ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip เก๋งแต่งซิ่งโดนแซง ยอมไม่ได้ เร่งแซงกลับ เสียหลักชนข้างทางพารถอื่น *-*  (อ่าน 10924 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
อบากเม้นท์มากเลยเรื่องนี้ รอคนโพสอยู่ ดังมากในเฮีย :-X
ผมว่าที่ไอ้เก๋งเขียวซิ่งมันเล่นด้วย อาจเป็นเพราะรถคันถ่ายคลิปก้เป็นรถเก่าด้วยรึเปล่า ดูจากปุ่มปัดน้ำฝน มันคงคิดว่า มรึงรถเก่ากว่า อย่าหวังมาแซงกรู แถมแซงใกล้โค้งด้วย ก้เลยจัดเลย แต่ดันพาคันอื่นซวยไปด้วยนี่สิ >:(

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
jazz โคตรซวยเลย

ส่วนคันกล้องแซงตรงทางโค้งก็อันตรายนะ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ในคลิปนี่แซงกันโง่ๆทั้งสองคัน

ผมโคตรเบื่อพวกขับรถแบบนี้เลย   ทางคับขัน ทางขึ้น-ลงเขา  ทางโค้ง  แซงดะ    แซงแล้วไปนั่งเล่นในปั๊มน้ำมัน  แล้วก็มาไล่แซงใหม่   ::) ::) ::)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ eaton fuller

ฝีมือกาก หรือ รถกาก(ข้บไม่ซ่อม)

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ควรจับไปคุมกำเนิดซะ จะได้ไม่แพร่พันธุ์ง่าวๆออกมาอีก
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ deertesla

ควรจับไปคุมกำเนิดซะ จะได้ไม่แพร่พันธุ์ง่าวๆออกมาอีก
เห็นด้วยครับ ไอ้พวกนี้ยิ่งน้ำเชื้อมันแข็งแรงด้วยไข่ไปทั่ว

ออฟไลน์ redsun

แอคคอร์ทท้ายก้อน รุ่นผมเลย
รถเก่าแล้วขับเบาๆ ค่อยๆไปก็ได้ 555

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เอาแค่เรื่องพฤติกรรมคนขับ จะเรียกว่าห้าวก็ได้ จะเรียกว่าคะนองซองก็ได้ หรือ เรียกว่า ตัดสินใจสุ่มเสี่ยงไปหน่อย ก็ได้

สภาพถนนไป 1 สวน 1 ถ้าจะแซง ต้องแซงให้ขาด ถ้าเห็นมีรถสวนมาไกลๆ ในระยะที่สุ่มเสี่ยง เลือกไม่แซงแต่แรกก็จบ

accord คิดว่าแซงทัน แล้ว กะไปปาดเข้าหน้า jazz สุดท้าย ถามว่าทันไหม ก็ทัน แต่ตอนปาดเข้าเสียหลัก อาจจะโดยถนนไม่ดี หรือ เกินขีดสุดของรถแล้วก็ช่าง

ผลลัพธ์ คือ พัง  กันหมด

ออฟไลน์ kiwiwi

คงเป็นพวกเห่อ... น่ะครับ

พึ่งเคยมีรถ พึ่งเคยแต่งรถ มีตังค์ลงเครื่องแรงๆ

แต่ขับรถไม่เป็น ไม่มีความรู้เรื่องรถเลยแม้แต่น้อย
โช้คสภาพขึ้นสวรรค์ไปแล้วก็เอามาใช้ รถตัวเองเด้งแบบไม่เกาะถนนก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลย คงคิดว่ารถแต่งต้องเด้ง

เฮ้อ....

แล้วตกลง... ถ้าผมจะรีบขับให้ถึงบ้านเร็วๆ จะได้ไม่เจอพวก 5 นี่ จะมีใครว่าผมอีกมั๊ย

ถนน = ที่ๆอันตราย
ยิ่งอยู่บนถนนนาน = เรายิ่งอยู่ในที่อันตรายนาน

แจ๊สก็ อยู่ในเงื่อนไขนั้นน่ะครับ ไม่รู้อีโหน่อีเหน่ ซวยเลย

แต่คิดกลับกันนะ ถ้าผมขับแจ๊สคันนั้น ด้วยนิสัยผม ผมคงอยู่ชิดคันหน้าเพื่อเตรียมแซงไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ bennieT8

อดคิดไม่ได้ว่าเวลาเห็นรุ่นรถ การแต่งรถบางคันแล้ว  เราก็พอจะเดานิสัยคนขับได้ระดับนึง  แม้อาจจะไม่ถูกต้องนัก  แต่ถ้าเราระวังเผื่อไว้ก่อนก็อาจจะช่วยให้เราเองเลี่ยงอุบัติเหตุได้นะครับ

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
วินาทีที่ 16 เหมือนรถขับ Accord ยื่นมือออกมา สูบบุหรี่อยู่?

