ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอีกที ความคืบหน้าเรื่อง SUZUKI JIMNY ประกอบอินโดจริงหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5047 ครั้ง)

ออนไลน์ Auto

• Hero Member
  ถามเรื่อง  ความคืบหน้าเรื่อง SUZUKI JIMNY  จะมีทางประกอบอินโดจริงหรือเปล่าครับ      คือส่วนตัวไม่สามารถสู้ราคานำเข้าญี่ปุ่น 1.65 ล้านได้   พูดตรง ๆ คือไม่มีเงินนั่นละครับ             แต่ถ้าราคามาไม่เกิน 8 แสนหรือมากกว่านี้นิดหน่อยจึงจะสู้ไหว  เพราะรถตั้งใจซื้อมาขับเล่นหรือออกทริปไปเที่ยวป่าเป็นบางครั้ง ไม่ใช่รถใช้งานจริงจังในชีวิตประจำวัน          ส่วนตัวต้องขอแบ่งเงินจากภรรยามาซื้อด้วย  ราคาแพงกว่านี้เมียคงไม่อนุมัติเนื่องจากรถซื้อมาคงได้จอดไว้เฉย  ๆ เอามาขับเล่นเป็นครั้งคราว คือเหมือนเป็นของเล่นมากกว่า             

ที่ถามเพราะว่าผมกำลังประกาศขายฟอร์จูเนอร์สุดที่รักออกไป เพราะรถมีหลายคันต้องทยอยขายออกไปบ้าง และคงจะไม่ซื้อรถใหม่ในเร็ว  ๆ นี้เพราะถ้าซื้อตอนนี้ Jimny  ไม่ได้ซื้ออีกแน่  ๆ       ตอนนี้ใช้รถ MPV Innova  กับภรรยาไปก่อน เนื่องจากปีนี้เพิ่งซื้อรถ MX5  เข้ามา  เอามาจอดขับเล่นเป็นครั้งคราว  ถ้าซื้อ Jimny  อีกคัน เอามาจอดอีก ราคามันแพงแบบนี้คงไม่ได้ซื้อแน่  ๆ   จะเก็บเงินไว้รอ Jimny ทีเดียว     พอจะมีความหวังได้ซื้อไหมในราคานี้   ถ้าไม่มีหวังจะเลิกรอ    จะได้มองรถรุ่นอื่นใช้งานไปเลย 

ปล  เห็นใน face jimny  มีดาราหลายคนก็ซื้อไปใช้อยู่นะ  โดยเฉพาะของคุณอุ้ม ลักขณา วัฒนวงศิริ ซื้อสีขาวไปสวยมากใจละลายเลย   และก็บรรดาร้านแต่งรถเจ้าของก็ซื้อกันไปส่วนมาก 

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
คุณautoหายไปนานเลยครับ ช่วงนี้ไม่เอาจูนไปออกทริปแล้วหรอครับ

ออฟไลน์ akewizard

ผมพึ่งเข้าไปดู line up ในเวป suzuki อินโดนีเซียมา
ราคา Jimny ที่นู่นแพงกว่า Ertika อยู่ประมาณ 1.4 เท่า (เข้าใจว่านำเข้ามาเหมือนกันก็เลยแพง)

แต่การที่มีรถพร้อมขายในรายการ ก็ไม่แน่ว่าอาจจะมี jimny ประกอบในอาเซียนก็ได้นะคับ รอลุ้นแค่จะมาเมื่อไหร่

คุณautoหายไปนานเลยครับ ช่วงนี้ไม่เอาจูนไปออกทริปแล้วหรอครับ
  ไม่ได้ออกทริปแล้วครับ ไม่มีเวลา     ตอนนี้ประกาศขายฟอร์จูเนอร์สุดรักอยู่   

ออฟไลน์ whoami

รอให้มีตัวประกอบอินโดเหมือนกันครับ

ถ้าราคา 8 แสน+- มันขายได้แน่นอน มาเถอะครับซูซูกิ

ออฟไลน์ joufo

ผมเก็บเงินรอ จนเอาเงินไปทำอย่างอื่นแล้วครับ
ไม่รอละ

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
น่าจะอีก 2ปี เพราะตอนนี้ยังคุยเรื่องโรงงานใหม่ไม่จบเลยครับ

Suzuki อินโดนีเซีย เผยยังมีหวังที่จะผลิต Jimny ในประเทศ
http://www.headlightmag.com/news-possibility-of-building-suzuki-jimny-in-indonesia/

ออฟไลน์ kabokaboh

• Full Member
วันนี้ เจอบนทางด่วนคู่กับ ลัมโบ

ผมมอง ตัวนีี้มากกว่าอ่ะ

ด้วยความหวังเล็กๆว่า ถ้าประกอบอินโด

ทำราคาดีๆ คงจะได้มาสถิตในโรงรถสักคัน

น่าจะอีก 2ปี เพราะตอนนี้ยังคุยเรื่องโรงงานใหม่ไม่จบเลยครับ

Suzuki อินโดนีเซีย เผยยังมีหวังที่จะผลิต Jimny ในประเทศ
http://www.headlightmag.com/news-possibility-of-building-suzuki-jimny-in-indonesia/
  ผมยังไม่กล้าซื้อรถใหม่ช่วงนี้    เพราะถ้าซื้อรถตอนนี้   SUZUKI Jimny   ไม่ได้ซื้อแน่  ๆ     ถ้ามีหวังประกอบมาขายไทยผมก็รอไปก่อน 

ออฟไลน์ NKORAT

• Newbie
  • *
อีก 3 ปีต้องเปลี่ยนรถรอเหมือนกันครับตอนนี้ก็มีคาลิเบียนอยู่ใช้ดีมาก

ออฟไลน์ GOBBS

รอจนไม่รอแล้วครับ ข่าวคืบหน้าไม่มี
ถ้าประกอบไทยอาจจะอุดหนุนนะ ถ้าอินโดคงไม่ครับ ถึงจะราคาไม่ต่างกันก็เหอะ ดูแล้วไม่เหมาะกับคันเดียวของบ้าน(ถึงผมจะ slowlife ก็เหอะ)
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ SM.

ค่ายนี้ทำอะไรช้าจริงๆ ญี่ปุ่นคิดอะไรกันอยู่นะ