ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปว่าวัันนี้ ไพร่ฟ้าหน้าใส ไปงานฟิเอสต้าที่พรากอนได้ด้วยมั้ยครับ  (อ่าน 5739 ครั้ง)

ออฟไลน์ thuang

• Jr. Member
  • **
ตามกำหนดการเดิม งานมีสองส่วนคือส่วนของสื่อมวลชน กับไร่ฟ้าหน้าใส

อัพเดทเร็ว ๆ นี้ งานไร่ฟ้าหน้าใสหายไปไหนไม่รู้ สรุปเหลือแต่งานของสื่อ

วีันนี้แล้วนะ  8) 8) สรุปว่าไพร่ฟ้าหน้าใสอย่างผม ไปแล้วจะได้สัมผัสเจ้าฟิเอสต้าตัวเป็น ๆ มั้ยครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป

ไม่แน่ใจค่ะ เด๊๋ยวกะว่าจะลองไปเดินเล่นดูค่ะวันนี้

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ก็ต้องได้แหละครับถ้าไม่ให้คนทั่วไปเข้านัดไปหาที่ศูนย์ที่ไหนสักที่ปิดตายไปเลยดีกว่า ถ้ามาจัดงานในที่สาธารณะแล้วมาปิดโน่น ห้ามนี่ผมว่างี่เง่าครับ   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
งานนี้ สรุปว่า งานของสื่อครับ เย็นนี้ผมไป

เหตุที่ต้องกำหนดว่า งาของสื่อ หรืองานของประชาชน

เพราะ สื่อ มีงานต้องทำ ไม่ว่าจะถ่ายทำรายการทีวี บ้างละ
สัมภาษณ์คนนั้นคนนี้บ้างละ หรือว่า อยากได้ช็อตสวยๆ เอาไปลงข่าว ฯลฯ บ้าง

ถ้าเขาเปิดให้ประชาชนเข้าไปเดินดูด้วยได้ ทีนี้ละครับ ทำงานกันลำบากเลยทีเดียว
เพราะประชาชนหลายคน ไม่รู้ และไม่สนใจเลยว่า กำลังถ่ายทำรายการกันอยู่
ก็จะเข้ามา บัง เดินเบียด หรือบางคน หนักว่านั้น พยายามเอาหน้าไปอยู่ในกล้อง
โดยไม่ได้รับเชิญ (ซึ่งมีคน ประเภทนี้อยู่จริงครับ เห็นประจำ)
หรือทำในสิ่งที่ตัวเองต้องการจะทำ โดยไม่สนใจว่า เขากำลัง ถ่ายทำรายการกันอยู่

บางคนอาจจะคิดว่า เฮ้ย แล้วไง ละ ก็นี่เขาต้องเปิดให้ดูรถเสะ จะขายของหรือเปล่า
ถ้าจะขาย ก็ต้องให้ดู ถ้าทำอย่างนี้ก็จะไม่ซื้้อ

ตอบให้เลยก็ได้ครับว่า เป็นแนวคิดที่ออกจะเห็นแก่ตัวไปนิดนึง

เข้าใจว่าอยากดูรถครับ แต่ขอแนะนำว่า ดูที่โชว์รูมก็ได้
เดี๋ยวบรรยากาศของงานวันนี้ เราจะเก็บมาให้ชมกัน ในภายหลัง
ผ่านทาง the coup channel แล้วกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2010, 11:46:14 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ udis

รอชมผ่านทาง the coup channel อัพคืนนี้ใช่ไหมครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
ฟิเอสต้า อ่านครั้งแรกทำเอางง Ford อะไรเนี่ย ตกลงมันออกเสียงว่าอะไรกันแน่ครับเนี่ย

ออฟไลน์ Satanic za'

fiesta ถ้าออกเสียงตามดิคชันนารี่ มันจะออกว่า ฟิ - เอส - ต้า นะครับ แต่ถูกเร็วๆมันก็จะเป็นเฟียสต้า รู้สึกจะแปลว่างานรื่นเริงอะไรประมานนี้แหละครับ