ออฟไลน์ PREM

อดคิดไม่ได้ว่าเวลาเห็นรุ่นรถ การแต่งรถบางคันแล้ว  เราก็พอจะเดานิสัยคนขับได้ระดับนึง  แม้อาจจะไม่ถูกต้องนัก  แต่ถ้าเราระวังเผื่อไว้ก่อนก็อาจจะช่วยให้เราเองเลี่ยงอุบัติเหตุได้นะครับ

คิดเหมือนกันครับ เวลาเจอรถจำพวกนี้ผมไม่อยากอยู่ใกล้เลย
บางครั้งก็เจอเหมือนในคลิปคือเราแซงไปแล้วเหมือนไปจี้จุด เร่งตามมาแบบบ้าระห่ำ ผมหลบซ้ายชะลอเลย
ยิ่งผมทำงานอยู่แถบภูเขา กระบะคอก/โหลดเตี้ย/วัยรุ่นสร้างตัว จะหลุดแหกโค้งหมุนมาเมื่อไหร่ก็ไม่รู้
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Fly to dream

เค้าไม่ได้แซงทางโค้งนะ แต่แต่งซิ่งมันเร่งไม่ให้ขึ้นเชื่อสิ ไม่งั้นไม่แซงยาวขนาดนั้นหรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SM.

ทำคนอื่นเดือดร้อนไปด้วย เพราะอีโก้โง่ๆ ของตัวเอง

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ออฟไลน์ Symphonic

คงเป็นพวกเห่อ... น่ะครับ

พึ่งเคยมีรถ พึ่งเคยแต่งรถ มีตังค์ลงเครื่องแรงๆ

แต่ขับรถไม่เป็น ไม่มีความรู้เรื่องรถเลยแม้แต่น้อย
โช้คสภาพขึ้นสวรรค์ไปแล้วก็เอามาใช้ รถตัวเองเด้งแบบไม่เกาะถนนก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลย คงคิดว่ารถแต่งต้องเด้ง

เฮ้อ....

แล้วตกลง... ถ้าผมจะรีบขับให้ถึงบ้านเร็วๆ จะได้ไม่เจอพวก 5 นี่ จะมีใครว่าผมอีกมั๊ย

ถนน = ที่ๆอันตราย
ยิ่งอยู่บนถนนนาน = เรายิ่งอยู่ในที่อันตรายนาน

แจ๊สก็ อยู่ในเงื่อนไขนั้นน่ะครับ ไม่รู้อีโหน่อีเหน่ ซวยเลย

แต่คิดกลับกันนะ ถ้าผมขับแจ๊สคันนั้น ด้วยนิสัยผม ผมคงอยู่ชิดคันหน้าเพื่อเตรียมแซงไปเรื่อยๆ

เริ่มเห็นด้วยกับพี่ละ

ยิ่งอยู่บนถนนนาน = ยิ่งอยู่ในที่อันตรายนาน

แต่ผมเสนอว่า อย่าขับเร็วขึ้น...เลยครับ
แต่ให้ลดจำนวน กม. ที่อยู่บนถนนลง

เช่น..
- ย้ายบ้านกับที่ทำงานให้ใกล้กัน หรือทำงานที่บ้านเลย
- ไม่จำเป็นก็อย่าเดินทางไปไหน อยู่กับที่ให้มาก
- เลือกใช้บริการเดลิเวอรรี่แทนการออกไปซื้อของ
- หรือเปลี่ยนไปสัญจรทางน้ำ ทางอากาศแทนทางถนนครับ

^^

ออฟไลน์ recycleman

เห็นรถแต่งทรงนี้ ห่างได้ห่างจะดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ Yangyang

เห็นรถเด้งๆตั้งแต่ก่อนจะโดนแซง

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
หักเยอะไป จังหวะนั้นหักนิดเดียวก็พอ

ออฟไลน์ apinui

ผมเห็นต่างนะ ...

