ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจองรถยนต์ครึ่งทางแรก Motor Expo 2019 (28 พ.ย. - 3 ธ.ค.) รวม 11,887 //  (อ่าน 16045 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jacob

• Hero Member
ใจเย็นๆ รอยอดขายจริงทั่วประเทศก่อนก็ได้สาวกอย่าเพิ่งรีบอวย
ว่าแต่มาสด้าสองกับซิตี้จะจัดเป็น eco car หรือ b seg เหมือนเดิม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2019, 16:00:39 โดย Jacob »

ออฟไลน์ Activehybrid

คิดเป็น% Toyotaยอดตกกว่าเพื่อน เมื่อไหร่จะลดราคา

ออฟไลน์ AgentMolder

ยังไงยอดขาย city ก็ที่ 1 ในกลุ่ม B/Eco อยู่แล้วครับเชื่อได้เลย ไม่ได้หักปากกาเซียน หรือตอกหน้าใครด้วย ทุกคนรู้ ผมเองก็รู้ว่ายังไง city ก็ขายดีแน่นอน แต่ที่แซะๆกัน เพราะมันออกแบบภายในได้เชย ห่วยมาก ก็คือภายในไม่สมราคาขาย คนก็เลยติ แซะกัน แต่ยังไงยอดขายมันก็ที่ 1 อยู่แล้ว

จะวัดกันมันต้องเทียบกับตัวเอง เอายอด city เทียบกับยอด almera ว่าขายมากขึ้น/ลดลงกว่าเดิมเมื่อเทียบกับของเดิมของตัวเองเท่าไหร่ น่าจะบอกได้ดีกว่า เอายอดชนยอดแบบนี้

ออฟไลน์ recycleman

เท่าที่เดินมาหลายปี เซลล์ที่ไม่ค่อยตื้อให้จองเลยก็นิสสันนั้นแหละครับ ดูเนื่อยๆเฉื่อยๆไม่กระตือรือร้นอะไรเท่าไร

ส่วนมาสด้านี่อย่างตื้อ แค่ไปดูเล่นๆพี่เล่นจะลากให้ไปจองท่าเดียวเลย

ออฟไลน์ delete

ใจเย็นๆ รอยอดขายจริงทั่วประเทศก่อนก็ได้สาวกอย่าเพิ่งรีบอวย
ว่าแต่มาสด้าสองกับซิตี้จะจัดเป็น eco car หรือ b seg เหมือนเดิม?

ใช่ ผมว่า ควรจัดกลุ่มใหม่ได้แล้ว
ยุบรวมพวกที่เป็น อีโคคาร์เฟส 2 กับ เฟส 1 ที่ยังขายอยู่ กับ b-sec ที่ยังขายอยู่ เอามารวมกันเป็นหลุ่มเดียวไปเลย
รวมถึงทำตารางอัตราเร่งใหม่ด้วย ฝากแอดมิน HLM พิจารณาด้วยครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เท่าที่เดินมาหลายปี เซลล์ที่ไม่ค่อยตื้อให้จองเลยก็นิสสันนั้นแหละครับ ดูเนื่อยๆเฉื่อยๆไม่กระตือรือร้นอะไรเท่าไร

ส่วนมาสด้านี่อย่างตื้อ แค่ไปดูเล่นๆพี่เล่นจะลากให้ไปจองท่าเดียวเลย
จริงเมื่อวานบอกพันเดียว จองรถได้เลย 55555 ดีไหวตัวทัน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
เมื่อวานไปเดินงานมา
City คิวเริ่มไปถึงมีนาละครับ
Almera ตอนนี้ยังต้นมกราอยู่

ทั้งคู่ส่งมอประมาณบกลางเดือนเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
มาสด้า นี่ขนาดแคบ น้ำดัน ปั๊มเจษฏาเสีย ยอดยังวิ่งที่3 ถ้าแก้ปัญหาได้ไม่อยากคิดว่าจะอยู่อันดับไหน....แต่คงไม่คิดแก้5555ขายได้อยู่

ออฟไลน์ delete

ทั้งคู่ส่งมอประมาณบกลางเดือนเหมือนกันครับ

ว่าแต่ไลน์การผลิตในโรงงานนี่
โรงงานนิสสันนี่อัลเมร่าน่าจะ70% ของกำลังการผลิตเลยมั้งครับ 555
ส่วนซิตี้นี่ อาจจะต้องขอแบ่งจากตัวอื่นหลายตัวอยู่ ยอดส่งรถเลยน้อย

ออฟไลน์ num_tm

• Jr. Member
  • **

โรงงานนิสสันนี่อัลเมร่าน่าจะ70% ของกำลังการผลิตเลยมั้งครับ 555
ส่วนซิตี้นี่ อาจจะต้องขอแบ่งจากตัวอื่นหลายตัวอยู่ ยอดส่งรถเลยน้อย
City/Jazz ผลิตที่ รง ที่อยุธยา ส่วน Civic ประกอบ รง ที่ปราจีน นับเฉพาะรุ่นที่ขายดี เชื่อว่า รง ที่อยุธยา แทบจะผลิต City อย่างเดียว เพราะ Jazz ก็ปลายโมเดลแล้ว

ออฟไลน์ Jo_Jungko

City/Jazz ผลิตที่ รง ที่อยุธยา ส่วน Civic ประกอบ รง ที่ปราจีน นับเฉพาะรุ่นที่ขายดี เชื่อว่า รง ที่อยุธยา แทบจะผลิต City อย่างเดียว เพราะ Jazz ก็ปลายโมเดลแล้ว
.
.
ผมเห็นทั้งแจ๊ส ซิตี้ และซีวิค ออกจากโรงงานที่ปราจีนครับ อีกอย่างหลานผมบอกว่า ผลิตที่ปราจีนด้วย วันก่อนผมเห็นสีน้ำเงินกับสีแดงขึ้นเทรลเลอร์ออกจากโรงงานด้วย สีอย่างสวยเลยครับ

ออฟไลน์ Koong

เปอโยยอดจองไม่มีเลยหรอครับ น่าจะต้องมีบ้างนะ วันก่อนเพิ่งเจอป้ายแดงแถวร่มเกล้าคันนึง  :'(

ดีแล้วครับ. จะได้เลิกขู่ซะที.  อ่านข่าวบอกถ้าไม่รีบซื้อปีนี้ ปีหน้าจะปรับราคาขึ้นอีก  ดูซิจะกล้าขึ้นจริงเปล่า

ออฟไลน์ O_o"

แค่ยอดจอง รอดูยอดขายจริงๆดีกว่า

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รู้กันได้ยังไงครับว่าฮอนด้าซิตี้ขายดี
นั่นสิครับ รถ Honda รุ่นอื่นๆ ก็ขายดีนะ โดยเฉพาะ Civic

ออฟไลน์ SM.

งงยอด Isuzu ทำไมน้อยจังเลย หรือคนไม่รู้ว่าเปลี่ยนรุ่นใหม่แล้วจริงๆ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
งงยอด Isuzu ทำไมน้อยจังเลย หรือคนไม่รู้ว่าเปลี่ยนรุ่นใหม่แล้วจริงๆ
สองรุ่นนะครับ ยี่ห้ออื่นได้เยอะ เค้ามีกี่รุ่น
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023