ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มี​ almera​ hb​ หรือ​ note 1.0tมาขายคับ  (อ่าน 4524 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
อยากให้มี​ almera​ hb​ หรือ​ note 1.0tมาขายคับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 09:17:58 »
ชอบรถhbที่ความเอนกประสงครับ.. ตอนนี้noteอืดไปภายในโบไปหน่อย

ออฟไลน์ Magl

Re: อยากให้มี almera hb หรือ note 1.0tมาขายคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 09:31:26 »
Almera hb ก็คง march ละครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

Re: อยากให้มี​ almera​ hb​ หรือ​ note 1.0tมาขายคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 09:34:37 »
รอ march ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

Re: อยากให้มี​ almera​ hb​ หรือ​ note 1.0tมาขายคับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 10:13:05 »
เดาว่า March 1.0T น่าจะตาม Almera มา

ส่วน Note คิดว่าน่าจะไม่ลง 1.0T มาให้ น่าจะเป็น E-Power มากกว่า (ถ้ายังคิดจะมาอยู่นะ) เหมือนกับ Sylphy ที่ต้องหาความต่างกับ Almera ให้มากกว่านี้ ลง E-Power มาอาจจะดีกว่า 1.6NA หรือ 1.6T ซะอีก

ปล. จะมี 1.0T E-Power มามั้ยนะ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 10:34:01 »
เห็นว่า All new march จะตามมาเร็วๆนี้

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 10:56:12 »
ผู้บริหารยืนยันว่า March ไม่มานะครับ

Note ใหม่ กว่าจะมาน่าจะ 2021 อย่างเร็วครับ

ออฟไลน์ GOBBS

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:26:46 »
เดานะ จากที่ตามนิสสันมา
มาชใหม่ ถ้ามาก็อย่างเร็ว 2ปีหน้า
ขายตัวเก่า เครื่องเก่าไปเรื่อยๆจนให้มันคุ้มสุดๆ ไปนั่นละ(เหมือนพวงมาลัยมดลูกนั่นละ ลากขายกันเข้าไปทั้งๆที่ด่ากัน ขายให้ได้จนปริมาณขายมากพอที่จะคุ้มค่าโมเดล)
ส่วนโน๊ต ถ้า JAZZ/City HB ใหม่มา คิดว่าน่าจะยัด 1.0T ต้อนรับตอนนั้นละครับ ตอนนี้เครื่อง 1.0โบ ผลิตให้ทันอัลเมราก็น่าจะเหนื่อยแล้ว ยอด500คันต่อเดือนกับเครื่องเก่าก็ยังน่าพอใจอยู่นะ
.....................
แต่คิดว่า มาชใหม่ไม่น่าจะมา เพราะดูแล้วคนไทยชอบรถใหญ่กว่าในเมื่อ 1.0โบลากอัลเมราผ่าน eco 2 ได้ ก็ไม่รู้จะเอารถคันเล็กมาลงตลาดทำไมนะ ขาย note 1.0โบน่าจะดีกว่าหนะ...
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ whoami

Re: อยากให้มี almera hb หรือ note 1.0tมาขายคับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:43:51 »
เอา 1.0T ลงในโน้ต แล้วแต่งหน้าทาปากสักหน่อย ก็น่าจะขายดีขึ้นแล้วล่ะครับ

เพราะจุดอ่อนหลักๆของ note คือความอืดนี่ละ

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 11:48:52 »
ผมว่า product line มันทับกันเกินไป

มี almera แล้ว march ก็ไม่ควรมา มันอเนกประสงค์ไม่ต่างกันเท่าไหร่

note ถ้าจะไปต่อ ก็ต้องปรับให้ดีขึ้น ใส่ epower option เยอะๆ แต่ดูทรงแล้ว คงมาเป็น kicks/qashqai ยังจะเวิคกว่า

อัพราคาเติมเทคโนโลยีไปเลย ยกสูงกำลังมาแรงด้วย

ไม่งั้น note ก็คันเล็ก ไปทับไลน์กับ almera อีก สำหรับค่ายรถที่ไม่ได้ขายได้มากมาย ต้องมาแย่งยอดกันเองอัดโปรเทกระจาด ที่ผ่านมาเหมือนเอา note มาคั่นเวลาเพราะ march โบราณจัดแล้วก็ไม่ได้มีทุนมากมาย มาเปิดตัว march เพราะกระแส almera ดีกว่า ทีนี้ almera มาแล้ว note ก็ต้องถอยปะนะ หรือจะใส่ 1.0t แชร์กันก็แบ่งยอด hb หน่อย แต่คุ้มสำหรับนิสสันรึเปล่า ทุกวันนี้ขายแต่ความอเนกประสงค์จะให้แม่บ้านเท้าเบาอย่างเดียวเลย

ขนาด yaris ativ กับ vios ทำฆ่ากันเองเลย hr-v กับ jazz ก็เหมือนทับกันนิดๆ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 12:01:54 »
อย่าเอาอะไรมากกับผู้บริหารที่นี่ note e power เคยให้ข่าวก็ยังไม่มาตั้งแต่บอกจากมาปลายปี2018 แล้ว ตอนนี้2019 จะ20แล้ว

