้ว่าทั้งสองฝ่าย deal ข้อตกลงกันไว้ยังไง ถึงสามารถผลักภาระการรับประกันเครื่องยนต์ไปให้ทางสำนักแต่งได้

ออฟไลน์ sukhontha

หากล่องมือสองมาแฟลช  ถอดกล่องเก่าเก็บไว้  มีปัญหา กลับมาใช้กล่องเก่า  สบายใจกว่า..

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมขอรอแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือกว่านี้หน่อยดีว่าครับ เช่นรอการยืนยันจาก TMT เอง
นึกๆดูก็อยากรู้ว่าทั้งสองฝ่าย deal ข้อตกลงกันไว้ยังไง ถึงสามารถผลักภาระการรับประกันเครื่องยนต์ไปให้ทางสำนักแต่งได้
เพจนี้น้องใหม่มาแรงครับ แต่ข่าวโตโยต้าล้วงมาได้ค่อนข้างตรงมาก แม่นแทบจะ 100% ละเอียดกว่าเพจ Car New Update ที่ลงข่าวโตโยต้าเป็นหลักเช่นกัน อีกเพจที่่ล้วงข่าวมาแม่นก็ Drive Master ครับ แต่เพจนี้เน้นข่าว Honda ล้วงออกมาแทบจะเป๊ะเช่นกัน

ออฟไลน์ bodin

รถทำให้แรงขึ้นทั้งที่มันไม่ค่อนเกาะถนน ;D

เดิมๆก็ก็แทบไม่รอดแล้ว

ออฟไลน์ beauky101

• Jr. Member
  • **

ตัวหนังสือใต้วีดีโอ ใช่ไหมครับ วินาที่ 12

ออฟไลน์ Vanz

• Jr. Member
  • **
จากคลิปด้านความเห็นด้านบน วินาทีที่ 23 ผมคัดลอกมาบางส่วน

อ้างถึง
ผู้แทนจำหน่ายโตโยต้าเป็นเพียงช่องทางหนึ่ง เพื่ออำนวยความสะดวกในการติดตั้งกล่องเพิ่มสมรรถนะเครื่องยนต์จากบริษัท อีซียู ช็อป 1 จำกัด เท่านั้น กล่องเพิ่มสมรรถนะเครื่องยนต์ไม่อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันของบริษัท โตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทย จำกัด และส่งผลต่อการรับประกันคุณภาพรถยนต์

ออฟไลน์ Arm

เพจนี้น้องใหม่มาแรงครับ แต่ข่าวโตโยต้าล้วงมาได้ค่อนข้างตรงมาก แม่นแทบจะ 100% ละเอียดกว่าเพจ Car New Update ที่ลงข่าวโตโยต้าเป็นหลักเช่นกัน อีกเพจที่่ล้วงข่าวมาแม่นก็ Drive Master ครับ แต่เพจนี้เน้นข่าว Honda ล้วงออกมาแทบจะเป๊ะเช่นกัน

ผมนึกว่าใต้เตียงนิสสันซะอีก 5555
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ chanphoto

โฆษณาเอง ขายเอง ไม่รับประกันเอง นักเลงจริงๆ 555++++

ออฟไลน์ Amnaj

ไปทำเองไม่ดีกว่าเหรอ แรงก็กั๊กๆ ไว้ มันน่าจะได้ถึง 230 ม้า เพราะยังไง 0 ก็ไม่รับผิดชอบ

ออฟไลน์ mamaman

รอ toyota บอกเองดีกว่า

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^

รอ toyota บอกเองดีกว่า

น่าจะดีกว่านะครับ
เพราะเดี๋ยวจะโยนปัญหากันไปมา

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ง่ายๆ สั้นๆ

ติดเอง เสียตังเอง ถ้ามีปัญหา ปลดออก บอกรถมันเป็นของมันเอง 

::) ::) ::) ::)

ผมว่า TMT เน้นขายรถ โฆษณาให้ แต่ไม่รับความเสี่ยง ดีลนี้โดยให้ ECU Shop รับไป ใจๆ ถ้า version นี้ ว๊าวว เดี๋ยว version หน้า TMT อาจจะ รวมในเงื่อนไขการรับประกัน  :'( :'(