ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยรถบุนตะในInitial D  (อ่าน 16409 ครั้ง)

ออฟไลน์ bear286

• Jr. Member
  • **
สงสัยรถบุนตะในInitial D
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 13:51:37 »
รถบุนตะในInitial D เป็นรถขับสี่ ถ้าไม่ทำFR จะดริฟท์ทรงไหน คล้ายๆรถแรลลี่ไหม :-*

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: สงสัยรถบุนตะในInitial D
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 14:01:49 »
หมายถึง Impreza GC สีน้ำเงินใช่ไหมคับ
รุ่นนี้ Drift ได้นะ แต่มันจะ Drift แบบขับสี่ ไม่ได้สะบัดท้ายชัดๆแบบพวกขับสองล้อหลัง

ถ้านึกไม่ออก ลองดู clip พวกรถแรลลี่ subaru อารมณ์นั้นเลยคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2019, 14:10:46 โดย akewizard »

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 14:35:16 »
ผมโคตรชอบเลย ตอนที่ ae86 vs gc8 ดูหลายรอบมาก
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 15:23:16 »
เอ้า ไม่ใช่ LEVIN เหรอครับ  ::) ::) ::) ::)

FR กับ 4WD ก็ Drift ได้ Drift มันทั้งคู่ แต่อาการจะออกคนละแบบครับ

FR อาการ Over จะเยอะกว่า ต้องแต่ง angle ช่วยเยอะ และเวลาดึงกลับ FR จะยากกว่า 4WD เพราะ 4WD มีล้อหน้าช่วยดึงกลับง่ายกว่า

ที่เห็นๆ ในปัจจุบัน 4WD Drift คือ Ford Fiesta ของ Ken Block ครับ

เอามาฝากครับ FF เขายัง Drift กันยังกะ FR เลยครับ

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2019, 22:55:22 »
อาจจะเกี่ยวกับการตูนนะครับ. ไม่มีเกี่ยวกับดริฟ.

รถคันนี้มาในภาค 4

Impreza WRX STI Coupe.  ทั้งทาคุมิ ทั้งเฮียแกไม่ดริฟละครับถ้าจับคันนี้.

ขับแบบ grip ไปเลยแล้วทั้งง่ายกว่าและเร็วกว่า.  เป็นรถที่ดีกว่า 86 เพื่อไว้ให้ลูกได้ฝึกครับ

ทาคุมิขับวันแรกบอก เหมือนขับจานบิน. ขับง่ายแต่ดันเร็วกว่ารถตัวเอง. จนหมดความมั่นใจไปเลย  เร็วแบบเข้าปกติก็เร็วโดยไม่ค้องดริฟ ซึ่งเป็นเรื่องปกติ เพราะอิมมีทั้ง ขับสี่ ติดหอย.

ลุงเหมือนพูดไว้ว่า. ต่อให้ขับ 86 ที่เป็นขับหลังยังไงก็ไม่มีทางตาม subaru ทัน. แต่ที่ให้ทำ เพื่อให้เหมือนแข่งกับตัวเองที่เป็นรถอีกคันตลอดเวลา.  ที่ผ่านมาคือไร้พ่ายมาตลอด. แต่ตอนนี้เจอคู่แข่งที่ไม่ว่ายังไงก็ไม่มีทางแซงได้. หรือก็คือตัวเองที่ขับรถที่ดีกว่า เกาะกว่า นั่นละครับ.

ถ่าวันนึงแข่งจบได้เทคนิคใหม่จนคิดว่าขับได้เร็วขึ้น.  วันต่อมาก็จะพบว่า subaru ก็เร็วขึ้นจากเทคนิคใหม่เช่นกัน. เหมือนคู่แข่งที่ไม่มีวันจะแซงได้ครับ. (โครตลึกซึ้ง)

ไม่อยากคิดว่าถ้าทาคุมิเอา im ไปแข่งแทน 86 จะโหดขนาดไหน

บุนตะตอนซื้ออิม.  บอกทาคุมิแค่ว่า. พ่อก็แก่แล้ว. ยก 86 ให้ แล้วอาจจะซื้อรถที่มันอเนกประสงค์ (IM?)+ ขับง่าย ( turbo + AWD?).สักคัน.  555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2019, 23:07:23 โดย Butterzai »

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2019, 09:45:44 »
มันขับง่ายจริงหรือป่าวครับ อิ อิ ::)

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2019, 10:07:22 »
มันขับง่ายจริงหรือป่าวครับ อิ อิ ::)

ต้องถามพี่ท่านที่เอาไปหมุนตรงทางลงด่วนงามวงศ์วาน รถขาดครึ่งแต่เหมือนจะไม่บาดเจ็บอะไรมากอ่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2019, 16:28:14 »
แล้วก็เอาไปขายเป็นหัวตัดใช่ไหมครับ อิ อิ