คือไม่มาหรือไม่แน่ก็อย่าให้ข่าวดีกว่า

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 12:40:05 »
มาร์ชจะไม่ทำต่อแล้วนิ
ยุบมาร์ชทิ้ง เอา 1.0 Turbo มาลงแทน Hr12de ใน Note ซะ
ผมว่า E-Power อย่ามาเลย
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 12:45:40 »
ยัด 1.0 ใน note ก็น่าจะขายได้แล้วครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 12:48:33 »
มันมาแน่ๆ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 13:05:46 »
ทำไมคนไม่เชื่อว่า March จะไม่มา 5555

ถ้าคุณราเมศยังเป็นประธาน ยังไงมันก็ไม่มาครับ ซึ่งดูจากผลงานอัลเมร่า ผมว่าแกคงอยู่ยาว

ส่วนรุ่นไหนจะมาดูในคลิปนี้ครับ

ช่องนี้ข่าววงในนิสสันแม่นที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 13:26:09 »
ทำไมคนไม่เชื่อว่า March จะไม่มา 5555

ถ้าคุณราเมศยังเป็นประธาน ยังไงมันก็ไม่มาครับ ซึ่งดูจากผลงานอัลเมร่า ผมว่าแกคงอยู่ยาว

ส่วนรุ่นไหนจะมาดูในคลิปนี้ครับ

ช่องนี้ข่าววงในนิสสันแม่นที่สุดแล้ว

ผมไม่เชื่อค่ายนี้ตั้ง นานแล้ว จำได้สมัยตอนที่ Note ออกใหม่ๆที่เมืองนอก ปี 2013 ในไทย บอก ไม่มา ยังไงๆ ก็ไม่มา เพราะมี Almera March อยู่แล้ว เสียงแข็งไม่มา สุดท้าย มาตอน Minor  น่าเชื่อตาย... ค่ายนี้ คอยดู พลิกลิ้น เป็นค่ายแปลกๆ ประลาดๆ พึลึก เป็นค่ายรถญี่ปุ่น แต่ไม่ยักมีผู้บริหารญี่ปุ่น สักคน มีฝรั่ง กับ แขก งง!!!!

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 23:12:04 »

ผมไม่เชื่อค่ายนี้ตั้ง นานแล้ว จำได้สมัยตอนที่ Note ออกใหม่ๆที่เมืองนอก ปี 2013 ในไทย บอก ไม่มา ยังไงๆ ก็ไม่มา เพราะมี Almera March อยู่แล้ว เสียงแข็งไม่มา สุดท้าย มาตอน Minor  น่าเชื่อตาย... ค่ายนี้ คอยดู พลิกลิ้น เป็นค่ายแปลกๆ ประลาดๆ พึลึก เป็นค่ายรถญี่ปุ่น แต่ไม่ยักมีผู้บริหารญี่ปุ่น สักคน มีฝรั่ง กับ แขก งง!!!!

ก็ nissan โดน psa ซื้อไปแล้วนิ

ผมก็เชื่อว่าไม่มานะ almera ทำหน้าที่ eco car ได้ดีแล้ว ส่วนโน้ตก็เครื่องเน่าเน้นอเนกประสงค์จัดๆ มาเป็นตัวตายตัวแทนมาช ที่ไม่เอาตัวใหม่เข้ามาเพราะไม่คิดจะลงทุนเพิ่ม เดี๋ยว note ก็คงสาปสูญกลายเป็น kicks หรือ qashqai(โมเดลต่อไป) แทนรึเปล่า เพราะทุนนิสสันน้อย ยอดไม่ดี ต้องใช้ทรัพยากรอย่างคุ้มค่า เทียน่ายังแต่งหน้าลากขายต่อได้ก็สุดจิงจัง ทั้งที่ altima อย่างสวยอะ

แต่อย่างว่าไม่ใช่เจ้าตลาด เป็นตลาดรองยังพูดยากเลย mazda mg แซงไปหมดแล้ว ลุ้น mazda6 มาไทยยังจะง่ายซะกว่า

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2019, 23:24:12 »

ก็ nissan โดน psa ซื้อไปแล้วนิ

ผมก็เชื่อว่าไม่มานะ almera ทำหน้าที่ eco car ได้ดีแล้ว ส่วนโน้ตก็เครื่องเน่าเน้นอเนกประสงค์จัดๆ มาเป็นตัวตายตัวแทนมาช ที่ไม่เอาตัวใหม่เข้ามาเพราะไม่คิดจะลงทุนเพิ่ม เดี๋ยว note ก็คงสาปสูญกลายเป็น kicks หรือ qashqai(โมเดลต่อไป) แทนรึเปล่า เพราะทุนนิสสันน้อย ยอดไม่ดี ต้องใช้ทรัพยากรอย่างคุ้มค่า เทียน่ายังแต่งหน้าลากขายต่อได้ก็สุดจิงจัง ทั้งที่ altima อย่างสวยอะ

แต่อย่างว่าไม่ใช่เจ้าตลาด เป็นตลาดรองยังพูดยากเลย mazda mg แซงไปหมดแล้ว ลุ้น mazda6 มาไทยยังจะง่ายซะกว่า
อยู่ใต้ร่มเงาเรโนลต์ต่างหากครับไม่ใช่ psa.   Psaซื้อ opelจากGM

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2019, 10:22:30 »
คงไม่มาทั้ง 2 ตัวครับ เพราะจะขาย Kicks

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2019, 12:47:49 »
Almera hb ก็คง march ละครับ
ตามนั้นครับ รอกันสักหน่อย

ว่าแต่ทำไม Almera มันเปิดตัวแซง March นะ