โพลล์

??? Headlightmag ???? CD ??????????????????????? ? ???????????????

????
16 (66.7%)
???????
8 (33.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 22

ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว Headlightmag ซื้อ CD ไว้ฟังเพลงอยู่หรือไม่ใน ณ ปัจจุบันนี้ครับ  (อ่าน 5296 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากสอบถามเพื่อนๆ พี่น้องทุกท่านครับ ว่ายังฟัง CD กันบ้างไหม ผมเดี่ยวนี้ไม่ได้ซื้อมาประมาณ 4-5 ปีได้แล้ว
เพราะ load มาฟังสะดวกกว่า เพลงหายาก ใน net มีครบ ทั้ง mp4 / mp3 ฟังในรถก็เสียบ USB หรือไม่ดูหนังก็ใช้Netbook ได้สะดวกสุดๆ ครับ

ขอแลกค.คิดเห็นกับทุกท่าน ;) :)ครับ

ขอบคุณครับ ;) :)

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
ถ้าผมมีเงินมากกว่านี้  อัลบั้มไหนที่ผมชอบ ก็อยากซื้อแผ่นแท้นะครับ  = =
JC TU #54

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ยังซื้ออยู่

ครั้งล่าสุดก็ Over Drive - Garnet Crow อ่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ของผมถ้าเป็น CD เพลงไม่ซื้อครับ มักจะโหลดมาแล้ว Write ใส่ CD
แต่ถ้าเป็น VCD DVD หนัง อันนี้ซื้อครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

keanetona

ซื้อครับ แล้วเอามา rip เป็น mp3 ฟังในรถ

บางเพลงที่ยังไม่ได้ซื้อก็จะโหลดมาฟังก่อน พอซื้อแผ่นแล้วก็จะลบ mp3 ที่โหลดมาทิ้ง แล้วริปใหม่ด้วยแผ่นแท้ บางแผ่นที่เก่าแล้วยังมีซื้อแผ่นใหม่มาแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 20:08:56 โดย ยำยำรสkeanetona »

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
เป็น CD เลยคงต้องเป็นนักร้องที่ชอบจริง ๆ อ่ะครับ

ต้องยอมรับว่า MP3 สะดวกกว่ามาก

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ซื้อของแท้ เฉพาะวงที่ชอบจริงๆ

นอกนั้นก้อหาโหลดเอา

ออฟไลน์ 2k

ผมซื้อของพี่โก้ MR saxman แผ่นแท้ครับแล้วมาแปลงใส่ MP3 เอา นอกเหนือจากนี้มีแต่เพลงของพวกประกวดเวทีต่างออกมาเกลื่อนกลาดวงการเพลง พวกนี้ให้ฟรีผมก้ไม่เอาครับ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ถ้าเป็นวงที่ชอบจริงๆ ถึงซื้อครับ
และเสียงที่ฟังจากแผ่นแท้ คุณภาพดีกว่าเสียงที่ write จาก file mp.3 เยอะ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ซื้อผ่าน iTunes แทนแล้วครับ  ;D เพลงที่อยากได้ ไม่ค่อยมีตัวแทนจำหน่ายในไทยแหะ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ maverick

• Newbie
  • *
ซื้อเฉพาะที่โดนจริงๆครับแต่ไม่ได้เอามาอ่านในรถ
เอาไปก็อปใส่ iphone แล้วเสียบกับฟร้อนในรถเอาครับ

methus zaa

ผมชอบซื้อเฉพาะเพลงฝรั่งครับ แต่ถ้าเพลงไทยผมจะโหลดเอาครับ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
จะซื้อที่ชอบมากๆครับล่าสุด charice  ;D นอกนั้น load เอา

ออฟไลน์ JiNX

• Jr. Member
  • **
โหลดมาฟังก่อนครับ ถ้าชอบก็สนับสนุนของแท้และไม่แกะแผ่นแท้ฟัง จะได้แลดูใหม่ตลอดเวลา งุงุ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
ถ้าชอบผมก็ซื้อครับ CD เต็มบ้านเลย บางทีทั้งอัลบัมชอบอยู่ 2 เพลงยังซื้อเลย

