ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านฟิล์ม แถวแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด เมืองทองหน่อยครับ  (อ่าน 6046 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
แนะนำร้านฟิล์ม แถวแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด เมืองทองหน่อยครับ

งานดีๆ เนี๊ยบๆ 3M ครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ adiPureII

• Full Member
ผมติดที่ PB Car Detailing ลองเซิจในเฟสบุ๊คดู
ผมติด 3m c40 รอบคัน 16xxx
ซีวิคแฮคแบ็ค คันสีเทานม ของผมเอง ฮ่าๆ

เช็คร้านอื่นที่เป็น 3m exclusive ราคา 19xxx
แนะนำให้โทรจองนะครับ คนติดมีคนเดียว ช้าหน่อย แต่งานเนียบเท่ากันทั้งคัน

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
ผมติดฟิล์มมา 3 ร้าน แต่ละร้านเป็นร้านที่ชาวเน็ตส่วนหนึ่งแนะนำครับ
1. ชารีฟ ออโต้ฟิล์ม กรุงเทำกรีฑา ใช้บริการมา 3 ครั้ง ติดเนี๊ยบดี ไม่มีฟองอากาศ เจ้าของร้านมานั่งคุยกับลูกค้าดี แต่รันคิวก่อนหลังไม่ค่อยโอเค อย่าเชื่อเซลล์ อย่าติดฟิล์มยี่ห้อแปลกๆ
2. ก กระจก วรจักร ใช้บริการมา 2 ครั้ง เปลี่ยนกระจกและติดฟิล์ม เพราะหินดีดกระจกแตกทั้งสองครั้ง ติดเนี๊ยบไม่มีฟองอากาศ ช่างทำงานละเอียดดีครับ ผมนั่งดูขั้นตอนการทำสะอาดเรียบร้อยดี ทิปไป 100 นึง
3. บางใหญ่คลังกระจก ใช้บริการมาครั้งเดียว เปลี่ยนฟิล์มทั้งคัน เจ้าของร้านให้คำแนะนำดี ไม่เร่งเร้า ให้เวลาเราได้เปรียบเทียบ และเลือกฟิล์มอย่างที่ต้องการครับ

ร้านที่ 3 นี้ น่าจะไกล้บ้าน จขพ หน่อยนึงครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ TeslaX

ร้านเส้นปทุมได้ไหม แต่เป็นของวีคูล แต่มีแบรนอื่นๆ ด้วยชื่อร้าน v5 autofilm มีรถสำรองให้ใช้ด้วยครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ทำไมผมรู้สึกว่า ร้านเยอะเลยอะครับ ลองหาใน Google น่าจะง่ายกว่า เอาระยะไกล้บ้านยิ่งดีครับ

ผมไปแถวติวานนท์ ก็เยอะนะ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
ทำไมผมรู้สึกว่า ร้านเยอะเลยอะครับ ลองหาใน Google น่าจะง่ายกว่า เอาระยะไกล้บ้านยิ่งดีครับ

ผมไปแถวติวานนท์ ก็เยอะนะ

ร้านเยอะมากจริงๆครับ แต่ร้านโดยมากราคาแพงกว่าเยอะเลย เช่น ฟิล์มตัวเดียวกัน ร้านนึง 2500 กับร้านนึง 3500 อะไรแบบนี้

นอกจากนี้ยังมีปัญหาเรื่องฟองอากาศมั่ง ฟิล์มขอบเผยอมั่ง รถมีรอยกรีดตามกระจกจากการติดตั้งมั่ง ก่อนจะเข้าร้านอะไรสักอย่าง เดี๋ยวนี้โชคดีที่พอมี google ให้เราทำการบ้านได้ง่ายขึ้นครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ SM.

นอกจากตัวฟิล์มแล้ว มันเป็นงานฝีมือนะครับ ช่างต้องปราณีตด้วย รวมทั้งการรับประกันต่างๆ เพราะอาจจะเกิดฟอง หลังจากออกมาจากร้านแล้วได้ครับ

เอาไว้คิดเผื่อครับ

ออฟไลน์ คนขับรถ

• Jr. Member
  • **
ร้านแถวๆโรงเรียนคลองเกลือ เชิงสะพานข้ามแยกขางออกมุ่งหน้าปากเกร็ด เป็นร้านเก่าแก่อยูุ่มานาน แต่เดี๋ยวไม่รู้ยังติดของยี่ห้อที่คุณต้องการมั๊ย

ผมติดที่นี่มาหลายคันแล้วไม่เคยเจอปัญหา

ออฟไลน์ pat.patz.maru

• Newbie
  • *
มีร้านตัวแทน3Mอยู่ถัดจากแม็คโครแจ้งวัฒนะไปนิดนึงครับ เป็นตึกแถว2ห้องก่อนถึงทางขึ้นทางด่วน

ราคาโอเคแต่ฝีมือไม่ทราบเลย เห็นมีเพจในfacebookด้วยลองเข้าไปดูก่อนก็ได้ครับ