ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจอง Mazda ในงาน Motor Expo 2019 รวม 3,998 คัน แบ่งตามรุ่นรถ //  (อ่าน 17381 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ยอดจอง Mazda ในงาน Motor Expo 2019 : 3,998 คัน อยู่ในอันดับ 3
แบ่งตามรุ่นรถ Mazda 2 คิดเป็น 55.3% ตัวหลักคือ เบนซิน 1.3 Skyactiv-G

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/mazda-booking-motor-expo-2019/

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
นั่งดูเลขแบบแจงยอดแล้วก็ไม่แปลกเท้าไรแฮะ

ขาด 2 คัน 4 พัน

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
CX8 มาแรงแฮะแต่คงได้แค่ช่วงต้นๆ CX5 ดูยอดนะลดๆลงแล้วในกรุงเทพเห็นเยอะต่างจังหวัดไม่มีเลย

ออฟไลน์ Magl

Mazda3 มาใหม่แต่ยอดไม่เปรี้ยงเลย

ออฟไลน์ axister

3 ดูแผ่วมาก ส่วนลดกำลังจะมารึเปล่าาา

แต่ยินดีด้วยกับ cx8 ตัวเลขโอเคเลยนะ

ออฟไลน์ AkE

อยากให้ 3 ขายได้มากกว่านี้ รถน่าใช้ครับแต่งนิดๆสวยมากๆ แต่น่าจะไปแบบนี้เรื่อยๆส่วน2 นี่ตามสุตร

ออฟไลน์ PC CK

Cx8ยอดจองดีกว่าcx5 แต่cx5คนไปออก2.5turbo spเยอะอยู่
ส่วนmazda3 ยอดคงสู้สองเจ้าตลาดไม่ไหว 3นี่ถ้าไม่ชอบก็คือไม่เอาเลย ขณะที่่civicกับaltisเป็นรถที่ไว้ใจได้ไม่แปลกถ้า3จะไม่พุ่งเท่าที่มาสด้าหวังไว

ออฟไลน์ PREM

3 ใหม่ยอดขายผิดหวังแทบทุกประเทศที่ขายเลย
ส่วนตัวคิดว่าราคาแพงไป และรุ่น Hatchback ผ้าบุหลังคาสีดำำ เข้าไปนั่งหลังแล้วอึดอัดมาก
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ CJ.

ยอด 2 เยอะมาก ขนาดแค่ปรับโฉม ส่วน 3 น้อยกว่าที่คิดไว้มากเลยครับ นึกว่าจะขายดีกว่านี้
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ HHHsung

มาสด้า น่าเอาอย่าง โต ฮอน จะขายรถพรีเมื่ยมแข่งยุโรป ทำตราใหม่แข่งไปเลยครับ

เพราะตราเดิมทั่วโลกมองรถยี่ปุ่นทั่วไปว่าเป็น รถคุ้มค่า ราคาไม่แพง ทน ประหยัด ไว้ใจได้

ปล. ทำราคาสูงแบบนี้ ขายยากครับ ไม่ว่าจะที่ไหนในโลก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

3 จากที่หลายคนตั้งตารอคอย เปิดตัวสดๆ ร้อนๆ แต่ไม่เปรี้ยงอย่างที่คิด ซึ่งผมคิดว่าก็ประมาณนี้อยู่แล้ว พอนานไปจะเป็นไงนี้

ที่ดูมาดีสุดคือ CX-8 นะ เพราะคาดว่าไม่น่าได้เยอะกว่า CX-5 (อาจจะใหม่หรือป่าว)

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
สมน้ำหน้า mazda 3 มั่นใจรถตัวเองเกิน จนกั๊ก All speed / ตัวรองกั๊ก DRL
คนซื้อไหลไปค่ายอื่นหมด

ออฟไลน์ Pegasus7700

มาสด้า2. ขายดี แปลว่า almera ยอดไม่น่าจะดี
แต่ city ดี
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
CX8 ขายได้เยอะแฮะ ...มิน่าเห็น 2 คันละ (วันเดียวกันกับที่เห็น Captiva ใหม่)

ออฟไลน์ Read more Speak less

• Newbie
  • *
คนรอบตัวที่ซื้อมาสด้า2 จำนวน 6ใน10คนมีเหตุผลหลักที่เหมือนกันคือเค้าไม่ชอบ CVT ผมคิดเล่นๆว่า ถ้า All new almera กับ city ใช้เกียทอร์คฯ ธรรมดา หรือมาสด้า 2 เปลี่ยนไปใช้ CVT  ยอดขายมาสด้า2 อาจจะไม่เยอะเท่านี้ 

ออฟไลน์ gorilla

M3 สวยจริงครับ  แต่มันใช้งานประจำวันยากครับ

คนชอบคือสายสปอร์ตตัวจริง  เบาะนั่งเตี้ย หลังคาเตี้ย  หน้าต่างเล็ก  อึดอัดไปหมด  ยังกะรถสปอร์ต

ให้ผมซื้อ C-Seg ผมยังไม่เอา M3 เลยครับ  ใช้งานไม่ได้เลย อารมณ์เหมือนขับรถซิ่งวันหยุดมากกว่า  ผมสูง 187 เข้าไปนั่งก็หัวติดหลังคาแล้วครับ 

ออฟไลน์ stamickey

• Newbie
  • *
สมน้ำหน้า mazda 3 มั่นใจรถตัวเองเกิน จนกั๊ก All speed / ตัวรองกั๊ก DRL
คนซื้อไหลไปค่ายอื่นหมด

ผมเป็น 1 ในนั้นครับ ตั้งใจจะออก Mazda 3 ตัว S แต่ออฟชั่นถูกตัดไม่สมราคา เลยได้ Civic EL มาแทนซะละ ส่วนลดล่อใจอีก
2019 HONDA CIVIC
2013 HONDA CITY
2011 NISSAN MARCH
2010 TOYOTA AVANZA
2006 COROLLA ALTIS

ออฟไลน์ KATANA

• Full Member
M3 สวยจริงครับ  แต่มันใช้งานประจำวันยากครับ

คนชอบคือสายสปอร์ตตัวจริง  เบาะนั่งเตี้ย หลังคาเตี้ย  หน้าต่างเล็ก  อึดอัดไปหมด  ยังกะรถสปอร์ต

ให้ผมซื้อ C-Seg ผมยังไม่เอา M3 เลยครับ  ใช้งานไม่ได้เลย อารมณ์เหมือนขับรถซิ่งวันหยุดมากกว่า  ผมสูง 187 เข้าไปนั่งก็หัวติดหลังคาแล้วครับ

เห็นด้วยครับ MAZDA3 ตัวใหม่ผมชอบมองภายนอกนะ สวยดีสปอร์ต น่าขับจัง แต่ให้ซื้อขับเองไม่เอา

ออฟไลน์ SM.

นึกว่า 3 จะได้มากกว่านี้นะครับ ทั้งๆที่เป็นรถใหม่

ออฟไลน์ BN`

เห็นด้วยครับ MAZDA3 ตัวใหม่ผมชอบมองภายนอกนะ สวยดีสปอร์ต น่าขับจัง แต่ให้ซื้อขับเองไม่เอา

เห็นด้วยอีกเสียงครับ ส่วนตัวผมชอบ Mazda 3 มาก มองกี่ทีก็สวย แต่พอได้ลองนั่งเท่านั้นแหล่ะ ฝันสลายเลยครับ

เบาะแข็งและนั่งไม่สบายมากนัก อาจจะเหมาะกับคนที่ชอบรถแนวสปอร์ตๆจริงๆแหล่ะครับ