ผู้เขียน หัวข้อ: isuzu dmax โฉมใหม่สวยไหม ?  (อ่าน 38269 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
Re: isuzu dmax โฉมใหม่สวยไหม ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 18:18:14 »
บริษัทซื้อมาไว้แจกลูกค้า1คัน จอดโชว์หน้าบริษัทรอผู้โชคดีปีใหม่ สรุปผมยังหาจุดแตกต่างจากรุ่นเดิมไม่เจอ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: isuzu dmax โฉมใหม่สวยไหม ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 18:23:30 »
คล้าย ๆ เดิมครับ
สวยนะ แต่มันเห็นเยอะจนเบื่อไง  8)

ออฟไลน์ Kendow

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 18:34:26 »
ผมว่าที่สวยคือรุ่น V-cross ครับ รุ่นอื่นๆ ผมว่าจืดไปหน่อย

แต่ความสวยยังเป็นรอง Ranger WT อยู่ดี แต่ แต่ผมว่า D-max นี่สวยกว่าพวก Revo Navara Extender BT50 Colorado และ Triton (รายหลังเนี่ย เห็นหลายคนบอกสวย แต่ประทานโทษครับ ผมมองยังไงก็ไม่เห็นความสวยเลยครับ)
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 19:04:28 »
สวย Minimal ดี
สีขาวดูสะอาดตา อยากดุหากาบมาใส่
ไฟเดย์ไลท์ชัดมากขึ้น ชอบตรงไฟตัดหมอกกับไฟเลี้ยวหน้า
กลางคืนไฟหน้านึกว่าฟอจูเนอร์ (แยงตาดี)
ไฟท้ายขับตามแล้วมันก็สวยดีน่ะ

ภายในวัสดุดีขึ้นมาก แต่เส้นสายมันจะปาดอะไรมากมาย ดูรกไปหน่อย
น่าจะมีจุดซอฟสายตาหน่อย

ออพชั่นที่ได้ใช้จริงๆ ขาดแค่เบรกอัตโนมัติ
กล้องรอบคัน ผมว่ามันหลอกตาไม่ต้องเอามา
เซนเซอร์แบบนี้มันเมคเซนต์กับการขับรถดี

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 20:31:46 »
ฟอร์ด สวยสุดครับ แต่ไม่ซื้อ

แต่ถ้าซื้อ

ขับ 4 เอาโตต้า

ขับ 2 เอาดีแมกซ์

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 20:43:28 »
โฉมภายนอก ไม่ชอบหลายจุด

ไม่ชอบไฟเลี้ยวแยก ไม่ชอบขนาดไฟเบรคดวงที่3ทำไฟใหญ่แต่เป็นจุดๆเล็ก6จุด อันนี้ยอมหลอดไส้รุ่นเดิมดีกว่า
ไม่ชอบการตีโปร่งแล้วมีเส้นยางมาแปะ การแต่งของvcossไม่สวยเลย วิ่งตามหลังนึกว่าพวกเข้าร้านประดับยนต์แต่งมา
ไม่ชอบกันชนท้ายแบบรวม โดนชนต้องทำสี แทนที่จะซื้อแค่อะไหล่มาเปลี่ยนก็พอ

ภายใน ถือว่าวัสดุทำให้ดูดี แต่ถ้าตัดเรื่องวัสดุรุ่นเดิมกลับเส้นสายดีกว่ายกเว้นปุ่มแอร์ที่รุ่นใหม่ดีกว่า

การขับ ยังไม่ได้ลอง แต่ถ้าจะไม่ชอบ คงจะไม่ชอบที่ เหยียบคันเร่งแล้วล้อไม่หมุนเหมือนครัทช์ลื่น ซึ่งผมใช้ตัวก่อนไม่มีอาการนี้
ถ้าถามว่าน่าซื้อมั๊ย ผมดูการขับขี่ก่อนถ้าไม่มีอาการครัทช์ลื่นซื้อได้ แต่ถ้ามี ยังไงก็ไม่ซื้อ นอกนั้นผมว่ายังพอรับได้

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 22:30:43 »
ผมว่า design มันไม่ต่างจากตัวเดิมเลยครับ
option ความปลอดภัยก็แย่ ไม่สมกับเป็นรถปี 2019 เลย
ยอดขายก็ดี ช่วยทำสิ่งดีๆ ใส่ออฟชั่นดีๆ ให้คนไทยได้ใช้ด้วยเถอะครับ

