ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ซ่อมคอนโซลรถเก่าที่แตกหน่อยครับ  (อ่าน 16654 ครั้ง)

ออฟไลน์ The_Wizard

• Full Member
รถผม Landrover อายุ 25 ปีได้ รับใช้ผมมานานละ ใช้งานค่อนข้างสมบุกสมบัน วัสดุส่วนมากเป็นพลาสติก คอนโซลแตกตามอายุไม่พอ ล่าสุดเอาไปเปลี่ยนตู้แอร์ ทำให้เสียหายมากกว่าเดิม ก็พอเข้าใจได้ว่าวัสดุเดิมมันก็เปราะอยู่แล้วตามอายุกับการใช้งานมัน แต่เห็นแล้วรำคาญใจ
อีกทั้งอะไหล่คอนโซลรุ่นนี้ในไทยหาไม่ได้เลย สั่งจากต่างประเทศก็แพงเอาเรื่อง และไม่อยากลงทุนมากเท่าไร เลยอยากทราบว่าพอจะมีเทคนิควิธีซ่อมคอนโซลพลาสติกพวกนี้ไหมครับ เคยคิดจะเอาคอนโซลของรุ่นอื่นมาแปลงใส่ แต่ใจยังอยากใช้ของเดิมๆ อยู่
ขอบคุณครับ

ในภาพใต้เทปสีดำนี่คือแตกเป็นแนวยาวเลย

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
Re: ขอคำแนะนำ ซ่อมคอนโซลรถเก่าที่แตกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2019, 17:28:10 »
เสิชหาเลยครับ ร้านซ่อมคอนโซลพลาสติค มีเยอะ หาที่ไกล้บ้าน

เเต่ราคาก็ไม่ถูกมากนะครับ ไม่เเน่ว่าเปลี่ยนกับซ่อมอันไหนถูกกว่า

ออฟไลน์ Joe NG

Re: ขอคำแนะนำ ซ่อมคอนโซลรถเก่าที่แตกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2019, 17:28:57 »
ไม่รู้ว่าทั่วไปเขาซ่อมกันอย่างไร  แต่ถ้าเป็นผม คงซ่อมด้วยไฟเบอร์กลาสแล้วค่อยเอาไปหุ้มหนัง

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2019, 10:05:56 »
แทบจะต้องทำขึ้นมาใหม่เลยครับ ก่อนคลิก ผมไม่คิดว่าจะเยอะขนาดนี้ครับ ค่าซ่อมคงจะแพงแน่ ๆ เลย

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2019, 17:08:18 »
วิชัยการเบาะเลยครับ เฮียวิชัยซ่อมได้
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ The_Wizard

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2019, 20:32:19 »
ขอบคุณทุกท่าน จะลองดูตามที่แนะนำมานะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2019, 14:42:11 »
OMG  :-X
สภาพแบบนี้
หาอะไหล่มือสองเปลี่ยนเถอะครับ ซ่อมคงไม่คุ้ม