ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ถ่ายรูปแล้วไม่สวย แต่คันจริงดันสวยว้าวซะงั้น  (อ่าน 44332 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
เหตุผลที่ city ขายได้

1 คนรอซื้อ city ก็คือเจาะจงไปที่ city มองข้ามรุ่นอื่นไป ไม่มาเปรียบเทียบออฟชั่น

2 ไม่มั่นใจ นิสสัน

3 มีคนอีกมาก ที่คิดว่า city ศักดิ์ศรีดีกว่า อัลมีร่า city ตั้งราคาแพงกว่าก็ยังขายดี

ออฟไลน์ joa123

toyota กับ honda เท่านั้นครับ

ขับ รีโว้ แอร์ออกแต่ลมร้อน ผมแวะเข้าศูนย์ รีเซ็ต 10 นาทีหาย ขับต่อไปถ้าเสียอีก ช่างก็แจ้งก็ทำเรื่องเบิกเซอร์โวเปลี่ยนจบเคส

ไม่ใช่รถ2ยี่ห้อนี้ไม่มีปัญหา แต่เค้าแก้ปัญาได้เร็วและจบ นอกนั้นไม่ขอพูดถึงโดยเฉพาะค่ายที่รถหายในศูนย์กับฟ้องลูกค้า ผมเลิกซื้อนานแล้ว  จะขายมือสองก็ขายยากต้องนัดเจอผู้ซื้อ เห็นข่าวฆ่าชิงทรัพย์ละกลัวเลยครับ
แต่รถผมไม่เคยมีอาการแบบนั้นนะ แสดงว่าจริงๆรถจุกจิก แต่แก้ไวเลยไม่เป็นข่าวใช่มะ
ปล. ถ้าจะซื้อรถทีดูแค่สองค่ายเท่านั้น ผมว่าชีวิตมันขาดสีสันนะ  8)

ยี่ห้อที่ผมว่าจะไม่ซื้อ ผมผ่านมือมาไม่ต่ำกว่า 3 คันครับ ทั้ง 3 2คัน ทั้งmx nc  แต่พอเจอเวลาแก้ปัญหา รอนานไม่ชัดเจน และที่สำคัญขายยากมาก
ฝั่งยุโรปเจอตั้งแต่เครมชุดถุงลม และโช้คถุงลมใน glc43 cbu  เครมชุดจุดระเบิดใน porsche macan สายเซนเซอร์เสีย ทั้งใน slk และ e class

ส่วน toyota กับ honda ใช้แต่รถในบริษ้ท ความเห็นส่วนตัวก็เลยมองมา ถ้าจะซื้อจะมองแค่นี้เท่านั้นสำหรับรถใช้งาน  ส่วนรถส่วนตัวก็ว่ากันใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2019, 11:42:07 โดย joa123 »

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ถึง ลองเอารถมาสลับกัน  nissan city / honda almera   ยังไงฮอนก็ขายได้เยอะ  มันเป็นที่เเบรนด์ นะครับผมว่า

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
Mazda 3 ตัวใหม่นี้เลยครับ ดูจากรูปผมว่าไม่สวย ทรวดทรงแปลกๆ คิดว่าอาจบิดเบี้ยวเพราะเลนส์กล้อง
 แต่พอไปเห็นตัวจริงที่ศูนย์ ก็ไม่สวยเหมือนในรูปนะแหละครับ 555  ผมมั่นใจว่า โฉมนี้  แป้ก สนิท ศิษย์ ส่ายหน้าแน่นอน อาจได้ยอด ช่วงเปิดตัวใหม่ๆมาบ้างพอประมาณ
แต่ CX8 ของเค้า สวยจริง ไรจริง ทั้งรูป และ ตัวจริง ... รู้ว่าเสี่ยง แต่ต้องขอลอง...

