ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจองรถยนต์ครึ่งทางแรก Motor Expo 2019 (28 พ.ย. - 3 ธ.ค.) รวม 11,887 //  (อ่าน 16119 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
สรุปยอดจองรถยนต์ในงาน Motor Expo 2019 ครึ่งทางแรก
(28 พ.ย. - 3 ธ.ค. 62) รวม 11,887 คัน

ลดลงจากปีก่อนหน้า 14.7% อันดับ 1 คือ Honda

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/motor-expo-2019-booking-half/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2019, 11:37:46 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ดูเหมือน นิวอัลเมร่าจะไม่ช่วยนิสสันเท่าไหร่นะ ยอดยังแพ้เจ้าสองเลยทส่วนนิวซิตี้นี่ not to mention ละ เพราะเป็นไปตามคาดอยู่แล้ว  :-X

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
City ถึงกระแสจะยี้เรื่องภายใน แต่ยอดนำ อัลเมร่ายาวๆเลยแน่

ออฟไลน์ AkE

เป็นไปตามคาด almera อะหรอยอดยังตาม2 ไม่น้อยครับ เดี๋ยวก้รู้ครับเรื่อง city vs almera ตัวเลขพอ

ทราบออกมาแล้ว ได้แต่ขำคนออกตัวแรงเดือนที่แล้ว ตลาดปีนี้หงอยลงไปพอสมควรนะครับนี่ขนาดรถออกใหม่

เยอะยังดรอปไปไม่น้อยเลย หลายวงการเลยตอนนี้ Ford นี่เงียบไปพอสมควรเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2019, 15:21:00 โดย AkE »

ออฟไลน์ aod

หักปากกาเซียน

ออฟไลน์ pjs6306

คนรอดูรถคันจริงกันอยู่นะผมว่าคนตามต่างจังหวัดที่ไม่ได้มาเห็นรถคันจริงคงรอดูรถก่อนตัดสินใจอยากให้ดูยอดหลังส่งมอบรถกันได้สัก2-3เดือน

ออฟไลน์ spn

BENZ แซง SUZUKI
ส่วน MG ร้อนแรงตามเคย
Nissan มีรถเปิดตัวเพียงรุ่นเดียว ต้องเหนื่อยหน่อย
HONDA มีรถเปิดตัวปีนี้หลายรุ่น ทั้ง City FC FK ส่วน HRV ก็ขายได้อยู่แล้ว
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ rerk.com

• Newbie
  • *
ผมรอดูยอดขายจริงดีกว่าครับ
ยอดจองบางทีมันก็ไม่ได้หมายความว่าจะซื้อจริงเสมอไป เพราะผมเคยโดนเซลล์ขอร้องให้จองเอายอด หลังจากนั้นก็คืนเงินให้

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รอชมวันสุดท้ายว่าพี่โตจะแซงนำขึ้นที่ 1 หรือเปล่า  8)

ออฟไลน์ masuoka

Porsche​ ยอดจองมีทุกวันเลยนะ​ ยอดรวมเป็นร้อยคันละ​ ไม่ธรรมดานะนี่​

ออฟไลน์ Pegasus7700

ทำไมผมดันมองว่า ภายในcity  โดดเด่นกว่าeconcar ทั้งปวงนะ
แต่city ตัว vและs มันออกจากง่อยๆ แต่ SV, Rs  ดุดีกว่าตัวอื่นชัดๆ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ basterias

เปอโยยอดจองไม่มีเลยหรอครับ น่าจะต้องมีบ้างนะ วันก่อนเพิ่งเจอป้ายแดงแถวร่มเกล้าคันนึง  :'(
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ Songchan

• Jr. Member
  • **
ทำไมผมดันมองว่า ภายในcity  โดดเด่นกว่าeconcar ทั้งปวงนะ
แต่city ตัว vและs มันออกจากง่อยๆ แต่ SV, Rs  ดุดีกว่าตัวอื่นชัดๆ
หมายถึง ดีไซน์ หรือ วัสดุ ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เปอโยยอดจองไม่มีเลยหรอครับ น่าจะต้องมีบ้างนะ วันก่อนเพิ่งเจอป้ายแดงแถวร่มเกล้าคันนึง  :'(

