ผู้เขียน หัวข้อ: จูน E85 จะเรียงแรงได้เท่าไหร่ บนเครื่องฉีดตรง ปอดใหญ่ เชิญมาดูกันได้ครับ  (อ่าน 3692 ครั้ง)

ออฟไลน์ luzifur

• Full Member
เขียนรีวิวไว้อีกห้องหนึ่งเชิญทุกคนเข้ามาอ่านกันได้ครับ

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=73083.0

ขอบคูณครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
เครื่อง NA 3 ร้อยกว่าม้า ถือว่าโหดมากเลยครับ

จำนวนม้าต่อเครื่อง 1 ลิตร ไกล้เคียงกับเครื่อง 2ZZ-GE เลยครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ oat39

• Newbie
  • *
แรงม้า  แรงบิด เดิมๆโรงงานมาเท่าไหร่ครับ
หลังขัด port เพิ่มเท่าไหร่บ้างครับ
NA ได้ขนาดนี้ ขับสนุกแล้วครับ

แรงม้า  แรงบิด เดิมๆโรงงานมาเท่าไหร่ครับ
หลังขัด port เพิ่มเท่าไหร่บ้างครับ
NA ได้ขนาดนี้ ขับสนุกแล้วครับ

ม้าโรงงาน เคลมที่เครื่อง ประมาณ 3ร้อยต้นๆ 305-310 ไม่มั่นใจ ที่ล้อวัดได้ประมาณ 265WHP

กรอง+ท่อไอดี+Header + ท่อทั้งเส้น พร้อมจูน E20 ได้ม้า 307 ตัวที่ล้อ ขัด port ได้เพิ่ม มาอีก 10 ตัวที่ล้อครับ ก่อนมาจูน E85 ตามรีวิว

ออฟไลน์ madboy

valve, cam เปลี่ยนหรือยังครับ  :D

เดิมๆเลยครับ คุยกับจูเน่อ เขาบอกว่าแรงบิดมาถึง 6500 รอบแล้ว แคมไม่แนะนำให้ทำครับ

ออฟไลน์ madboy

เดิมๆเลยครับ คุยกับจูเน่อ เขาบอกว่าแรงบิดมาถึง 6500 รอบแล้ว แคมไม่แนะนำให้ทำครับ

ไม่ไปต่อ ขอพอแค่นี้ใช่ไหมฮะ  :D

ไม่ไปต่อ ขอพอแค่นี้ใช่ไหมฮะ  :D

ถ้าต่อ คงลง ซุป ละครับผม 5555