ผู้เขียน หัวข้อ: เฟอร์รารี่ นี่ระบบ Safty รถเขาแน่จริงๆนะครับ ชนยันขนาดนี้ ยังบาดเจ็บไม่มาก  (อ่าน 12248 ครั้ง)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
https://www.khaosod.co.th/breaking-news/news_3124458

หนุ่มนักแข่งรถเจ้าของรังนกแบรนด์ดัง พา ฝน ดาราสาว นั่งเฟอร์รารี่ รถเสียหลักพุ่งชนแท่งแบริเออร์สนั่นสมุทรปราการ รถพังยับเยิน

เมื่อเวลา 03.30 น. วันที่ 4 ธ.ค. ร.ต.อ.ธนาวุฒิ ดวงจินดา รองสารวัตร(สอบสวน) สภ.สำโรงเหนือ รับแจ้งเหตุรถเก๋งชนแท่งปูนแบริเออร์ ซึ่งเป็นแนวกั้นสถานที่ก่อสร้างสะพานรถไฟฟ้าเกาะกลางถนนศรีนครินทร์ ขาออกมุ่งหน้าสี่แยกศรีเทพา บริเวณหน้าร้านขายกระเบื้องปูพื้น ไดนาสตี้ ไทล์ท้อป สาขาบางนา-เทพารักษ์ ต.สำโรงเหนือ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ หลังรับแจ้งจึงรุดไปตรวจสอบพร้อมอาสามูลนิธิป่อเต๊กตึ้ง

ที่เกิดเหตุบริเวณรถยนต์หรู ยี่ห้อเฟอร์รารี่ สีแดง ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน สภาพชนอัดอยู่กับแท่งปูนแบริเออร์แนวกันสถานที่ก่อสร้างสะพานรถไฟฟ้า ด้านหน้าฝั่งขวาพังยับเยิน ส่วนคนขับบาดเจ็บชื่อ นายสราวุธ เสรีธรณกุล อายุ 36 ปี กรรมการผู้จัดการ สายงานการตลาด บริษัท เจเอสเอเซีย เบฟเวอเรจ จำกัด เจ้าของแบรนด์รังนก จูซเนส (Juice Nest) และยังเป็นนักแข่งรถชื่อดัง ทีม Racing Spirit ค.ร.ม. คนรักเมีย PSC Motorsport สภาพถูกโครงเหล็กซากรถอัดติดอยู่ด้านใน

เจ้าหน้าที่นำเครื่องตัดถ่างทำการตัดโครงเหล็กชุดประตูออกและถ่างโครงเหล็กคอนโซนหน้ารถ เพื่อช่วยเหลือนำออกมาได้ พบบาดเจ็บขาขว้างหัก ส่วนบริเวณเบาะนั่งข้างซ้ายพบผู้บาดเจ็บชื่อ น.ส.ศนันธฉัตร ธนพัฒน์พิศาล หรือ ฝน ฮอร์โมน ดารานักแสดง สภาพบาดเจ็บเล็กน้อยบริเวณหน้าอกและมีอาการจุก เจ้าหน้าที่เร่งนำส่งโรงพยาบาลศิครินทร์ ก่อนนำส่งรักษาต่อยังโรงพยาบาลในกรุงเทพฯ

จากการสอบถาม นายสราวุธ ซึ่งยังพอให้การได้ กล่าวว่า ขณะที่ตนกำลังขับรถมาตามถนนดังกล่าว และคาดว่ารถน่าจะเหยียบเข้ากับน้ำมันหรืออะไรบางอย่าง ทำให้รถลื่นและเสียหลักพุ่งเข้ามาชนแท่งปูนแบริเออร์ที่เป็นแนวกั้นก่อสร้างสะพานรถไฟฟ้าที่อยู่เกาะกลางถนน

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจยังไม่สามารถยืนยันได้ว่า สาเหตุเกิดจากอะไร อาจจะเหยียบน้ำมันและอะไรบางอย่างตามที่ผู้บาดเจ็บบอก หรืออาจจะด้วยความเร็วของรถ จึงทำให้เสียหลักพุ่งชนแท่งแบริเออร์ อย่างไรก็ตาม จะได้ทำการสอบสวนข้อเท็จจริงอีกครั้ง เพื่อดำเนินการตามกฎหมายต่อไป

