ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจอง Suzuki ในงาน Motor Expo 2019 รวม 2,308 คัน แบ่งตามรุ่นรถ //  (อ่าน 16475 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ยอดจอง Suzuki ในงาน Motor Expo 2019 : 2,308 คัน อยู่ในอันดับ 6
แบ่งตามรุ่นรถ ตัวหลักคือ สามทหารเสือ Swift / Ciaz และ Eritga

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/suzuki-booking-motor-expo-2019

ออฟไลน์ alpha14

ยอดวิ่งไปได้สวย

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
Celerio ยังมีขายอยุ่เหรอ ผมนึกว่ายกเลิกทำตลาดไปแล้ว ???

ออฟไลน์ rtong

ไม่ปรับอะไรเลย  ก็ยังขายได้ 

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
Celerio ยังมีขายอยุ่เหรอ ผมนึกว่ายกเลิกทำตลาดไปแล้ว ???

ผมว่ามันดีนะครับ ราคาถูกทนทาน บริษัทผมซื้อไว้ให้เซลล์ขับ 5 คัน option โล้นๆ เลย

ออฟไลน์ polwath

อย่างน้อย Suzuki ก็ยังมี Celerio ที่เป็นรถสำหรับคนตั้งตัวและเริ่มมีครอบครัวขายสำหรับใช้งานนะ ค่ายอื่นไม่มีอะไรแบบนี้อีกแล้วนะ ถ้ายังมีกำลังซื้อ ต่อให้น้อยแค่ไหนก็ขายได้อยู่ดี ยิ่ง Suzuki ค่อนข้างเข้มเรื่องงบประมาณด้วยเนี่ย

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member

เค้าเพิ่งจัดโปรแรง ลดหลายหมื่นแบบ official บนหน้าเว็บเค้าเลยครับ ทำให้มียอดขึ้นมาพอสมควร

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ถ้าเล่นสงครามราคาจริงๆ Suzuki เก่งแฮะ

Celerio ก็เก๋งญี่ปุ่นที่ถูกสุดในตลาด
Carry ก็กระบะญี่ปุ่นที่ถูกสุดในตลาด
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ AgentMolder

ไม่น่าเชื่อ ยอดยังไปได้เรื่อยๆเลยทุกตัว

ออฟไลน์ Staples

ไปแวะดู Ertiga เซลล์มีความตั้งใจขายของ พับเบาะ นอนโชว์ให้ดู ผิดกับ Nissan ถามรายละเอียด Turbo เป็นยังไง บอกให้เข้าไปดู Web Nissan ท่าเดียว

ออฟไลน์ Smith686

ถ้า Suzuki Jimny ประกอบอินโดแล้วเอาเข้ามาขาย  ยอดจะพุ่งกว่านี้อีก

ออฟไลน์ whoami

ไม่มีโปรดักส์ใหม่ๆ แต่เน้นความถูก คุ้มค่า และส่วนลดจัดหนัก ยอดเลยยังไปได้ดี

ออฟไลน์ polwath

ถ้าเล่นสงครามราคาจริงๆ Suzuki เก่งแฮะ

Celerio ก็เก๋งญี่ปุ่นที่ถูกสุดในตลาด
Carry ก็กระบะญี่ปุ่นที่ถูกสุดในตลาด

ผมว่า Carry ถ้าเอาตัวขับสี่มาขายก็น่าจะขายตามต่างจังหวัดได้มากขึ้นนะ โดยเฉพาะเกษตรกรและฟาร์มต่างๆ รวมพวกที่อยู่พื้นที่ยากไร้ด้วย

แต่จะดีกว่านี้ถ้า Suzuki มีเครื่องดีเซลด้วย เพราะรุ่นนี้กินเยอะพอสมควร

ออฟไลน์ bodin

ผมว่ามันดีนะครับ ราคาถูกทนทาน บริษัทผมซื้อไว้ให้เซลล์ขับ 5 คัน option โล้นๆ เลย

บริษัทผมก็มีโครงการจะซื้อให้เซลล์วิ่งแทนวิออสครับ ขนของได้ดี5ปีขายทิ้ง ส่วนต่างราคาดูยังไงก็คุ้มแต่เซลล์ยังไม่ยอมแต่ถ้านายใหญ่จะเอายังไงก็ไม่รอดเพราะรุ่นถูกสุดราคาแทบจะเป็นครึ่งนึงของวิออส :-X

ออนไลน์ apinui

อยากเห็นยอด city กับ almera อะ

ออฟไลน์ kabutoro

ไปดูราคาในเว็บหั่นราคาลงอย่างกะจะเจ้งเลยวุ้ย :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ bullyboy

ไปแวะดู Ertiga เซลล์มีความตั้งใจขายของ พับเบาะ นอนโชว์ให้ดู ผิดกับ Nissan ถามรายละเอียด Turbo เป็นยังไง บอกให้เข้าไปดู Web Nissan ท่าเดียว

ผมว่าส่วนนึงที่ nissan ในไทยขายไม่ดี เพราะเจอเซลแบบนี้เยอะครับ ผมเองเคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับทำให้ความน่าซื้อแทบไม่มี ต่างจากเซลค่ายอื่นๆ

ออฟไลน์ SM.

Ertiga ขายได้น้อยกว่า Ciaz ซะงั้น

ออฟไลน์ holidayaholic

ciaz ส่วนลด 120,000 เลยมั้งครับ เห็นแว๊บๆ