To พี่จิมมี่ เป้นกำลังใจให้ครับ จะอัพวันไหนอะครับ วันนี้หรือเปล่า

คอยดู ถ้าไม่อัพ จะไม่นอนจริงๆด้วย เอาสิ   ;D ;D

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
fiesta ถ้าออกเสียงตามดิคชันนารี่ มันจะออกว่า ฟิ - เอส - ต้า นะครับ แต่ถูกเร็วๆมันก็จะเป็นเฟียสต้า รู้สึกจะแปลว่างานรื่นเริงอะไรประมานนี้แหละครับ

To พี่จิมมี่ เป้นกำลังใจให้ครับ จะอัพวันไหนอะครับ วันนี้หรือเปล่า

คอยดู ถ้าไม่อัพ จะไม่นอนจริงๆด้วย เอาสิ   ;D ;D

ขอบคุณมากครับ หายสงสัยเสียที

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
งั้นคงไม่ได้นอนแน่ครับ เพราะยังไงคืนนี้ก็อัพไม่ทัน ตัดต่อไม่ทันแน่ๆ
ต้องดูกำลังของน้องทั้งสองคนด้วยครับ

ออฟไลน์ joufo

อยากไปด้วยจังคับ

แต่ยังไงวันนี้ก็ไม่ว่างอยู่ดี  :P

ออฟไลน์ Satanic za'

ล้อเล่นครับพี่จิม เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นแหละครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้แอบมาดูที่ที่ทำงานก็ได้ 555

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
อยู่ที่ ม ก็จะรอเปิดดูนะครับ แอบอาจารย์ดู แต่เพื่อนมารุมดูกับเพียบ  ;D

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
รู้สึกว่างานนี้จะเชิญสื่อไปหลายแขนงมาก

สายไอทีก็ยังมีเชิญ หุหุ

ออฟไลน์ 2k

ตอนที่ผมไปงานเปิดตัวต่างๆที่จัดในพารากอนเค้าจะมีการจัดการที่ดีน่ะครับยกตัวอย่างเช่นงานเปิดตัวคอลเลคชั่นใหม่ของ G 2000 จะแบ่งเป็นสองส่วนส่วนนอกเป็นตู้โชว์ให้คนภายนอกเดินมาดูได้อีกส่วนนึงล้อมกรอบจะจัดให้เข้าเฉพาะคนที่มากับสื่อหรือว่าแขกรับเชิญที่มีบัตรเข้างานเท่านั้น งานของนาฬิการาโด้ก็เช่นกัน ผมคิดว่าตามสามัญสำนึกของคนทั่วไปนั้นงานที่มาจัดที่ลานกลางแจ้งคือเปิดให้คนทั่วไปเข้าไปมีส่วนร่วมชมด้วยได้ กรณีของเฟียสต้าเองก็จัดการไม่ยาก ขอแค่ล้อมรั้ว เชือก ฉากกั้นเสียแล้วเปิดเฉพาะให้สื่อเท่านั้นเข้าไปช่วงเวลาจัดงานส่วนหลังเสร็จงานแล้วเอาที่กั้นพวกนั้นออกให้ประชาชนทั่วไปเข้าไปสัมผัสได้ ทุกอย่างขึ้นอยุ่กับผู้จัดงานว่าจะใช้วิธีไหนกับงานตัวเอง ถ้ามาจัดในที่กลางแจ้งแล้วไม่มีการจัดการแบ่งผู้ชมให้ดีอันนี้โทษใครไม่ได้เลยครับนอกจากการบริหารงานที่ไม่ดีของตัวเอง

แฟนผมเล่าให้ฟังว่าหลายๆๆๆๆๆๆงานเลยเนี่ยคนที่มีหน้าที่ควบคุมงาน เจ้าหน้าที่ตรวจสอบแขก PR หละหลวมจนน่าทุเรศ หลายครั้งปล่อยให้สื่อผี ตากล้องผี เข้ามาร่วมงานแล้วมาเบ่งถ่ายรูปหรือขอรับของที่แจกในงาน 2-3 ชุดเลยทีเดียว บางครั้งไม่มีการตรวจตราบัตรเชิญจนกลุ่มทัวร์ชาวจีนมานั่งกินอาหารในงานฟรีเฉยเลย หรือหนักกว่านั้นมีป้าคนสติไม่ดีมานั่งข้างๆแฟนผมที่เป้นสื่อที่เชิญไปงานแล้วมาตะกุยๆๆๆๆๆกินของอย่างน่าเกลียดแต่ไม่มีการมาตรวจตราเชิญออกไปเลย  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com