ผู้เขียน หัวข้อ: All new Altis ไทยมีโอกาสไมเนอร์เอาหน้าตาเดียวกับ us เข้ามาไหมครับ  (อ่าน 5097 ครั้ง)

ออฟไลน์ dailioh

• Jr. Member
  • **
มีโอกาสเปลี่ยนหน้าแบบ us บ้างไหมครับหรือจะแค่ปรับหน้าตานิดหน่อยเหมือน เจนที่แล้วจนจบเจน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2019, 18:02:06 โดย dailioh »

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
ถ้ายอดขายไม่ดีก็ปรับแหล่ะครับ
เอาจริงๆ หน้าที่ขายในไทยมันเรียบๆ ไม่โดดเด่นเลย

ออฟไลน์ akarachaiw40

• Full Member
ที่ จขกท ถามคือตัว 5door ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ locomotive

• Sr. Member
ถ้าตัวถัง Sedan หน้าแบบ US ในจีนก็มีขาย ใช้ซื่อว่า Livin ขายคู่กันกับโฉมบ้านเรา มี 2 โฉมให้เลือกใช้ แต่ถ้าตัว Hatchback จะได้หน้านั้นตายตัวเลย

ออฟไลน์ tsubasa

• Hero Member
ขอให้ new altis ขายไม่ดี ไม่เข้าเป้า ก็ไม่แน่นะเราอาจได้โฉมนั้นมา
new altis ใหม่ มันไม่สวยเลยจริงๆ ทั้งภายนอก ภายในโคตรเชย แถมเบาะหลังแคบกว่าเดิม เวลาพิงเบาะแขนก็จะไปโดนพลาสติกข้างเบาะแข็งๆอีก

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามาก็คงเป็นรุ่นพิเศษมากกว่าครับ

ออฟไลน์ ATONGA

• Jr. Member
  • **
....ลองนั่ง altis ใหม่ ถ้าไม่ได้ทำแท๊กซี่ แล้วเทียบกับ civic ดูแล้วเหนื่อย คนรู้จักหลายคน รอดูแล้วก็ผิดหวัง ไปออก civic หมด

ออฟไลน์ AgentMolder

สั่งเข้ามาก็ได้นะครับ แต่ต้องเอามาพร้อมไฟหน้าด้วย แต่จุดยึด กิ๊บล๊อคต่างๆมันที่เดียวกันหมด

ออฟไลน์ Newhang

ขอให้ new altis ขายไม่ดี ไม่เข้าเป้า ก็ไม่แน่นะเราอาจได้โฉมนั้นมา
new altis ใหม่ มันไม่สวยเลยจริงๆ ทั้งภายนอก ภายในโคตรเชย แถมเบาะหลังแคบกว่าเดิม เวลาพิงเบาะแขนก็จะไปโดนพลาสติกข้างเบาะแข็งๆอีก
เซ็งปีกข้างเบาะหลังที่สุด
กับการลดต้นทุน คิดว่าเค้าไม่รู้กันเหรอ นิดๆหน่อยๆได้นิดได้หน่อยเอาออกหมด

ไม่เข้าใจนะ ของเคยดีทำไมไม่คงไว้ ของไหนไม่ดีก็ปรับปรุง
สงสัยต้องไปดูงานที่ isuzu

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าไม่ได้หรอกครับ มันคนละ version กัน ส่วนจะข้าม version มานั่น ปกติไม่ค่อยทำกันนะครับ

อีกอย่าง Camry โดนบ่นเรื่องรถดูวัยรุ่นมากไปหน่อย ผู้ใหญ่ๆ ไม่ชอบเลย ตอนนี้มา Altis น่าจะได้บทเรียน ไม่อยากไปทาง sport มากเกินไป เพราะกลุ่มลูกค้าก็ค่อยข้างจะกว้างอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
ผมว่าไม่ได้หรอกครับ มันคนละ version กัน ส่วนจะข้าม version มานั่น ปกติไม่ค่อยทำกันนะครับ

อีกอย่าง Camry โดนบ่นเรื่องรถดูวัยรุ่นมากไปหน่อย ผู้ใหญ่ๆ ไม่ชอบเลย ตอนนี้มา Altis น่าจะได้บทเรียน ไม่อยากไปทาง sport มากเกินไป เพราะกลุ่มลูกค้าก็ค่อยข้างจะกว้างอยู่แล้ว

สงสัยจะยังไม่ค่อยได้บทเรียนเท่าไหร่ เพราะว่า Altis 1.8 เบนซิน บังคับเป็น sport สถานเดียวเลย