ออฟไลน์ SuperS

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 22:55:29 »
ผมว่า design มันไม่ต่างจากตัวเดิมเลยครับ
option ความปลอดภัยก็แย่ ไม่สมกับเป็นรถปี 2019 เลย
ยอดขายก็ดี ช่วยทำสิ่งดีๆ ใส่ออฟชั่นดีๆ ให้คนไทยได้ใช้ด้วยเถอะครับ
แหมะขนาดม abs/ebd/ba Dual airbag ทุกรุ่นย่อย มี esc/trc/hsa ตั้งแต่ตัวz
ถ้าพี่ว่าระบบความปลอดภัยแย่ก็คงไม่รู้จะเอารุ่นไหนมาดีแล้วล่ะครับพี่
อคติเกินเกิดเป็น isuzu ทำอะไรก็ผิด5555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2019, 23:56:00 »
ถามว่าสวยไหม ก็ตอบว่าสวย

แต่มันดูเปลี่ยนไม่เยอะจากตัวเก่า ส่วนภายในนี่เน้นๆเลยไม่ต้องพูดถึง คนละเรื่อง

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 06:26:24 »
สวยเฉพาะตัวท็อป
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 07:19:09 »
ดูดีกว่าเดิม ส่วนสวยไม่สวยชอบไม่ชอบแล้วแต่คน
ส่วนเรื่องแว๊น ผมเจอ ฟอร์ดแว๊นมากกว่านะ
D max ที่เจอก็เป็นใส่คอก วิ่งหาเงิน แต่งกันตามใจ แต่การขับขี่เส้นยาวๆไกลๆ ไม่ค่อยซ่า

ออฟไลน์ nawatw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 07:46:46 »
    เอาเป็นว่าเมื่อก่อน ผมไม่เคยมองว่าอีซูสุสวยเลยแม้แต่รุ่นเดียว และไม่เคยคิดจะซื้อมาขับเลย
แต่พอมาเป็นรุ่นนี้ หลังจากเจอตัวจริง  ผมมองว่ามันสวยลงตัวที่สุดในตลาดขณะนี้. ทรงมันได้ ซุ้มล้อดูในรูปไม่เท่าไหร่ แต่ของจริงมันทำให้รถดูดีขึ้น. ไฟท้ายชอบมาก. ด้านหน้าก็โอเคร.    ยกเว้นที่ยังไม่ค่อยชอบคือรูปทรงของไฟหน้า ตาห้อยๆ อันนี้ไม่ชอบ
   สุดท้ายรอดูมาสด้าเปิดตัวปิคอัพรุ่นใหม่ 5555

มาสด้านี่ผมกลัวไฟท้ายเค้าจริงๆ
ติสต์ตัวพ่อ

ออฟไลน์ kabutoro

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 08:36:26 »
สำหรับผมตัวจริงสวยกว่าในรูปมาก  :-* :-*

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 09:46:30 »
ตัวผมไม่เคยมองรถกระบะ หรือ PPV ค่ายไหนสวยสักรุ่นเลย คือผมไม่ใช่แนวรถกระบะ/PPV อ่ะ ดูตัวไหนๆก็ไม่สวย

แต่ถ้าจะให้บอก อิสุ ผมว่าตัวเก่าดูดีกว่า แต่ดูดีสุดจริงๆยกให้ Ford แต่ผมไม่เชียร์ให้ซื้อ ปัญหาเยอะ ตัวที่ผมว่าหน้าตาน่าเกลียด(สำหรับผม) คือ Revo ครับ ไม่สวยเลย

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 10:03:02 »
ถามต่อหน่อยครับ สีขาวของisuzu นี่ 7 8 ปีผ่านไปเหลืองง่ายแบบ Honda mazda ไหมครับ

พอดีว่าสีขาวสวยดีอยากได้สีขาวครับ

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 10:11:35 »
ผมว่าที่สวยคือรุ่น V-cross ครับ รุ่นอื่นๆ ผมว่าจืดไปหน่อย

