ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Majesty จดทะเบียน ป้ายฟ้า ใช่ไหมครับ  (อ่าน 10071 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Toyota Majesty จดทะเบียน ป้ายฟ้า ใช่ไหมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2019, 22:09:11 »
พอดีน้องจองไปครับ
ผมก็ไม่แน่ใจ

แบบนี้จะเสียภาษีปีละเท่าไหร่ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
Re: Toyota Majesty จดทะเบียน ป้ายฟ้า ใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2019, 22:53:59 »
จดได้ตรับ เห็นคนในกลุ่มไปจดมาแล้วครับ แต่ภาษีประจำปีกี่บาทไม่ทราบครับผม

ออฟไลน์ KTN88

Re: Toyota Majesty จดทะเบียน ป้ายฟ้า ใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2019, 05:07:31 »
ป้ายฟ้าครับ 11 ที่นั่ง ภาษี 2,200 บาท

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2019, 08:44:11 »
ตอนจะซื้อ เซลล์เขาจะบอกเอง

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2019, 10:38:22 »
กางโบชัวร์ขึ้นมาดู ดูที่เบาะโดยสารครับ ถ้าทุกแถวเกิน 7 ที่นั่งไปจดป้ายฟ้า ถ้าไม่เกิน 7 ที่นั่งจดแจ้งป้ายดำ (มาเจสตี้โฉมนี้มีเบาะมาจากโรงงาน 4 แถว 11 ที่นั่ง)

ผมเห็นหลายรายเอาเบาะตอนหลังออก มันก็จะมีเหลือแค่ 7 ที่นั่ง แบบนี้ก็จดป้ายดำไปครับ (แต่เสียภาษีแพงกว่าป้ายฟ้าเยอะเลยนะครับ)

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2019, 10:43:01 »
กางโบชัวร์ขึ้นมาดู ดูที่เบาะโดยสารครับ ถ้าทุกแถวเกิน 7 ที่นั่งไปจดป้ายฟ้า ถ้าไม่เกิน 7 ที่นั่งจดแจ้งป้ายดำ (มาเจสตี้โฉมนี้มีเบาะมาจากโรงงาน 4 แถว 11 ที่นั่ง)

ผมเห็นหลายรายเอาเบาะตอนหลังออก มันก็จะมีเหลือแค่ 7 ที่นั่ง แบบนี้ก็จดป้ายดำไปครับ (แต่เสียภาษีแพงกว่าป้ายฟ้าเยอะเลยนะครับ)

เควนี้น่าจะคล้าย h-1 คือ จดเป็นป้ายฟ้า 11 ที่นั้ง ภาษีถูก แล้วเอาเบาะแถวสุดท้ายออก หรือทำภายในใหม่เลย  ซึ่งถ้าเอาให้ถูกต้อง คือซื้อ grand starex 7 ที่นั้ง แต่กลายเปนคันละ 2 ล้าน

ออฟไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2019, 17:56:40 »

มันไม่ใช่แค่ต่อภาษีแพงสิครับ จะจดทะเบียนได้ต้องไปเสียสรรพสามิตใหม่อีกหลายแสน

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2019, 08:25:03 »
11ที่นั่ง จดทะเบียนป้ายฟ้าครับ น้ำหนักรถประมาณ 2.6ตัน

ส่วนจดแล้วจะเอาไปแต่งอะไรก็แล้วแต่ครับ เห็นมีคนจะเปลี่ยนเบาะคู่หน้าเป็นของแกรนด์เวีย แล้วทำเบาะหลอกตรงระหว่างคนขับและคนข้างคนขับสามารถพับลงเป็นคอนโซลกลางหรูๆๆและกลางเป็นเสมือนเบาะที่นั่งได้

แต่แต่งแล้วน่าจะหมดหลายแสน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2019, 10:08:23 »
จดได้ครับ ถ้าผ่อนไฟแนนซ์ ลองถามพนักงานดูครับ เค้าจะมีวิธีการแนะนำครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2019, 10:22:22 »

มันไม่ใช่แค่ต่อภาษีแพงสิครับ จะจดทะเบียนได้ต้องไปเสียสรรพสามิตใหม่อีกหลายแสน
ตามนี้ครับ ป้ายดำไม่ใช่จะจดกันง่ายๆ
ในเมื่อรถจัดราคาจำหน่ายโดยเสียสรรพสามิตรของป้ายฟ้ามา
การจะไปจดป้ายดำมันก็คือลักไก่ ซึ่งจริงๆมันก็ทำไม่ได้ นอกจากจะไปเสียสรรพสามิตรเพิ่ม
ผิดถูกยังไงก็แนะนำกันอีกทีครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..