ส่วนใหญ่เพลงที่ผมชอบมันหาฟังไม่ค่อยได้ หาโหลดยังยาก เลยต้องสั่งเอาจากนอก

แล้วพวกที่มีให้โหลดในเน็ตเสียงมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ดังๆค่อยๆอู้อี้ๆซ่าๆเสียงระนาบเดียวกันหมด ฟังแล้วจะพลานหงุดหงิดเอา เลยยอมลงทุนซื้อแผ่นแท้สบายจิตสบายใจดีกว่าครับ

เสร็จแล้วก็เอามาแปลงเป็นไฟล์คุณภาพดีๆหน่อยยัดลง iPod จบ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ Ishida

ผมสนับสนุนแผ่นแท้เต็มที่ครับ แต่ซื้อมาแล้วก็ rip เป็น FLAC เก็บไว้ครับ เพราะอ่านแผ่นบ่อย ๆ ไม่ดี สะดวกกว่านั่งใส่ด้วย
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ kritphakhin

ซื้ออัลบัมที่อยากซื้อเก็บไว้จริงๆเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ 6162002

ผมไม่เปิดเทปเลยเดี๋ยวนี้เวลาขับรถ แต่สนับสนุนให้ซื้อบ้างครับ รักใครชอบใครซื้อแผ่นแท้ไว้บ้างโลด ช่วยๆกัน >_<

Chariot

ซื้อซีดีเฉพาะวงที่ชอบ ซึ่งครั้งล่าสุดก็เมื่อปลายปีก่อน ตอนลดราคาด้วย

ซื้อมาก็ไม่แกะฟัง กลัวมันพัง อยากฟังก็โหลด MP3 เอาโลด 555+

keanetona

ผมไม่เปิดเทปเลยเดี๋ยวนี้เวลาขับรถ แต่สนับสนุนให้ซื้อบ้างครับ รักใครชอบใครซื้อแผ่นแท้ไว้บ้างโลด ช่วยๆกัน >_<

ผมประกาศขายเครื่องเล่นเทปใบ้ทางเน็ทมากว่าสิบปีแล้วครับ ไม่มีใครสนใจ และ ถูกยกไปขึ้นหิ้งหลังซื้อเครื่อง MD (และตอนนี้ MD ก็ถูกวางไว้เฉยๆ หลังจากเครื่องเล่น CD ตัวล่าสุดมันมีช่องเสียบ usb)

jaesz

ซื้อครับ  เสียงมันดีกว่าจริง ๆ

ถ้า MP3 เสียงดี ๆ ได้ ก็ว่าจะไม่ซื้อครับ ตอนนี้เครื่องเสียงรถผมมันไม่ค่อยดี ฟัง MP3 แล้วอื้อ ๆ ตื้อ ๆ  แต่พอเป็น CD เสียงใสเชียว

เห็นว่าเครื่องเสียงใหม่ ๆ หรือ คอมพิวเตอร์เนี่ย ฟัง MP3 ออกมาเสียงดีกว่าเครื่องเสียงติดรถเยอะเลย  เอาไว้ได้เครื่องเสียงใหม่ ต้องลองดูกันหน่อย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้ามั่นใจในคุณภาพ ก็ซื้อครับ
อย่างเช่น Soundtrack Top Gun, Iron Man 2 (อันแรกหาโหลดแทบไม่ได้ด้วยแหละ)

Phongrapee

ผมก็ยังซื้อนะครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นอัลบั้มต่างประเทศ อันไหนหาไม่ได้ (ไม่ได้หา) ก็หาโหลดเอา เพลงอั้มเพลงไทยซื้อที่ชอบจริงๆเท่านั้น (เพลงดีๆหายากเหลือเกิน) คืออย่างแย่ก็โหลดเอา ไม่ค่อยซื้อ mp3 (ไม่รู้อันไหนแย่กว่ากันนะ)

ออฟไลน์ raulowen

เมื่อก่อนก็เน้นซื้อแต่แผ่นแท้ เมื่อ 10 ปีที่แล้ว เพราะ เทคโนโลยี สมัยนั้นไม่เอื้ออำนวยสักเท่าไหร่ครับ แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ขอก็อปอย่างเดียว และประหยัดตังได้เยอะ  ;D ;D ;D