คาดว่าไม่ยอมส่งยอดครับ

ออฟไลน์ SRY

ไม่น่าเชื่อนะครับ ว่าบิ๊กเนมแบบฮอนด้าจะกลัวนิสสันอัลเมร่าขนาดนี้ ผมเห็นตอนเปิดตัวตามคลิปต่างๆ คอมเม้นต่างๆเงียบกันหมดเหมือนจุก อกว่ามันไม่คุ้มจริง พอเห็นยอดนำผงาดกันชัดเจน แถมบอกเพราะซิตี้ตัวเดียว ทั้งๆที่ยอดรวม นี่มันบอกชัดเจนเลยว่ากลัวอัลเมร่าขนาดนั้นเลยหรือครับ
ก็น่าจะรู้ยังไงก็ขายได้ มันไม่ได้ขี้เหร่แบบ บริโอ ถึงจะหาย มันสวย แค่มันไม่คุ้มกับราคาที่จ่ายเลยเท่านั้นเอง
เห็นแบบนี้ขนาดไม่ค่อยชอบพี่โตเท่าไหร่ แต่ตอนพี่โตลงมาเล่นตลาดอีโค่คาร์ พี่โตอัดถุงลม จนเป็นมาตรฐานรถทุกคัน tngaก็มา ไม่ได้กั๊กเลย ซึ่งจะกั๊กก็ได้ คู่แข่งก็ไม่มีเลย ยังไงก็ขายได้อันดับ1แน่นอน น่านับถือเลยพอมาเห็นแบบนี้ ไม่ได้เอาแต่แบรนด์อย่างเดียว เค้าทำจริงอะไรจริง
แปลกแทนที่จะช่วยกันแบนหรือติ เพื่อให้ได้รถยี่ห้อดีๆ คุ้มค่าเงิน ไม่ตัดเกินจนน่าเกลียดแบบนี้ 0 ก็เยอะ ซ่อมก็ง่าย ขายต่อก็ราคาดี ใช้กัน กลับสนับสนุน แถมตอกค่ายรองทั้งๆที่ไม่เคยมาเป็นคู่แข่งได้เลยแต่กลัวซะงั้น หรือไม่อยากได้รถดีๆ ออฟชั่นดีๆ ยี่ห้อดีๆใช้กันครับ หรือจะให้เค้าเอาเปรียบรวยต่อไป เราก็ก้มหน้าก้มตาซื้อของไม่สมราคาต่อไปนั่นหรือ แปลกดีครับ เสียเงินซื้อรถมาใช้ หรือซื้อเอายี่ห้อกับราคาขายต่อกันครับ
ทำไมไม่ทำแบบบริโอ เค้าจะได้คิดปรับตัวใหม่หน่อย รถน่ะสวยแล้ว แต่ข้างใน ไม่มีคำพูด
ดูวีออสนะครับ รถยอดนิยม ไม่มีอะไรเลย แถมขึ้นราคา นานไปๆ มันก็ไม่ได้หมายความว่าจะนิยมแบรด์แบบถวายหัวตลอดไปนะครับ มาสด้ายังขึ้นมาได้ บางยี่ห้อดีๆยังหายไปได้ ยังจะ งก แล้วให้ก้มหน้าซื้อต่อไปดูสิ อนาคตมันจะยังยืนเจ้าตลาดได้ไหม มันต้องมีเสื่อมกันบ้าง อย่างกนักเลยครับ และก็อย่าเชียร์เหมือนซื้อแล้วได้หุ้นเลยครับ เรามีแต่เสียเงิน เจ้าของเค้าโน่นได้เงิน ซื้อมาใช้ได้กี่ปีเชียว ไม่ได้เป็นอมตะสักหน่อย

ออฟไลน์ NavaneS

เอาใจช่วยเปอโยต์ครับ  :D :D
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member

ยอดจองในงานมันบ่งบอกอะไรครับ ทำไมลุ้นกันจัง

จองที่อื่นมันไม่มีความหมายหรือ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ delete