วินาทีที่ 0.40  jazz เบรคทำไม .

จริงๆคัน แอคคอร์ท อาจจะตั้งใจเข้าหลังแจ๊ส ก็ได้ แต่พี่แจ๊ส ดันเบรค ทำให้แอคคอร์ทเข้าไม่ได้ .. และจะส่งต่อก็หมดกำลัง ไม่ทันแล้ว ....

ถ้าแจ๊สไม่เบรคขนาดนั้น แอคคอร์ทเข้าหลังแจ๊สทันก็จบแล้วครับ ...... รถคันหน้าแจ๊สก็ห่างนะ จะว่าเบรคเพราะคันข้างหน้าอีกทีคงไม่ใช่ ...

ออฟไลน์ lexus

วินาทีที่ 0.40  jazz เบรคทำไม .

จริงๆคัน แอคคอร์ท อาจจะตั้งใจเข้าหลังแจ๊ส ก็ได้ แต่พี่แจ๊ส ดันเบรค ทำให้แอคคอร์ทเข้าไม่ได้ .. และจะส่งต่อก็หมดกำลัง ไม่ทันแล้ว ....

ถ้าแจ๊สไม่เบรคขนาดนั้น แอคคอร์ทเข้าหลังแจ๊สทันก็จบแล้วครับ ...... รถคันหน้าแจ๊สก็ห่างนะ จะว่าเบรคเพราะคันข้างหน้าอีกทีคงไม่ใช่ ...

เขาก็มีสิทธิจะเบรคนะครับ จะด้วยเหตุผลอะไรก็ช่าง เขาไม่ได้เบรคแบบกระทืบหัวทิ่ม เขาก็ค่อยๆเบรคปกติ

จะไปโทษแจ้สว่าเบรคแล้วเป็นต้นเหตุให้เกิดอุบัติเหตุ? ไม่make senseเลย

ออฟไลน์ polwath

ทั้งคันในคลิปและคันที่ถ่าย เลวทั้งคู่ครับ รถแต่งก็แต่งจนไม่มีความปลอดภัยเหลือเลย แถมกร่างอีก ส่วนรถที่ถ่ายก็ไปแซงทางโค้งทำไม คันที่ซวยสุดก็ Jazz ทั้งที่ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรเลย ควรระงับใบขับขี่ทั้งคู่เลย อย่างน้อย 3 เดือน

ออฟไลน์ Devil13

เบื่อมากพวกแซงวัวๆ ขับรถไร้สมอง
แถมชอบพาคนอื่นซวยไปด้วยอีก
ถ้ามันขับรถตกคลองตายไปคนเดียว ไม่เดือดร้อนใครจะดีมาก

ออฟไลน์ jkdragon07

• Newbie
  • *

คุณกำลังจะบอกว่า คนที่ผิดคือรถแจ็สใช่ไหมครับ ส่วนคนที่แซงมาทำถูกแล้ว ถ้าแจ็สไม่เบรคคงไม่เกิดอุบัติเหตุ คิดแบบนี้จริงอ่ะ ???
ตามความคิดผม แจ็สที่เขาเบรค เพราะว่าเขามีน้ำใจครับ เขาอาจจะเห็นในกระจกข้างแล้วว่ามีรถแซงมา และคงไม่ทันรถคันข้างหน้า จึงเบรคให้เพื่อให้แอคคอร์ทแซงให้พ้น เพราะกรณีนี้ผมก็เคยทำ เบรคให้ เพื่อให้เขาเข้าทันรถที่สวนมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2019, 16:30:01 โดย jkdragon07 »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไอพวกบ้า โดนแซงไม่เป็น

ส่วนSLKขาว รถไหม้ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ deertesla

แอคคอร์ดมันเป๋ตั้งแต่ช่วงแรกๆแล้วครับ เป็นลางตั้งแต่ช่วงโดนกระบะติดกล้องแซงทางโค้งแล้วครับ

ออฟไลน์ alpha14

สมน้ำหน้าจริงๆรถเก่าขนาดนี้ยังกล้าขับเร็ว ดูช่วงล่างก็ย้วยไปย้วยมา ยุคนี้มันใม่ใช่ยุครถของคุณแล้วเก็บเข้ากรุเถอะ พังกลาง4แยกเดี๋ยวชาวบ้านเดือดร้อนอีก

ออฟไลน์ Vipvipvip

เห็นด้วยกับไอ้แว่น