ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mercedes-Benz GLE 300d 4MATIC (รุ่นประกอบในประเทศ) //  (อ่าน 10959 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ Mercedes-Benz GLE 300d 4MATIC รุ่นประกอบในประเทศ
: 5,190,000 บาท ถูกลงกว่าเดิม 870,000 บาท ดีเซล 2.0 เทอร์โบคู่ 245 แรงม้า
500 นิวตันเมตร ขับเคลื่อน 4 ล้อ

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/official-price-mercedes-benz-gle-300d-local-production/

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
ราคาโอเคเลยนะ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ KKOOB

• Full Member
ราคานี้ กัดฟันไปเอา X5 30d CBU ดีกว่ามั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ wsonpee

รอดู X5 45e เสียบปลั๊กประกอบใน จะมาเท่าไร อยากให้ 4 กลางๆ 8) 8)

ออฟไลน์ paulmoderndog

งั้นLexus RX ราคาไม่แพงแล้วมั้งครับ   แต่Audi กับ Volvo ราคาดีกว่า

ออฟไลน์ PAN

ทำไมรู้สึกว่าราคามันแพงกว่าGenก่อนเยอะเลย  :-X

ออฟไลน์ Activehybrid

แพงมาก แต่ยอมรับ โคตรสวยเลย

ออฟไลน์ SM.

แปลกใจนิดหน่อย ที่มาแค่รุ่นย่อยเดียว

คิดว่าต้องมีรุ่นเสียบปลั๊ก มาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Oatsenal1

แปลกใจนิดหน่อย ที่มาแค่รุ่นย่อยเดียว

คิดว่าต้องมีรุ่นเสียบปลั๊ก มาด้วยนะครับ

เมืองนอกยังไม่มีรุ่น hybrid ขายเลย แล้วไทยจะเอาจากไหนมาขาย

ออฟไลน์ basterias

ถ้าได้ส่วนลดของแถมอีกหน่อยจะจัดว่าดีทีเดียว
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ KKOOB

เมืองนอกยังไม่มีรุ่น hybrid ขายเลย แล้วไทยจะเอาจากไหนมาขาย

GLE 350de ลอง google เอาครับ เพิ่งเปิดตัวไปหมาดๆ ไม่นานคงมา

GLE 350de ลอง google เอาครับ เพิ่งเปิดตัวไปหมาดๆ ไม่นานคงมา

เพิ่งเปิดตัวครับ เยอร์มันยังไม่ขายเลย กว่าจะมาคงอีกพักนึง เครื่องตัวนี้ในรถเมืองไทย ก็ยังไม่มีรุ่นไหนลงด้วย  ผมบอกว่ายังไม่มีขาย ไม่ได้หมายความว่ายังไม่มีเปิดตัวนะครับ

งั้นLexus RX ราคาไม่แพงแล้วมั้งครับ   แต่Audi กับ Volvo ราคาดีกว่า

Lexus RX รุ่น F-Sport 5.29 ล้าน Benz 5.19 ล้าน ที่ Benz มีแล้ว Lexus ไม่มีคือ 1 หลังคา Pano 2. เครื่องเสียง Burmester 3. Benz 7 ที่นั่ง Lexus 5 ที่นั่ง แล้วแต่จะคิดว่า Lexus แพงหรือไม่นะครับ เพราะ Lexus ประกอบนอกทั้งคัน

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

Lexus RX รุ่น F-Sport 5.29 ล้าน Benz 5.19 ล้าน ที่ Benz มีแล้ว Lexus ไม่มีคือ 1 หลังคา Pano 2. เครื่องเสียง Burmester 3. Benz 7 ที่นั่ง Lexus 5 ที่นั่ง แล้วแต่จะคิดว่า Lexus แพงหรือไม่นะครับ เพราะ Lexus ประกอบนอกทั้งคัน
RX ขายแพงกว่าอยู่ดีครับเฉพาะบ้านเรา
ดูราคาเพื่อนบ้านมาเลเซีย RM440,088.00 (3,182,077.85 บาท)
ประกอบนอกเหมือนกัน

ออฟไลน์ demo2

ถ้านั่งไม่เกินสี่คนเป็นหลัก ขับทางไกลนานๆที(ปีละ 4-5 ครั้ง) GLE กับ Macan เลือกอะไรดีครับ

ออฟไลน์ V221

ถ้านั่งไม่เกินสี่คนเป็นหลัก ขับทางไกลนานๆที(ปีละ 4-5 ครั้ง) GLE กับ Macan เลือกอะไรดีครับ
Macanสิครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ vashali

• Newbie
  • *
ใครซื้อแล้ว ช่วยรีวิว อัตราเร่งกับ ช่วงล่างหน่อยคับ