ผู้เขียน หัวข้อ: 2020 Yaris กับ Note จะมีรุ่นปรับโฉม หรือเพิ่มอุปกรณ์ไหมครับ และจะมาช่วงไหน  (อ่าน 3252 ครั้ง)

ออฟไลน์ twinaof

• Newbie
  • *
หรือต้องรอ 2022 : Yaris & Ativ Full Model Change (TNGA) และ 2021 : Note e-Power (Next Generation) ตามข่าวพี่ J!MMY เมื่อต้นปี

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
เดาเองว่า note น่าจะไม่ปรับอะไรแล้ว เพราะเพิ่งปรับรุ่นย่อยจาก 2 รุ่นย่อยเป็น 3 รุ่นย่อยไป และอุปกรณ์ที่มาผมว่าค่อนข้างครบตามที่ควรจะเป็นแล้วครับ น่าจะรอ all new เลยมากกว่า

ส่วน yaris เพิ่งเปลี่ยนเครื่องใหม่ไป และปรับรุ่นย่อยใหม่เหมือนกัน แต่ค่าย toyota ผมไม่รู้จะมีปรับอะไรเพิ่มอีกเล็กๆ น้อยๆ อีกไหม เพราะค่ายนี้เค้าทำอะไรไวกว่า nissan

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
note หรือ march ต้องถูกเลือกว่าใครจะได้ไปต่อในตลาดไทย
เดาว่า note น่าจะได้ไปต่อ แล้วปล่อย march ไปจากตลาดไทย ไปเล่นตลาดยุโรปเต็มตัวเหมือน yaris/vitz
แล้วnote อาจจะได้เครื่องเดียวกับ almera มาลง เป็นการอุดช่องว่างของตลาดแฮทแบค

หรือ อาจจะเปลี่ยนใจกลับมาใส่ e-power อีกก็ได้ เพราะเข้าเงื่อนไข boi แล้วขายรวมกับ kick e-power เพื่อจะได้นับยอดผลิตให้ครบจำนวนที่ boi กำหนดได้ง่ายขึ้น

ปอลิง นั่งเทียนล้วนๆ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
Yaris เพิ่งเปลี่ยนเครื่อง และเพิ่มอุปกรณ์เล็กๆน้อยๆไปเองนะครับ แล้วก็มีชุดแต่ง Cross เข้ามายกสูง 3 เซน ผมว่าคงบไม่มีอีกอย่างน้อยก็ 2 ปีล่ะ

ออฟไลน์ twinaof

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ปีหน้าผมจะได้ซื้อเลย :'(