ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุตินะครับ ถ้าโตโยต้าเอาตัวนี้มาขายในไทย คิดว่ายอดขายจะไปได้ดีแค่ไหนครับ  (อ่าน 4860 ครั้ง)

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
toyota verso-s ผมว่าสวยดีนะครับ น่าจะขายได้พอสมควรเลย ขนาดประมาณb-segment
never say never

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ถ้ามันมาจริงๆ ก็คู่แข่งของ Jazz เลยล่ะครับ ว้าววว

เนื่องด้วยเป็น Brand ตลาด + กับรูปทรงที่สวยงาม ขายได้แน่นอนครับ  :D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Eddy5659

ดูดีครับ
อย่างนี้ค่อยน่าจะต่อกรกับ Jazz  ได้หน่อย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ rob

• Jr. Member
  • **
  • I'm ET
ความเห็นส่วนตัว ดูดีกว่า yaris เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
รูปทรงเหมือน Jazz รุ่นแรกเลยครับ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
ก็น่าสนใจนะครับ พี่โต เค้า ทำราคาได้น่าซื้อกว่าค่ายอื่นอยู่แล้ว รูปร่างน่าตาก็ดูดี ขายดี แน่ ๆ

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member

ออฟไลน์ Nioka

ถ้ามาในราคา Freed ...

มันก็จะกลายเป็น โตโยต้า ฟรืด เหมือน ฟรีด งัย ^^

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมว่า Ractis มันเป็นคู่แข่งโดยตรงของ Jazz/Fit ตั้งแต่แรกแล้วครับ ตั้งแต่รุ่นที่แล้วๆ
แต่ว่ารู้สึกว่า ทุกคนจะจับ Jazz ไปฟัดนัวเนียกับ Yaris กันหมดเลย ที่จริงก็ฟัดได้อยู่
เพราะเป็น B car เหมือนกัน แต่ในความเป็นจริง หุ่นไซส์อะไรต่างๆ Ractis ต้องฟัดกับ
Jazz ครับถึงจะมัน

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เดาว่าไม่น่ารอดครับ

คงได้กระแส โตโยต้า แรกๆ สุดท้ายก็เก็บกระเป๋ากลับญี่ปุ่น

มิติรถยนต์นี่มันใหญ่กว่า Jazz หรือเปล่าครับ?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ กัสสึ...

รู้สึกว่าจะไล่ๆ กับjazzครับ
ถ้าขายน่าจะรอดครับ ดูเท่ บึกบึน แข็งแกร่งดี
ถ้ามาพร้อมDual VVT-I และประหยัดน้ำมัน ราคาไล่ๆjazzรับรองรอดครับ
เพราะjazzเริ่มไม่สดแล้ว(มั้ง)ครับ

ออฟไลน์ SuperDOM

ถ้าเอาตัวนี้มา ต้องไม่มี ยาริส ไม่งั้นเท่ากับฆ่า ยาริส ตายคามือตัวเองแน่นอน