อัลมิร่า น่าจะได้ยอดจองมาตั้งแต่เดือนพฤศจิกายนแล้วมั้งครับ
พอมาเดือนนี้ ยอดก็เลยเริ่มตกลงไป เพราะคู่แข่งเริ่มมา
รอดูยอดรถตอนส่งมอบเลยละกัน ว่าตกลงขายได้เท่าไหร่กันแน่

ออฟไลน์ Ponthakorn

รู้กันได้ยังไงครับว่าฮอนด้าซิตี้ขายดี

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
รู้กันได้ยังไงครับว่าฮอนด้าซิตี้ขายดี
นั่นสิครับ รถ Honda รุ่นอื่นๆ ก็ขายดีนะ โดยเฉพาะ Civic

ออฟไลน์ rtong

คิดว่า honda ที่ขายดีคือ Civic

แต่แปลกใจตรง Nissan อาจเพราะ Almera ไม่มีโปรช่วยในช่วงเปิดตัวหรือเปล่า  หรือแจ้งลูกค้าว่าอีกนานกว่าจะรับรถ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Hyundai เจอ Majesty ตีหงายหลังเลย
ยอดจองยังน้อยกว่า KIA อีก

ออฟไลน์ Magl

เอาแบบไม่ต้องเทียบกัน ยังไง city เปิดตัวทีไร มันก็ขายดีตลอด เพราะชื่อ ส่วน almera เดามันก็ขายของมันแบบเดิมคือยอดประมาณ 1000 คันต่อเดือน แรกๆอาจจองเยอะมีรถส่งมอบไหมไม่รู้ ชื่อชั้นมันต่างกัน

ออฟไลน์ Lammerison

ยอดของ ฮอนด้า ก็ไม่ใช่ของ City ทั้งหมด
ยอดของ นิสสัน ก็ไม่ใช่ของ Almera ทั้งหมด

รอดูตอนแยกรุ่น หรือไม่ก็รอดูยอดขายรายเดือนแยกตาม segment  หลังจากนี้ต่อไปดีกว่า

ออฟไลน์ Symphonic

ก็อยากเอาใจช่วยนิสสันนะ

ถ้าพี่เป็นพนักงานนิสสัน ก็อยากให้เอาเวลากลับไปตั้งใจ
สร้างรถให้มันแข็งแรงทนทาน แก้ปัญหาจุจิกกวนใจ
ลูกค้าดีกว่านะ. เที่ยวไล่ว่าคนซื้อไม่ให้โอกาส
แต่เคยย้อนกลับไปดูตัวเองมั้ยว่าได้รับโอกาสจากลูกค้า
มาแล้วกี่ครั้งต่อกี่ครั้ง แล้วไปสนองคุณเขายังไง

พอเขาเข็ดหลาบ ไม่อยากซื้อใช้ ก็ไปว่าเขาว่า สาวกแบรนด์
ทำรถออกมายังไงก็ซื้อ
ก็รถยังไงที่เขาซื้อคือรถที่ปัญหาน้อย ใช้งานแล้วสบายใจ

บริษัทพี่ทำรถแบบนี้ได้มั่ย ถ้าทำได้ก็จะซื้อครับ

ออฟไลน์ 20TRF

เข้ามาเชียร์ซูบารุ 256 คันแล้ว  :) :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
พลานุภาพไม่ช่วยเลยหรอ ปกติที่2-3

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
พลานุภาพไม่ช่วยเลยหรอ ปกติที่2-3
สองรุ่นนะครับ ได้ขนาดนี้โคตรเทพละครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
city ไม่ได้เด่นอยู่รุ่นเดียวนะครับ คนไปดูซีวิคกันเยอะมากที่ผมไปดูเมื่อวานอ่ะนะ ไม่แปลกที่ยอดขายพุ่ง ฮอนด้ามาดีทุกคัน แต่อัลเมร่าที่ได้ยอดขนาดนี้คือของมันเกือบหมดเลย นาวาร่าอาจจะได้นิดๆ แต่เทอร่านี่โดนเมิน เลยแถมผมไปถามบอกว่า ต้องซื้อตัวท้อปเท่านั้นถึงจะได้ชุดแต่งแบบครบๆ แบบเซ็งเลย ตัว 1.199ล้าน ลดไม่ได้อีกแล้วด้วย เซ็ง
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ยอด MAZDA เจ๋งจริงๆ