ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 New almera ไฟหน้ายาวๆที่คิดว่าเป็น DRL จริงๆแล้วเป็นแค่ไฟหรี่หรือครับ จะบอกเมียอย่างไงละทีนี้ เฮ้อ  (อ่าน 23466 ครั้ง)

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
รอ MC อาจใส่มา ขอคู่กับ ไฟหน้า Auto ด้วยนะ

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
ผมว่าไฟเดย์ไลท์นี่มันไม่ได้จำเป็นอะไรสำหรับเมืองไทยที่แดดแรงๆ  เอาออพชั่นอื่นมาดีกว่า เช่นแอร์แบคหกลูกตั้งแต่รุ่นล่าง  ผมหละอยากหาสวิทซ์มาปิดไฟเดย์ไลท์ด้วยซ้ำเพราะเปลืองแบต และแยงตารถที่ขับสวนมาครับ  เพราะขับผ่านคันไหนที่มีเดย์ไลท์ แสบตาจนตาลืมไม่ขึ้นก็เคยเป็นมาแล้วครับ  โดยเฉพาะช่วงที่แดดแรงมากๆ

:) :) ผมเห็นด้วยเลยครับ แล้วก็เจอปัญหาไฟ DRL ที่แรงๆแยงตาบ่อยมาก
ผมชอบ option อื่นๆมากกว่า
แต่เมียผมนี่ DRL มาก่อนเลย 555
เอามาตรวัดควาทร้อนคืนมาดีกว่าครับ ใช้ประโยชน์ได้มากกว่า

:) มาตรความร้อน ตัวเมืองนอกเข้าไปเลือกเปิดดูในจอ TFT  ได้ครับ
แต่จะไม่เห็นที่หน้าจอปกติ แต่ของบ้านเรารอดูก่อนครับ น่าจะมีอยู่

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
Day time ความเข้มแสงจะมากกว่า Position Light มากครับ

ถ้าหรี่ อ่อนๆแบบนั้น ไม่ใช่ไฟ DRL แน่นอนครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
รอบนี้คงทำราคามาได้แค่นี้

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
ผมว่าไฟเดย์ไลท์นี่มันไม่ได้จำเป็นอะไรสำหรับเมืองไทยที่แดดแรงๆ  เอาออพชั่นอื่นมาดีกว่า เช่นแอร์แบคหกลูกตั้งแต่รุ่นล่าง  ผมหละอยากหาสวิทซ์มาปิดไฟเดย์ไลท์ด้วยซ้ำเพราะเปลืองแบต และแยงตารถที่ขับสวนมาครับ  เพราะขับผ่านคันไหนที่มีเดย์ไลท์ แสบตาจนตาลืมไม่ขึ้นก็เคยเป็นมาแล้วครับ  โดยเฉพาะช่วงที่แดดแรงมากๆ

:) :) ผมเห็นด้วยเลยครับ แล้วก็เจอปัญหาไฟ DRL ที่แรงๆแยงตาบ่อยมาก
ผมชอบ option อื่นๆมากกว่า
แต่เมียผมนี่ DRL มาก่อนเลย 555
เอามาตรวัดควาทร้อนคืนมาดีกว่าครับ ใช้ประโยชน์ได้มากกว่า

:) มาตรความร้อน ตัวเมืองนอกเข้าไปเลือกเปิดดูในจอ TFT  ได้ครับ
แต่จะไม่เห็นที่หน้าจอปกติ แต่ของบ้านเรารอดูก่อนครับ น่าจะมีอยู่

กดดูจากจอได้นะครับ เห็นดีลเลอร์เจ้าหนึ่งอัพลง fb อยู่ แต่ไม่แน่ใจว่าได้ทุกรุ่นย่อยมั้ย