ยอมรับเลยสวยมากๆ แต่ติดตรงเอาเครื่องน้ำดันมาเป็นตัวขายนี่สิ ยอมใจพี่เค้าเลยเหมือนไม่สะทบสะท้านอะไรทั้งนั้น

เรื่องจริงครับ ฮอนด้าถ้าเห็นรูปแรกจะไม่ค่อยสวย ถ้ามองไปนานๆ จะสวยมากขึ้น แต่ไม่ทุกรุ่นนะ อย่าง City แมลงสาบ Brio BRV Mobilio ผมมองยังไงก้หาความสวยไม่ได้จริงๆ ครับ

ส่วน City G5 ผมยังไม่เห็นคันจริง ยังไม่มีเวลาไปดู ผมว่าก็ไม่แย่หรอก แต่ดูเรียบๆ ไปหน่อย ไม่โฉบเฉี่ยวอย่างที่ฮอนด้าควรเป็น เอาจริงๆ นะ ไม่มีอะไรเลวร้ายเท่า City แมลงสาบแล้วครับ อันนั้นบัดซบจริงๆ

ต่างจากโตโยต้านะถ่ายสวยขึ้นกล้องมาก พอคันจริงมันดูเชยๆ อารมณ์เหมือนเน้นขายคนแก่ ยกเว้น ch-r ที่หลุดโลกไปไกล จนยอดขายไม่พุ่ง5555

ออนไลน์ -Brian

สำหรับผม ปัจจัยที่จะทำให้ Almera แพ้ City คือ ภาพลักษณ์ครับ เพราะรอบๆตัวผมร้อยละ 90 มองว่าขับฮอนด้าแล้วภาพลักษณ์ดูดีกว่ารถญี่ปุ่นยี่ห้ออื่นๆ เป็นเหตุผลที่ทำให้ขายดีในหมู่สาวๆออฟฟิศครับ

ทั้งๆที่เดี๋ยวนี้ฮอนด้าเองก็ใช่ว่าจะเป็นรถที่ทนทาน ไร้ปัญหาขนาดนั้น แถมหลายคนก็ทำเหมือนแกล้งลืมปัญหาต่างๆนี้ไป ทั้งเกียร์ ทั้งแร๊ค ก็เห็นแก้กันไม่จบซักที

ส่วนตัวผมถ้าซื้อรถมาใช้งาน ผมมองโตโยต้าเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ vantipz

ไปดูที่งาน Motor expo มาเมื่อกี้ สำหรับผมรูปถ่ายกับตัวรถมันก็ไม่สวยเหมือนเดิม ยิ่งภายในนี่อินเดียมากๆ ถ้าไม่ติดตราฮอนด้าคงขายออกยาก ส่วนอัลเมร่านี่รูปถ่ายดูดีแต่ตัวจริงกลับเฉยๆซะงั้นแต่ภายในสวยกว่า city เยอะ

ออฟไลน์ lexus

ความสวยนาๆจิตตัง แต่ผมว่าไม่สวยอะ
แต่ถามว่าsegmentนี้ B and Ecocar Cityก็คือdefault choiceอะ
ถ้าใครถามมีงบระดับนี้ซื้ออะไรดี ผมก็คงแนะนำcityอยู่ดี ไม่ใช่almeraไม่ดีนะ มันดีมากเลยแหละราคาและออปชั่น
แต่แค่ไม่เชื่อมั่นในคุณภาพรถระยะยาวและคุณภาพศูนย์บริการ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

คำว่า "สวย" มันเป็น นามธรรม ครับ

อยู่ที่ใครบอก 100 คน ก็คงไม่เหมือนกัน

อยู่ที่เราชอบ ถ้าชอบก็จบ ซื้อเอง ใช้เอง don't care ครับ

ออฟไลน์ tsubasa

honda thailand เท่าที่เห็นตอนนี้มี accord กับ city นี่แหละครับ ที่ถ่ายรูปออกมาไม่สวยเลย

รถบางรุ่น อยู่ในงานโชว์ มักจะทำให้เรารู้สึกว่ามันสวยดี
แต่พอ on road อาจไม่สวยก็มีเยอะครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
บางกรณีอยู่ที่ความสูงของมุมมอง เวลาถ่ายรูปส่วนใหญ่จะถ่ายจากมุมต่ำ แต่เวลาไปดูรถเรายืนสูงกว่ามุมถ่าย