ที่มา-ข่าวสด

ออฟไลน์ TeslaX

ตอนนี้รถไม่เท่าไหร่รู้สึกว่าแม่ฝ่ายหญิงโกรธมากที่ไปกับผู้ชายคนนี้

ปัญหาคือคนขับก็มีเมียแล้ว อยู่ชมรมคนรักเมีย แต่ตี 3 แล้วตอนชน ออกไป/หรือกำลังไปไหนกัน อันนี้ริวไม่ยุ่งนะฮะ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
ถ้าคิดว่าเป็นนักแข่งรถแล้วจะรอดบนถนนเมืองไทยนี่คิดผิดแล้ว

ออฟไลน์ Krongbun

;) ความลับไม่มีในโลก

แต่ระบบเค้าดีจริง ยับขนาดนี้

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
รถชนไม่เท่าไหร่ แต่เมียรู้นี่ซิ ชิหาย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ apinui

ฝน ดาราสาวนี่ใครหรอครับ แนะนำเพิ่มหน่อยครับ ผมไม่รู้จักอะ ...

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
จะเจ็บหนักก็ตอนเมียรู้นี่แหละ
ว่าแต่ขับรถแพง ไม่ต้องติดป้ายทะเบียนก็ได้เหรอ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2019, 11:50:25 โดย Trigger-Happy »
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ joa123

อื้อหือ super fast 812   na 800ม้า

ออฟไลน์ O_o"

เหมือนน้องเค้าเป็นนักแข่งรถด้วย

ออฟไลน์ AkE

รถอะสบายๆครับ แต่ข่าวนี่ยาวๆแน่

ออฟไลน์ spn

ฝน ดาราสาวนี่ใครหรอครับ แนะนำเพิ่มหน่อยครับ ผมไม่รู้จักอะ ...
ดังมาจากซีรีส์ hormorne วัยว้าวุ่นครับ ตั้งแต่ปี 2557
แจ้งเกิดดาราหลายคน พีช เก้า ต่อ มาร์ช ฝน แพทตี้ ปันปัน ฯลฯ

ว่าแต่ลื่นน้ำมันบนถนน/น้ำล้างถนนบนถนนนี่น่ากลัวจริงครับ
วันก่อนขับกระบะออกตัวจากไฟแดง 40-50 km/h ขับเหยียบน้ำอะไรไม่รู้ ท้ายสะบัดเลย ยังดีคุมรถอยู่ ไม่ไปชนกับใคร
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ kiwiwi

รถในสนามแข่งจริงๆเค้าอั้นแรงม้าไว้ตามรุ่น
แต่รถ super car มันไม่ได้อั้นตาม

ออฟไลน์ CJ.

รอดูสาเหตที่แท้จริงครับ ส่วนเรื่อง barriers บางจุดวางเหลื่อมกันไปมาอันตรายมาก
ผมเคยเห็นจยย.เฉี่ยวชนจุดที่วางเหลื่อมๆ หลายครั้งเลยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ pratuang

• Full Member
ตี 3.30 ไม่แน่ใจว่า เมาหรือเปล่า แต่เวลานั้น ผมว่าขับเกิน 150 แน่ๆๆๆ หรือเกิน 200 ไปเลย

ออฟไลน์ delete

บ้าาาาาาา               

ไม่มีอะไร   

คิดมาก

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

รวยขนาดนี้รถ ไม่ใช่ปัญหาครับ ซื้อใหม่ง่ายๆ

แต่เรื่องอื่นน่าจะยาว  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2019, 14:02:36 โดย Peet Sayumpoo »

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
พวกเราน่าจะคุยกันในเรื่อง ระบบ Safety ที่ตั้งกระทู้นะครับ
เรื่องอื่น น่าจะคุยกันที่บ้านครับ ... 

