ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกว่า Civic FC สามารถลากขายเเซยิดได้ยาวๆ 8-10ปี  (อ่าน 8550 ครั้ง)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: รู้สึกว่า Civic FC สามารถลากขายเเซยิดได้ยาวๆ 8-10ปี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 09:23:25 »
สำหรับผม civic ที่สุดจริงในยุคคือ fd
ส่วนตัวล่าสุด ได้สัมผัสแล้วเต็มไปด้วยการลดต้นทุน ความสวยภายนอกก็ธรรมดา แต่ล้านสอง บางคนเลยเข้าใจผิดว่าดูรวย

ไม่เฉพาะ civic นะครับ ผมว่า accord ก็ลดต้นทุนนะ รถคันละ 1.5m ออฟชั่นน้อยเกิน
เหมือน honda รุ่นใหม่ ๆ ลดในจุดที่เรามองไม่เห็น
ยอมรับว่าบริการดี
อยากให้ใส่ใจการตกแต่งภายในแบบ mazda บ้าง  8)

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
Re: รู้สึกว่า Civic FC สามารถลากขายเเซยิดได้ยาวๆ 8-10ปี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 14:41:59 »
ทำไงได้ขนาดพ่อท่านไม่ตั้งใจทำรถขนาดนี้ยังขายแทบไม่ทัน เลยไม่รู้จะเพิ่มต้นทุนประณีตไปทำไม
พูดในฐานะใช้ฮอนด้า แต่ไม่ไหวกับงานประกอบจริงๆครับ อีกอย่างเรื่องเก็บเสียงนี่ดังจริงๆดังทุกรุ่น
ขับฮอนด้าแล้วไปขับฟอร์ด นึกว่าฟอร์ดเป็นรถถัง มันหนักแน่นทุกส่วน5555

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 17:22:22 »
อ่าว​ แท็กซี่เขาไม่ได้เสียเงินซื้อหรอครับ​ หักทำไม​ งง
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 18:09:06 »
ถึงรอบ มันก็เปลี่ยนแหละ

กว่า sylphy จะมา civic ก็ model change หล่อกว่าเดิม คนก็เฮ ไป civic เหมือนเดิม เพราะ sylphy แก่แล้ว เป็นวัฎจักร

แต่จะบอกว่า ถ้าดูดีๆนะ ปกติ civic กับ corolla จะผลัดกัน

EK VS AE111 ... EK กิน
ES VS หน้าหมู ... หน้าหมู กิน
FD VS หน้าแบน ... FD กิน
FB VS โฉมที่แล้วเรียกไรหว่า .. โฉมที่แล้วกิน
FC VS โฉมปัจจุบัน .. FC กิน

แปลว่า โฉมหน้า Corolla อาจจะกลับมา ก็ได้นะ

ฝั่ง Civic นี่ เหมือนว่าถ้า gen ไหนมีตัว Type R ด้วย
ก็จะพลอยทำให้ตัวธรรมดาได้รับความนิยมมากขึ้นด้วยนะครับ

แต่ฝั่ง Corolla นี่ ไม่มีตัวที่เป็น Hero model เลย
ออกมาแต่ตัวธรรมดา แนวสงบเสงี่ยมรักสันติ เป็นรถพ่อบ้านแม่บ้าน
จ่ายกับข้าว แบบนี้มันไม่สามารถสร้างความพิเศษให้เจ้าของได้ครับ

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2019, 19:53:27 »
civic ใหม่ เริ่มผลิตแม่พิมพ์ละคับ น่าจะ model change ประมาณปี 64 คับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2019, 10:43:05 »
อัลติ้สใหม่นี่ดูไม่ค่อยต่างจากเดิมเลยรูปร่างสัดส่วน แต่วีวิคมันใหญ่มารอไว้เลย ใครทำมาเล็กกว่าก็ดูไม่แพงเท่า แถมรูปร่างดูหวือหวาเว่อวังมาก ขับตามหลังก็มองออก แต่มาสด้าสามกับอัลติ้สใหม่นี่ต้องมองดีๆ แต่ผมว่ามาสด้าสามใหม่นี่สวยหรูดีนะ