แต่เรื่องนี้มันขึ้นกับคนแต่ละคน รวมถึงเวลาด้วย มาดูใหม่อีก 1-2 ปีก็เปลี่ยนความเห็นได้ ความเห็นในเรื่องความสวยมันเปลี่ยนกันง่ายๆ

แต่ที่เปลี่ยนไม่ได้ง่ายๆคือความเชื่อมั่นในแบรนด์

ออฟไลน์ AkE

มีหลายรุ่นนะครับรถที่เป็นแบบนี้ ส่วนเรื่อง city พอไปดูตัวจริงมันดีมีราคากว่าalmera อยู่หน่อยนึงจริงๆครับ

แต่ดีไซน์ภายในอินเดียมาก แต่ดูจะขายดีนะครับตัวเลขhonda ดูดีงานนี้

ออฟไลน์ Odd_yim

หน้าตารุ่นปัจจุบัน ผมมองว่า อย่างน้อยก็ยังดีกว่าตัว ZX นะครับ และด้วย Position ของ City แต่แรกก็มีราคาแพงกว่า Almera อยู่แล้ว ออปชั่น City อาจจะด้อยกว่า แต่ผมมองว่าการที่ City ให้ยางอะไหล่แล้วยังผ่าน มาตรฐาน Eco Car แสดงว่า Performance ของเครื่องต้องดีจริง ๆ บวกกับปัญหาเรื่องเครื่อง+เกียร์ที่ผ่านมาของ Nissan ทำให้ไม่แปลกครับที่ City จะขายดี

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ใครบอกcityไม่สวยครับ

ต้องกล้าพูดว่า. ไม่สวยเทียบกับรุ่นไหน. ในsegmentนี้ คนอ่านจะได้นึกภาพออกจ่ะ

คาดหวังงานออกแบบAston mattinกันหรือครับ

กล้าตำหนิก็ควรกล้าแสดงเหตผลประกอบ

ไม่ใช่ไม่สวย. ไม่มีอะไรสวยเลยในกลุ่มนี้ แล้วจบ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ดูจั่วหัวก็รู้ว่าหมายถึง City ใหม่
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ kabutoro

สำหรับผู้หญิงบ้านเรายังไงก็ฮอนด้าครับ แต่บ้านเราถ่ายรูปไม่ขึ้นจริงๆพอไปดูเว็บมาเลย์ดันถ่ายออกมาดูดีกว่าซะงั้น :-X

สำหรับผู้หญิงบ้านเรายังไงก็ฮอนด้าครับ แต่บ้านเราถ่ายรูปไม่ขึ้นจริงๆพอไปดูเว็บมาเลย์ดันถ่ายออกมาดูดีกว่าซะงั้น :-X

มีหลงไปมาสด้าด้วยคงชอบไฟหน้า angry birds

ออฟไลน์ Jacob

รอดู tesla cybertruck ครับ  ;D
ปล. เห็นมีคนแต่ง โหลดเตี้ย นึกว่าแลมโบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2019, 09:57:01 โดย Jacob »

ออฟไลน์ AgentMolder

เสียดาย Vios ถ้าตังใจทำออกมาขายต่อ แข่งกับ City นะ ผมว่ามีสนุกครับ Vios ก็เมหือน city คนที่ซื้อๆกันอยู่ ทั้งที่จะถูก Discontinue อยู่แล้ว ราคาก็แพง option ก็ไม่มี ทำไมคนยังซื้อ Vios ก็เพราะมันคือ Vios ครับ

City ก็เช่นกัน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เพราะมันคือ honda ครับ
สำหรับผมมันก็ดีนะ ภายในก็โอเคเลย
เรื่องความสวยของรถชอบ almera มากกว่า  8)

กระแสในโซเชียล เคยเห็นกรณีด่า mg zs ว่าอึดซดน้ำมัน อะไหล่ช้านู้นนั่นนี่
แต่พอไปตจว. ในเมืองก็เห็นคนใช้กันเยอะอยู่นะครับ