ผู้เขียน หัวข้อ: Adaptive Cruise Control (อแดฟทิฟ ครูซ คอนโทรล) ใช้กันบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 8582 ครั้ง)

ออฟไลน์ AirborneTH

• Full Member
แล้วตอรุ่นที่มี stop and go มีcivic กับaltis accord นอกเหนือจากนี้มีรุ่นไหนอีกมั้ยอ่ะครับ
New Altis ครับ

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
ผมมีแต่ cruise control ธรรมดา ใช้ทุกครั้งที่ทางโล่ง จะได้ไม่เครียดขับเกิน 120 จะโดนจับ

ออฟไลน์ jeafish

• Jr. Member
  • **
ACC + PA ของ Volvo เปลี่ยนพฤติกรรมการขับรถของตัวเองไปเลยครับ
ถ้าในเมือง รถติดๆ ก็กดใช้แล้วครับ ถ้ารถจับเส้นถนนได้ จับรถคันหน้าได้ ที่เหลือก็แค่กดปุ่มที่พวงมาลัยครับ แทบจะไม่ต้องทำอะไรเลย
ถ้าขับไกลๆ ทำให้ขับช้าลงได้เยอะเลยครับ ขับเลนกลาง ล็อคความเร็วตามกฎหมายกำหนดเลยครับ ลดความเสี่ยงของกล้องจับความเร็วได้เยอะ 555 ทำให้ใจเย็นขึ้นเยอะครับ ค่อยๆไปเรื่อยๆ คำนวณระยะเวลาของการเดินทางแล้ว ช้าเร็วต่างกัน ไม่กี่นาทีครับ เอามือแต่พวงมาลัยเบาๆ ยกเท้าออก แต่ตาไม่ละออกจากถนนนะครับ เผื่อเหตุไม่คาดฝัน

ออฟไลน์ Booboo

• **
ใหม่ๆจะไม่คุ้น จังหวะเบรคจังหวะเร่งมันจะไม่หมือนขับเอง
ใหม่ๆไม่ไว้ใจกลัวมันไม่เบรคให้55555
พอคุ้นกันแล้วแค่ทำใจให้สบายตั้งความเร็วตามต้องการแล้วแค่ถือพวงมาลัยเอาไว้ให้ระบบมันทำงาน
ทางไกลดีมากครับไม่เหนื่อยไม่เครียด 300กิโลยังสบายไม่เมื่อยขา

ออฟไลน์ jobs168

• **
ใช้บ่อยครับ ขึ้นทางด่วนถ้าไม่ซิ่ง ใช้แน่นอน ใช้ได้ทุกย่านความเร็ว รถติดๆก็บ่อยตามคันหน้าสบายเท้าดีครับ

รถบ้านผมนี่ถ้าจะซื้อใหม่ต้องมีระบบนี้ ถ้าไม่มีผมไม่สนเลยอะครับ กลายเป็นสิ่งจำเป็นไปเฉยเลย

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
acc ต้องมี stop and go ด้วย จำเป็นมาก และเป็นปัจจัยหลักในการเลือกซื้อรถเลย

ต.ย. แต่ก่อนชอบ bmw นะ แต่benzให้ acc with stop and go มา bmw เลิกมองเลย

หรืออีกต.ย. ว่าจะถอยรถ7ที่นั่งcx8 แต่กางสเปกมีแต่acc ไม่มี stop and go เลยหยุดจองเลย อาจจะไปมอง volvo xc90แทน

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เอาหน้า Alan Rickman มาพูดว่า Always