ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda3, Civic 1.5Turbo กับ Altis Hybrid ตัว Top ทั้งหมด ขอคำปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 10441 ครั้ง)

ออฟไลน์ Songchan

• Jr. Member
  • **
วันนี้ไปลองดูลองนั่ง ทั้ง 3 คันมาแล้วครับที่ motor expo

ความเห็นส่วนตัวประมานนี้ครับ
Altis Hybrid - ภายนอกพอรับได้ แต่ภายในไม่ชอบเลย >> คงตัดออก
Civic - ภายในกว้าง ok แต่ FK หลังคาลาดลงเยอะไปหน่อย ถ้าซื้อคงเลือก FC 1.5Turbo RS
Mazda3 - ทั้งภายนอกและภายใน design สวยสุด และวัสดุดีสุด แต่ด้านหลังแคบไปหน่อย

สรุปคือ ตอนนี้เหลือ 2 ตัวเลือก ระหว่าง Civic FC 1.5Turbo RS กับ Mazda 3
ปล. เรื่องส่วนลดและของแถม คือ ผมเทียบจากเอาแค่แถมประกันชั้น1 + ฟิล์มรอบคัน ได้ส่วนลดเงินสด Civic 60,000 Mazda3 50,000 บาทครับ
ส่วนลดเงินสด Civic 60,000 บาท  หมายถึง ลดเมื่อซื้อเงินสดเหรอครับ  ลดทุกรุ่นย่อยไหมครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
จากโจทย์ ได้ทั้ง 3 คัน ใช้งานได้พอกันเลย นอกซะจากอยากได้อะไรจากแต่ละคันมากกว่ากัน ที่ไม่เหมือนกัน คนโน้น คันนี้ ตอบโจทย์ไม่ได้

แต่เห็นด้วยว่า กัดฟันเพิ่มเงินเอา Accord Camry เลย จบแน่นอน

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
วันนี้ไปลองดูลองนั่ง ทั้ง 3 คันมาแล้วครับที่ motor expo

ความเห็นส่วนตัวประมานนี้ครับ
Altis Hybrid - ภายนอกพอรับได้ แต่ภายในไม่ชอบเลย >> คงตัดออก
Civic - ภายในกว้าง ok แต่ FK หลังคาลาดลงเยอะไปหน่อย ถ้าซื้อคงเลือก FC 1.5Turbo RS
Mazda3 - ทั้งภายนอกและภายใน design สวยสุด และวัสดุดีสุด แต่ด้านหลังแคบไปหน่อย

สรุปคือ ตอนนี้เหลือ 2 ตัวเลือก ระหว่าง Civic FC 1.5Turbo RS กับ Mazda 3
ปล. เรื่องส่วนลดและของแถม คือ ผมเทียบจากเอาแค่แถมประกันชั้น1 + ฟิล์มรอบคัน ได้ส่วนลดเงินสด Civic 60,000 Mazda3 50,000 บาทครับ
ส่วนลดเงินสด Civic 60,000 บาท  หมายถึง ลดเมื่อซื้อเงินสดเหรอครับ  ลดทุกรุ่นย่อยไหมครับ

ผมหมายถึง ถ้าเอาของแถมแค่ประกันชั้น 1 + ฟิล์มรอบคัน และไม่รับของแถมอื่นๆเลย จะได้ส่วนลดเงินสด 60,000 บาท ซึ่งสามารถซื้อผ่อนหรือซื้อเงินสดก็ได้ครับ