ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการปรับปรุงเสียงลมเข้าของ camry ครับ  (อ่าน 13207 ครั้ง)

ออฟไลน์ harvard

• Jr. Member
  • **
ใช้ camry  Hybrid 2019 เดือน เมษายนครับ

ได้ข่าวจากสมาชิกว่าโตโยต้าได้ทำการแก้ไขเสียงลมให้กับลูกค้า camry โดยเสริมยางตามขอบให้เงียบขึ้น แต่......

1. ได้เข้าศูนย์บริการ Toyota Tbn กาญจนาเพื่อเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ได้แจ้งช่างไปเรื่องนี้ ช่างได้ลองขับแล้วบอกปกติ ไม่มีการแก้ไขให้

2.ติดต่อทางลูกค้าสัมพันธ์โตโยต้า ได้แจ้งว่าไม่ทราบเรื่องนี้

สรุปปัญหาเรื่องแก้ไขเสียงลมนี่มันยังไงครับ มีใครได้รับการแก้ไขแล้วบ้างครับ

ออฟไลน์ KxoZ

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเรื่องการปรับปรุงเสียงลมเข้าของ camry ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2019, 10:58:00 »
แก้ไปแล้วครับ เข้าไปอ่านรายละเอียดใน page New Camry 2019 thailand club นะครับ หรือเสิจยูทูปดูรายละเอียดของคุณหมอก็ได้นะครับ

ถ้าไม่แก้ให้แนะนำให้เปลี่ยนศูนย์นะครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการปรับปรุงเสียงลมเข้าของ camry ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2019, 13:46:12 »
กว่า 80% ศ. รู้เรื่องหมดแล้ว ศ0ไหนที่ไม่รู้เรื่องแสดงว่าไม่มีการอัพเดตใดๆเลย หรือไม่ก็ขี้เกียจทำให้ลูกค้า

แนะนำ ศ.เภตรารังสิตครับ แก้ดี ช่างดี แก้จบ รถไม่เยิน

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2019, 21:55:58 »
ผมถาม 0 ที่เข้าเค้าก็แจ้งว่าทาง toyota มีจดหมายแจ้งมาที่ 0 แล้ว และทำมาหลายคันแล้ว ซึ่งหลังจากที่ทำแล้วก็เงียบจริงครับ แต่เสียงยาง ช่วงล่างชัดเจนขึ้นมาแทน (2.5g)