แต่ความสวยยังเป็นรอง Ranger WT อยู่ดี แต่ แต่ผมว่า D-max นี่สวยกว่าพวก Revo Navara Extender BT50 Colorado และ Triton (รายหลังเนี่ย เห็นหลายคนบอกสวย แต่ประทานโทษครับ ผมมองยังไงก็ไม่เห็นความสวยเลยครับ)
ผมเห็นด้วยนะว่าไทรทันหน้าใหม่ไม่สวยเลย นึกว่า xpander ในรูปแบบกระบะ  แต่ผมว่านาวาร่าสวยกว่าดีแม็กนะ  ไม่ชอบกระจังหน้าออดี้มีเขี้ยวเลยครับ  กับทรงไฟท้ายเหมือนจะโฉบเฉี่ยวแต่ไม่สวย ทำให้ตูดดูลีบแบน

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 10:41:16 »
ตัวจริงสวยครับ ออฟชั่นถือว่าดี ถ้าให้ผมตั้งงบ 8-9 แสน ซื้อกระบะ 4 ประตูตอนนี้ ก็เลือกเจ้านี้แหละ

ถามต่อหน่อยครับ สีขาวของisuzu นี่ 7 8 ปีผ่านไปเหลืองง่ายแบบ Honda mazda ไหมครับ
รถคนสนิทเป็นดีแมกซ์ขาวมุกปี 2012 ทุกวันนี้ก็ยังไม่เหลืองนะครับ งานสีไว้ใจได้อยู่ ถ้าเค้าไม่ลดคุณภาพของค่ายตัวเองนะ

ออฟไลน์ mychaigit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 12:09:46 »
ถ้ามองแค่ภายนอก แทบไม่ต่างจากรุ่นเดิม
ถ้าดูจากรีวิวพี่จิมมี่และของที่ใส่มาให้ ดีกว่าเดิมทุกด้าน

เครื่องแรงขึ้นตัว3.0 เกียร์ดีขึ้น ช่วงล่างดีขึ้นมากๆไม่ย้วยแล้ว
ระบบความปลอดภัยดีขึ้น คัสซีแข็งขึ้น ประหยัดน้ำมันขึ้น แอร์ไม่หนาวปรอทแตกแล้ว ศูนย์บริการดีติดอันดับก็ขายแต่ปิคอับช่างเลยชำนาน

ถ้าให้ซื้อใช้ตอนนี้มองรีโว่ Z 2.4 กับ Dmax 3.0 เท่านั้น  ถ้าจ่ายภาษีประจำปีไหว อย่าเล่นตัว 1.9เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2019, 20:24:30 โดย mychaigit »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 13:28:21 »
บ้านผม ก็จะเอาแต่ ค่ายนี้ ถ้าจะซื้อรถกระบะใหม่

ออฟไลน์ Sakutaro

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 14:33:58 »
ดูดีเทียบชั้นเรนเจอร์แล้วครับ ดูไม่ขัดตา สวยแบบลีนๆ
ภาพลักษณ์รถแว๊นสลัดออกยาก เพราะสายแว๊นจัดไปแต่งซะเยอะ เป็นแพนด้ากันทั้งประเทศเลย
แต่อย่าไปติดสติ๊กเกอร์ พวก จัยมันรัก วัยรุ่นสร้างตัว หรือไฟไอติมนะครับ อันนั้นดูแว๊นไปในทันที

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 15:07:54 »

ไปดู พี่โตนะครับ vsc ไม่มีสักรุ่น มีแต่ตัวท้อปๆ แอร์แบคสามลูกให้ตายเหอะ bilnd spot rcta ไม่มีสักรุ่นแต่ดีแม็กมี ดีแม็กนำไปไกลแล้วครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

Nynewwy_JRW

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2019, 16:48:16 »

ไปดู พี่โตนะครับ vsc ไม่มีสักรุ่น มีแต่ตัวท้อปๆ แอร์แบคสามลูกให้ตายเหอะ bilnd spot rcta ไม่มีสักรุ่นแต่ดีแม็กมี ดีแม็กนำไปไกลแล้วครับ

+1 ถ้าพูดถึง TOYOTA อะใช่ แต่นี่พูดถึง ISUZU แล้วนี่ผมว่าไม่ใช่ละ ABS EBD BA ESC เขาให้หลายรุ่นย่อยมาก ๆ มากกว่าค่าย เมกัน แล้วด้วยซ้ำ ให้มาพอ ๆ กับ Mitsubishi อีก