เพื่อสังคมพวกเราที่จัดเจน

ออฟไลน์ jame894561

ออฟไลน์ Lammerison

ประสบการณ์ จากสนามแข่งหละครับ

ว่ารถแรงขนาดไหน ต้องออกแบบระบบป้องกันคนขับแบบไหน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ประเด็นเรื่องรถชนไม่น่าใช่เรื่องใหญ่อะไรแล้วมั้งตอนนี้..
แต่เรื่องที่ตามๆมานี่สิ น่าติดตาม 5555+
--------------------------------------
*เพิ่มเติม
ไปเผือกมาละ รูปใน IG ฝ่ายชายเปิดเผยมากๆ มีรูปถ่ายคู่กันหวานเยอะพอสมควร
ประเด็นเรื่องมีเมียแล้วนี่ไม่น่าจะจริงแฮะ เหมือนความสัมพันธ์ค่อนข้างเปิดเผยอยู่นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2019, 15:10:11 โดย pladaek »
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ไอ้พวกรถก่อสร้างที่ทำคราบน้ำมันเลอะบนพื้นถนนแล้วปล่อยไว้แบบนั้นมันมีจริงๆนะครับ เดือนก่อนผมเจอแถวระยอง ตอนแรกนึกว่าแอ่งน้ำจากรถบรรทุกน้ำของพวกก่อสร้าง พอขับผ่านซักผักจอดซื้อของเลยก้มดูบังโคลนถึงรู้ว่ามันเป็นแอ่งน้ำมัน ดีที่ผมมาแค่ 90-100 เร็วกว่านั้นคงได้หมุน

ส่วนเรื่องผัวเมีย ผมเองก็ตาม IG น้องฝน เห็นเจ้าตัวแจ้งว่าฝ่ายชายไม่มีเมีย และไม่เคยแต่งงาน ลองเช็คข้อมูลกันหลายๆด้านครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รถชนเรื่องรองไปแล้ว ถถ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

เรื่องรถชนไม่ใช่ปัญหาแล้ว แต่ข่าวที่บอกว่าฝ่ายชายมีลูกมีเมียแล้วไม่จริงเนี่ย เห็นบอกจะไล่ฟ้องสื่อที่กล่าวหาพวกนั้นแล้ว...ถ้าจะมันดี

55+ ต่อมเผือกทำงานทันที

ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับ ชนเละแบบนี้ ถ้ายี่ห้ออื่นมีหวังตาย

ออฟไลน์ flybigbear

ตี3ครึ่ง นี่ไปทำไรหน้ออออ

ออฟไลน์ Fly to dream

เรื่องรถชนนะครับ เรื่องส่วนตัวเค้าจะทำอะไรก็เรื่องเค้าครับ
อย่าไปยุ่งเค้าครับ มีคนแคปไปให้เจ้าตัวได้งานนะครับเรื่องปากเสีย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ apinui

ดังมาจากซีรีส์ hormorne วัยว้าวุ่นครับ ตั้งแต่ปี 2557
แจ้งเกิดดาราหลายคน พีช เก้า ต่อ มาร์ช ฝน แพทตี้ ปันปัน ฯลฯ

ว่าแต่ลื่นน้ำมันบนถนน/น้ำล้างถนนบนถนนนี่น่ากลัวจริงครับ
วันก่อนขับกระบะออกตัวจากไฟแดง 40-50 km/h ขับเหยียบน้ำอะไรไม่รู้ ท้ายสะบัดเลย ยังดีคุมรถอยู่ ไม่ไปชนกับใคร

อ๋อ ผมนึกออก และ ที่ตัวเล็กๆเสียงเล็กๆ ใช่ปะครับ ... จริงๆก็ชอบน้องเค้านะ น่ารักดี ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ golf8023

ฝ่ายชายคนขับยังไม่มีเมียนาจา
คนที่ไปเฝ้าอาการฝ่ายชายก็น้องฝนกับครอบครัวฝ่ายชาย

ล่าสุดคือน้องเขาแคปหน้าจอเตรียมฟ้องคนที่ให้ข้อมูลไปในทางที่เสียหายแล้วจ้า

มาที่เรื่องรถ
เซฟตี้จริงๆครับ คนขับบาดเจ็บเล็กน้อย ตัวน้องเขาก็ไม่เป็นอะไรเลย

ออฟไลน์ ynot9x

ผมเห็นด้วยครับ น่าจะมีกฏหมาย ปรับคนพวกนี้นะครับ ชอบเทน้ำล้างอะไรซักอย่างราดทิ้งบนถนน รถที่ล้างมาใหม่ๆ มาเจอก็ซุ้มล้อเน่าไปเลยครับ

แถมอาจลื่นเกิดอุบัติเหตุอีก
2013 - Honda Accord G9
-=4cycle Turbo Collection=- <RWD FWD AWD>
2015 Dec - BMW F30 N20 M Sport [BMC + Racechip GTS + BILSTEIN B12 + EBC Brakes + Muffler Design]
2018 - Ford Focus MK3.5 Ecoboot [BMC + DTE-PowerControl-X + boomba racing + Brembo + EBC Break]
2021 Dec - Audi TT MK3 Model Year 2022